ಕರುನಾಡ ವಾಣಿ
ಇದು ನಿಮ್ಮ ಧ್ವನಿ

ಮುಂಜಾನೆ ಬ್ರಷ್ ಮಾಡದೇ ನೀರು ಕುಡಿದಿರೇ ಸಿಗುವ ಲಾಭಗಳನ್ನು ತಿಳಿದರೇ ನಾಳೆ ಇಂದಲೇ ನೀರು ಕುಡಿಯುವುದು ಖಚಿತ.

ಮುಂಜಾನೆ ಬ್ರಷ್ ಮಾಡದೇ ನೀರು ಕುಡಿದಿರೇ ಸಿಗುವ ಲಾಭಗಳನ್ನು ತಿಳಿದರೇ ನಾಳೆ ಇಂದಲೇ ನೀರು ಕುಡಿಯುವುದು ಖಚಿತ.

41

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ ಕುಡಿಯುವ ನೀರು ನಮ್ಮ ಜೀವನಕ್ಕೆ ಎಷ್ಟು ಮಹತ್ವದ್ದಾಗಿದೆ ಎಂಬುದು ನಿಮಗೆಲ್ಲರಿಗೂ ತಿಳಿದಿದೆ. ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಬದುಕಬೇಕಾದರೆ, ಅವನಿಗೆ ನೀರು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ. ನಿಮ್ಮ ದೇಹವನ್ನು ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿಡಲು ನೀವು ಬಯಸಿದರೆ, ನೀವು ಪ್ರತಿದಿನ 8 ರಿಂದ 10 ಗ್ಲಾಸ್ ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯಬೇಕು. ಇದನ್ನು ಮಾಡುವುದರ ಮೂಲಕ, ನಿಮ್ಮ ದೇಹವನ್ನು ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿರಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಮತ್ತು ಸಾವಿರಾರು ರೋಗಗಳಿಂದ ನಿಮ್ಮನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ನೀರು ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವು ತುಂಬಾ ಹೊಳೆಯುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮುಖದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಗುಳ್ಳೆಗಳಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ನೀವು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಎದ್ದಾಗ ಉತ್ಸಾಹವಿಲ್ಲದ ಬಾಯಿಯಲ್ಲಿ ನೀರು ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ಏನು ಪ್ರಯೋಜನ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆಯೇ ಮತ್ತು ನಿದ್ರೆ ಮಾಡುವಾಗ ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಬಿಸಿನೀರು ಕುಡಿಯುವುದು ನಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಎಂದು ತಿಳಿದಿದೆಯೇ ಬನ್ನಿ ಈ ಕುರಿತು ನಿಮಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡುತ್ತೇವೆ.

ನಿಮ್ಮೆಲ್ಲರ ನಡುವೆ, ಈ ಸುದ್ದಿಯನ್ನು ಅರಿಯದ ಅನೇಕ ಜನರು ಇರುತ್ತಾರೆ. ಮಲಗುವ ಸಮಯಕ್ಕೆ 15 ನಿಮಿಷಗಳ ಮೊದಲು ಒಂದು ಲೋಟ ಬೆಚ್ಚಗಿನ ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯುವ ಮೂಲಕ ನೀವು ಅನೇಕ ರೀತಿಯ ದೈಹಿಕ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ಆಯುರ್ವೇದ ಗ್ರಂಥದಲ್ಲಿ ಹೇಳಲಾಗಿದೆ. ನೀವು ಉತ್ತಮ ನಿದ್ರೆ ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ, ಹಾಗೆಯೇ ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ದೈಹಿಕ, ನೋವು, ಶೀತ, ಶೀತ ಇತ್ಯಾದಿಗಳು ಉದ್ಭವಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಖಾಲಿ ಹೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಎಚ್ಚರಗೊಳ್ಳುವುದು ಮತ್ತು ಹಳೆಯ ಬಾಯಿಯ ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ಉತ್ತಮ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ, ಇದರ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳುವುದಾದರೇ,

ನೀವು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಎದ್ದಾಗ, ಲಾಲಾರಸವು ನಿಮ್ಮ ಬಾಯಿಯಲ್ಲಿ ಉಳಿದಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಖಾಲಿ ಹೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ಈ ಲಾಲಾರಸವು ನಮ್ಮ ಹೊಟ್ಟೆಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದ ನಂತರ ಅನೇಕ ರೀತಿಯ ಕಾಯಿಲೆಗಳಿಂದ ನಮ್ಮನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ನಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ನಂಜುನಿರೋಧಕದಂತೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ದೇಹ 98% ನೀರಿನಿಂದ ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ ಮತ್ತು ಕಿಣ್ವ ಲೋಳೆಯ ವಿದ್ಯುತ್ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ವಿರೋಧಿ ಸಂಯುಕ್ತದಂತಹ 2% ಪದಾರ್ಥಗಳು ಇರುತ್ತವೆ ಎಂದು ತಿಳಿದರೆ ನಿಮಗೆ ಆಶ್ಚರ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಹೀಗೆ ನೀರು ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ನಿಮಗೆ ಲಾಲಾರಸದ ಈ 6 ಪ್ರಯೋಜನಗಳು ಸಿಗುತ್ತವೆ.

ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ ಅಸ್ತಮಾ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಲಾಲಾರಸ ತುಂಬಾ ಉಪಯುಕ್ತವೆಂದು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ನಂಜುನಿರೋಧಕದಂತೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ, ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೇ ಇದು ಮೆದುಳಿನ ಜನರಿಗೆ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಎಂದು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಇನ್ನು ನಿಮಗೆ ಸೋರಿಯಾಸಿಸ್ ಸಮಸ್ಯೆ ಇದ್ದರೆ, ನೀವು 6 ತಿಂಗಳಿಂದ 1 ವರ್ಷದವರೆಗೆ ನೀವು ಹೀಗೆ ನೀರು ಕುಡಿದರೇ, ನೀವು ಈ ರೋಗವನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕುತ್ತೀರಿ. ಸೋರಿಯಾಸಿಸ್ ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮದ ಮೇಲೆ ಅದ್ಭುತ ಕೆಂಪು ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲಾ, ನಿಮ್ಮ ದೇಹದ ಮೇಲೆ ಏನಾದರೂ ಸು’ಟ್ಟಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಲಾಲಾರಸ ಅನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸುವ ಮೂಲಕ ಸಾಕಷ್ಟು ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ, 5 ರಿಂದ 10 ದಿನಗಳನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸಿ ಮತ್ತು ನೀವು ಫಲಿತಾಂಶವನ್ನು ನೋಡುತ್ತೀರಿ. ನಿಮ್ಮ ಹೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಹುಳುಗಳ ಸಮಸ್ಯೆ ಇದ್ದರೆ, ನಂತರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಎದ್ದು ಒಂದರಿಂದ ಎರಡು ಲೋಟ ನೀರು ಕುಡಿಯಿರಿ, ಇದನ್ನು ಮಾಡುವುದರಿಂದ ನೀವು ಬೇಗನೆ ಈ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ತೊಡೆದುಹಾಕುತ್ತೀರಿ.