ಕರುನಾಡ ವಾಣಿ
ಇದು ನಿಮ್ಮ ಧ್ವನಿ

ಈರುಳ್ಳಿ ಸಿಪ್ಪೆಯ ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಸೌಂದರ್ಯದ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿರಲು ಸಾಧ್ಯವೇ ಇಲ್ಲ.

4

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ ಅನೇಕ ಜನರು ಈರುಳ್ಳಿ ತಿನ್ನುವುದನ್ನು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಅದರ ಸಿಪ್ಪೆಗಳನ್ನು ಕಸದಂತೆ ಎಸೆಯುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಈರುಳ್ಳಿ ಸಿಪ್ಪೆಗಳು ಸಹ ತುಂಬಾ ಉಪಯುಕ್ತವೆಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆಯೇ. ಇದು ನಿಮಗೆ ಅನೇಕ ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಸೌಂದರ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ಇಂದು ನಾವು ಈರುಳ್ಳಿ ಸಿಪ್ಪೆಗಳ ಪ್ರಯೋಜನಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಚರ್ಚಿಸುತ್ತೇವೆ. ಈರುಳ್ಳಿ ಸಿಪ್ಪೆಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು

ನಿಮ್ಮ ರೋಗ ನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿ ದು’ರ್ಬಲವಾಗಿದ್ದರೆ ಈರುಳ್ಳಿ ಸಿಪ್ಪೆಗಳನ್ನು ಬಳಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ. ಅದರ ಸಿಪ್ಪೆಗಳ ರಸವನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ, ನಿಮ್ಮ ರೋಗ ನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಬಹುದು. ಈರುಳ್ಳಿ ಸಿಪ್ಪೆಗಳಲ್ಲಿರುವ ಆಕ್ಸಿಡೆಂಟ್‌ಗಳು ನಿಮ್ಮ ದೇಹದ ರೋಗನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಈರುಳ್ಳಿ ಸಿಪ್ಪೆಗಳಿಗೆ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ನಂತಹ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಂದ ರಕ್ಷಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ಆಶ್ಚರ್ಯವಾಗಬಹುದು. ಇದು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಅವರು ದೇಹದಲ್ಲಿನ ಉರಿಯೂತವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬಹುದು. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಈರುಳ್ಳಿ ಸಿಪ್ಪೆಗಳಲ್ಲಿರುವ ಫೈಬರ್ ಫ್ಲೇವನಾಯ್ಡ್ಗಳು, ಕ್ವೆರ್ಸೆಟಿನ್ ಮತ್ತು ಫೀನಾಲಿಕ್ ನಿಮಗೆ ಅನೇಕ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಗಂಟಲು ನೋವು, ಶೀತ ಮತ್ತು ಶೀತದ ಸಮಸ್ಯೆಯ ಮೇಲೆ, ಈರುಳ್ಳಿ ಸಿಪ್ಪೆಗಳನ್ನು ನೀರಿನಿಂದ ಅಲಂಕರಿಸಬೇಕು. ನೀವು ಈ ಸಿಪ್ಪೆಗಳನ್ನು ಚಹಾದಲ್ಲಿ ಕುದಿಸಿ ಕುಡಿಯಬಹುದು. ಇದು ನೋಯುತ್ತಿರುವ ಗಂಟಲಿನಿಂದ ಶೀತ ಮತ್ತು ಶೀತದವರೆಗಿನ ಎಲ್ಲಾ ರೀತಿಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಂದ ನಿಮ್ಮನ್ನು ನಿವಾರಿಸುತ್ತದೆ.

ಈರುಳ್ಳಿ ಸಿಪ್ಪೆಗಳು ಉತ್ತಮ ಕೂದಲು ಬೆಳವಣಿಗೆ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ರಾಮಬಾಣ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಂತೆ ಕಾರ್ಯ ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತವೆ. ನೀವು ಕೂದಲು ಉದುರುವಿಕೆ ಅಥವಾ ಒಣ ಕೂದಲಿನ ಸಮಸ್ಯೆ ಹೊಂದಿದ್ದರೇ, ಈರುಳ್ಳಿ ಸಿಪ್ಪೆಯನ್ನು ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಕುದಿಸಿ. ಈಗ ಶಾಂಪೂ ನಂತರ ಈ ನೀರಿನಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲನ್ನು ತೊಳೆಯಿರಿ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲನ್ನು ಸದೃಡ ವಾಗಿಸುವುದಲ್ಲದೆ, ತಲೆಹೊಟ್ಟು ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ನಿವಾರಿಸುತ್ತದೆ.

ಈರುಳ್ಳಿ ಸಿಪ್ಪೆಗಳು ಸಹ ಚರ್ಮಕ್ಕೆ ಒಳ್ಳೆಯದು. ಇದನ್ನು ಬಳಸುವ ಮೂಲಕ, ನೀವು ಹೊಳೆಯುವ ಚರ್ಮವನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು. ನೀವು ಮಾಡಬೇಕಾಗಿರುವುದು ಈರುಳ್ಳಿ ರಸ ಮತ್ತು ಅರಿಶಿನವನ್ನು ತಮ್ಮೊಳಗೆ ಬೆರೆಸುವುದು. ಇದರ ನಂತರ, ಈ ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು ಮುಖಕ್ಕೆ ಹಚ್ಚಿ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವನ್ನು ಕರಗಿಸುವುದಲ್ಲದೆ, ಮುಖದ ಕಲೆಗಳನ್ನು ಸಹ ತೆಗೆದು ಹಾಕುತ್ತದೆ. ಸ’ತ್ತ ಮುಖದ ಚರ್ಮವನ್ನು ತೆಗೆದು ಹಾಕಲು ಸಹ ಇದು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವನ್ನು ಶುದ್ಧಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಹೊಳಪನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.