ಭಗವಾನ್ ವಿಷ್ಣುವಿನ ಪ್ರಿಯವಾದ ಅರಿಶಿನದಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಏಳಿಗೆ ಪಡೆಯಲು ಜಸ್ಟ್ ಈ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ !

ಭಗವಾನ್ ವಿಷ್ಣುವಿನ ಪ್ರಿಯವಾದ ಅರಿಶಿನದಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಏಳಿಗೆ ಪಡೆಯಲು ಜಸ್ಟ್ ಈ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ !

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಅರಿಶಿನವನ್ನು ಅಡುಗೆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಖಂಡಿತವಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅರಿಶಿನವು ಔಷಧೀಯ ಗುಣಗಳಿಂದ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅರಿಶಿನವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ದೇಹವನ್ನು ಅನೇಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಂದ ರಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ. ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲ, ಅರಿಶಿನವನ್ನು ಧಾರ್ಮಿಕ ಕಾರ್ಯಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಅರಿಶಿನವನ್ನು ಧರ್ಮಗ್ರಂಥಗಳಲ್ಲಿ ಶುಭವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ಮಂಗಳ ಕಾರ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಅರಿಶಿನವನ್ನು ಬಳಸುವುದು ಕಡ್ಡಾಯವಾಗಿದೆ. ಪಠ್ಯಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಅರಿಶಿನ ಭಗವಾನ್ ವಿಷ್ಣುವಿಗೆ ತುಂಬಾ ಪ್ರಿಯವಾಗಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ವಿಷ್ಣುವನ್ನು ಆರಾಧಿಸುವಾಗ ಅರಿಶಿನವನ್ನು ಬಳಸಬೇಕು.

ಆದರೆ ಕೇವಲ ಆರೋಗ್ಯದ ಲಾಭಗಳಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೇ ಅರಿಶಿನದ ಸಹಾಯದಿಂದ ಜೀವನದ ತೊಂ’ದರೆಗಳನ್ನು ಸಹ ನಿವಾರಿಸಬಹುದು. ಇಂದು ನಾವು ನಿಮಗೆ ಅರಿಶಿನದ ಕೆಲವು ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಹೇಳಲಿದ್ದೇವೆ, ಅದರ ಸಹಾಯದಿಂದ ಜೀವನದ ದುಃ’ಖಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲಾಗುತ್ತದೆ. ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ ಗುರು ಗ್ರಹವು ದು’ರ್ಬಲವಾದಾಗ, ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಕೆಲಸವು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಮದುವೆಯಾಗಲು ಕ’ಷ್ಟವಾಗುತ್ತದೆ. ಗುರು ಗ್ರಹವು ದು’ರ್ಬಲವಾಗಿದ್ದರೆ, ಅರಿಶಿನದ ಈ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಮಾಡಿ. ಈ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಮಾಡುವುದರಿಂದ, ಈ ಗ್ರಹವು ಬ’ಲಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಗುರುವಾರ ಪೂಜಿಸಿದ ನಂತರ ಹಣೆಯ ಮೇಲೆ ಅರಿಶಿನದ ತಿಲಕ ಹಚ್ಚಿ ಅರಿಶಿನ ದಾನ ಮಾಡಿ. ಈ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ಗುರು ಗ್ರಹವು ಬ’ಲಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

