ದೀಪಗಳ ವಿಚಾರದಲ್ಲಿ ಈ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವುದರಿಂದ ಎಲ್ಲವೂ ದುಃಖ ದೂರವಾಗಿ ಸಂತೋಷ ಸಮೃದ್ಧಿ ಸಿಗುತ್ತದೆ

ದೀಪಗಳ ವಿಚಾರದಲ್ಲಿ ಈ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವುದರಿಂದ ಎಲ್ಲವೂ ದುಃಖ ದೂರವಾಗಿ ಸಂತೋಷ ಸಮೃದ್ಧಿ ಸಿಗುತ್ತದೆ

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಧರ್ಮಗ್ರಂಥಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಪೂಜಾ ದಿನ, ಶುಭ ಕೆಲಸ, ಹಬ್ಬ ಅಥವಾ ಯಾವುದೇ ಹಬ್ಬದಂದು ದೀಪಗಳನ್ನು ಬೆಳಗಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಶುಭ ಕಾರ್ಯವು ದೀಪವನ್ನು ಬೆಳಗಿಸುವುದರೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತೆವೆ. ದೀಪವನ್ನು ಕೇವಲ ಬೆಳಗಿಸುವುದಕ್ಕಿಂತ ಇತರ ವಿಚಾರಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಇರುವ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಧರ್ಮಗ್ರಂಥಗಳಲ್ಲಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾಗಿದೆ. ಧರ್ಮಗ್ರಂಥಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಬೆಂಕಿಯು ಭೂಮಿಯ ಮೇಲಿನ ಸೂರ್ಯನ ಬದಲಾದ ರೂಪವಾಗಿದೆ. ಅಗ್ನಿದೇವ್ ಅವರನ್ನು ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸುವ ಮೂಲಕ, ಒಬ್ಬನು ತನ್ನ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಮಾಡಿದ ಕೆಲಸದಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ಸನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾನೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ.

ಬೆಳಕನ್ನು ಜ್ಞಾನದ ಸಂಕೇತವಾಗಿಯೂ ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಮನಸ್ಸಿನ ಎಲ್ಲಾ ರೀತಿಯ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆಗಳು ಬೆಳಕಿನಿಂದ ಹೊರಬರುತ್ತವೆ, ಇದು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಜೀವನದ ನೋವುಗಳು ಸಹ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುತ್ತವೆ. ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಮತ್ತು ಸಂಜೆ ನೀವು ದೀಪವನ್ನು ಬೆಳಗಿಸಿದರೆ, ಅದರಿಂದ ನೀವು ಅನೇಕ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ. ದೀಪಗಳನ್ನು ಬೆಳಗಿಸುವ ನಿಯಮಗಳು, ಪ್ರಯೋಜನಗಳು ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಪರಿಹಾರಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಇಂದು ನಾವು ನಿಮಗೆ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಲಿದ್ದೇವೆ.

ದೀಪವನ್ನು ದಾನ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪುಣ್ಯ ಪಡೆಯಬಹುದಾಗಿದೆ ಅಂದರೇ ಅಗ್ನಿ ಪುರಾಣದ ಪ್ರಕಾರ, ಒಬ್ಬ ಮನುಷ್ಯನು ಮನೆಯಲ್ಲಿ 1 ವರ್ಷ ದೀಪವನ್ನು ದಾನ ಮಾಡಿದರೆ, ಅವನು ತನ್ನ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಪಡೆಯುತ್ತಾನೆ. ನಂಬಿಕೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ದೀಪವನ್ನು ದಾನ ಮಾಡುವ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ದೇವರು ಇರುತ್ತಾನೆ, ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ, ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸಿನ ಯಾವುದೇ ಆಶಯವನ್ನು ನೀವು ಕೇಳಿದರೆ, ಅದು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಇನ್ನು ಎರಡನೆಯದಾಗಿ ನೀವು ಪ್ರತಿದಿನ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಮತ್ತು ಸಂಜೆ ದೀಪವನ್ನು ಬೆಳಗಿಸಿದರೆ, ಎಲ್ಲಾ ಪಾಪಗಳು ದೀಪದ ಬೆಳಕಿನಿಂದ ನಾಶವಾಗುತ್ತವೆ, ಸಂತೋಷ, ಸಮೃದ್ಧಿ, ಜೀವನ ಮತ್ತು ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಸಂತೋಷವು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ. ಹಸುವಿನ ತುಪ್ಪದ ದೀಪವನ್ನು ಹಚ್ಚುವುದರಿಂದ, ವಾತಾವರಣದಲ್ಲಿನ ಎಲ್ಲಾ ಸೂಕ್ಷ್ಮಜೀವಿಗಳು ಅಂತ್ಯವಾಗುತ್ತವೆ. ದೀಪವನ್ನು ಬೆಳಗಿಸುವುದು ನಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಯಾವಾಗಲೂ ಎತ್ತರಕ್ಕೆ ಏರಲು ಪ್ರೇರೇಪಿಸುತ್ತದೆ. ಜೀವನದ ಕತ್ತಲೆ ಹೋಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಧರ್ಮಗ್ರಂಥಗಳು ತಿಳಿಸುತ್ತವೆ.

ಇನ್ನು ದೀಪ ಹಚ್ಚುವ ನಿಯಮಗಳು ಕುರಿತು ಹೇಳುವುದಾದರೇ ದೀಪದ ಜ್ವಾಲೆಯನ್ನು ಉತ್ತರದ ಕಡೆಗೆ ಇಟ್ಟರೆ ಅದು ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಸಂತೋಷವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ. ನೀವು ದೀಪದ ಜ್ವಾಲೆಯನ್ನು ಪೂರ್ವಕ್ಕೆ ಇಟ್ಟುಕೊಂಡರೆ ಅದು ಆಯಸ್ಸನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ನೀವು ಮಣ್ಣಿನ ದೀಪವನ್ನು ಬೆಳಗಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ದೀಪವು ಸ್ವಚ್ಛವಾಗಿರಬೇಕು ಮತ್ತು ಪೂರ್ಣವಾಗಿರಬೇಕು ಎಂಬುದನ್ನು ನೀವು ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಡಬೇಕು. ಪೂಜೆಯಲ್ಲಿ ಮುರಿದ ದೀಪವನ್ನು ಅಸಹ್ಯವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇನ್ನು ವಾಸ್ತು ನಿಯಮದ ಪ್ರಕಾರ, ಪೂಜಾ ಸ್ಥಳದ ಉರಿಯುತ್ತಿರುವ ಕೋನದಲ್ಲಿ ಏಕಶಿಲೆಯ ದೀಪವನ್ನು ಇಡಬೇಕು, ಇದು ಶ’ತ್ರುಗಳನ್ನು ಗೆಲ್ಲಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಸಮೃದ್ಧಿ ಮತ್ತು ಸಮೃದ್ಧಿಯನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಬೆಸ ಸಂಖ್ಯೆಯ ದೀಪಗಳನ್ನು ಬೆಳಗಿಸುವುದು ವಾತಾವರಣದಲ್ಲಿ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ, ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಬೆಸ ಸಂಖ್ಯೆಯ ದೀಪಗಳನ್ನು ಯಾವಾಗಲೂ ಧಾರ್ಮಿಕ ಕಾರ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಬೆಳಗಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.