ಪ್ರತಿದಿನ ಪೂಜಿಸಿದ ನಂತರ, ಕೈಯ ಮಣಿಕಟ್ಟು ಅಥವಾ ಗಂಟಲಿನ ಮೇಲೆ ಅರಿಶಿನವನ್ನು ಹಚ್ಚಿ. ಅರಿಶಿನ ಅನ್ನು ಗಂಟಲಿನ ಮೇಲೆ ಹಚ್ಚುವುದರಿಂದ ಧ್ವನಿಯನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅರಿಶಿನದ ತಿಲಕವನ್ನು ಕೈಯಲ್ಲಿ ಹಚ್ಚುವುದರಿಂದ ಎಲ್ಲಾ ಸ’ಮಸ್ಯೆಗಳು ದೂರವಾಗುತ್ತವೆ. ಇನ್ನು ಅರಿಶಿನ ನೀರನ್ನು ನೀವು ಪ್ರತಿದಿನ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಸಿಂಪಡಣೆ ಮಾಡಬೇಕು. ಇದನ್ನು ಮಾಡುವುದರಿಂದ, ವಿಷ್ಣು ಮತ್ತು ತಾಯಿ ಲಕ್ಷ್ಮಿಯ ಆಶೀರ್ವಾದ ಪಡೆಯಬಹುದು ಮತ್ತು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಸಂತೋಷವಿರುತ್ತದೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಸ’ಕಾರಾತ್ಮಕ ಶ’ಕ್ತಿ ಉಳಿಯುತ್ತದೆ. ಯಾವುದೇ ಶುಭ ಕಾರ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ನೀವು ಮನೆಯಿಂದ ಹೊರಗೆ ಹೋದಾಗಲೆಲ್ಲಾ ಅರಿಶಿನವನ್ನು ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ. ಮನೆಯಿಂದ ಹೊರಡುವ ಮೊದಲು ಸ್ವಲ್ಪ ಅರಿಶಿನವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಕಿಸೆಯಲ್ಲಿ ಇರಿಸಿ. ಅಥವಾ ಹಣೆಯ ಮೇಲೆ ಅರಿಶಿನ ತಿಲಕ ಹಚ್ಚಿ. ಈ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ, ಕೆಲಸವು ಪೂರ್ಣಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

ಯಾವುದೇ ಹಬ್ಬದ ದಿನದಂದು, ಮನೆಯ ಮುಖ್ಯ ಬಾಗಿಲಿಗೆ ಅರಿಶಿನವನ್ನು ಹಚ್ಚಿ. ನೀವು ಬಾಗಿಲಲ್ಲಿ ಅರಿಶಿನದೊಂದಿಗೆ ಸ್ವಸ್ತಿಕ್ ಚಿಹ್ನೆಯನ್ನು ಕೂಡ ಬರೆಯಬಹುದು. ಇನ್ನು ಮದುವೆಯಲ್ಲಿ ವಿಳಂಬವಾಗುತ್ತಿರುವ ಜನರು, ಪ್ರತಿದಿನ ಒಂದು ಚಿಟಿಕೆ ಅರಿಶಿನವನ್ನು ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಹಾಕಿ ಸ್ನಾನ ಮಾಡಬೇಕು. ಇದನ್ನು ಮಾಡುವುದರಿಂದ, ಮದುವೆ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಫಿಕ್ಸ್ ಆಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮ’ದುವೆಯಲ್ಲಿ ಬರಲಿರುವ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇನ್ನು ನೀವು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ನ’ಕಾರಾತ್ಮಕ ಭಾವನೆ ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಪ್ರತಿ ಮೂಲೆಯಲ್ಲಿ ಅರಿಶಿನವನ್ನು ಸಿಂಪಡಿಸಬೇಕು. ಹಾಗೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ನ’ಕಾರಾತ್ಮಕತೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುತ್ತದೆ. ಯಾವುದೇ ದೇವರನ್ನು ಆರಾಧಿಸುವಾಗ, ದೇವರಿಗೆ ಅರಿಶಿನ ತಿಲಕವನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸಬೇಕು. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಪೂಜಿಸಿದ ನಂತರ, ಅರಿಶಿನ ತಿಲಕವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಮತ್ತು ಇತರ ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರಿಗೆ ಅನ್ವಯಿಸಿ. ಇದನ್ನು ಮಾಡುವುದರಿಂದ, ದೇವರು ಮನೆಯ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ಸದಸ್ಯರನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುತ್ತಾನೆ.