ಪೇರಳೆ ಎಲೆಗಳ ಹೀಗೆ ಬಳಸಿದರೆ ಎಷ್ಟೆಲ್ಲ ಲಾಭಗಳು ಸಿಗುತ್ತವೆ ಗೊತ್ತೇ?? ಅದ್ಭುತ !

ಪೇರಳೆ ಎಲೆಗಳ ಹೀಗೆ ಬಳಸಿದರೆ ಎಷ್ಟೆಲ್ಲ ಲಾಭಗಳು ಸಿಗುತ್ತವೆ ಗೊತ್ತೇ?? ಅದ್ಭುತ !

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಪೇರಳೆ ಎಲೆಗಳು ನಂಜುನಿರೋಧಕ, ಕೂದಲು ಉದುರುವಿಕೆ, ಅಕಾಲಿಕ ಬೂದು, ಮಧುಮೇಹ, ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್, ಅಲರ್ಜಿ, ಅತಿಸಾರ, ತೂಕ ನಷ್ಟ, ಡೆಂಗ್ಯೂ, ಮೊಡವೆ, ಕಪ್ಪು ತಲೆ, ಹಲ್ಲು ನೋ’ವು, ಗಾ’ಯಗಳು, ಸೋಂಕುಗಳನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುವಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸುವ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ ಎಂಬುದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆಯೇ? ಬನ್ನಿ ಆ ಕುರಿತು ನಿಮಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡುತ್ತೇವೆ, ಹಾಗೂ ಹೇಗೆ ಸೇವಿಸಬೇಕು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಮಾಹಿತಿ ನೀಡುತ್ತೇವೆ.

ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಪೇರಳೆ ಮರ/ಗಿಡಗಳು ಉಷ್ಣವಲಯದಲ್ಲಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತವೆ. ಪೇರಳೆಯಲ್ಲಿ ಫೈಬರ್ ಮತ್ತು ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿದೆ.ಮಧ್ಯಮ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಫೋಲಿಕ್ ಆಮ್ಲವಿದೆ, ಅಗತ್ಯವಾದ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳ ಜೊತೆಗೆ ಕಡಿಮೆ ಕ್ಯಾಲೋರಿ ಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಒಂದೇ ಒಂದು ಪೇರಳೆ ಹಣ್ಣು ಕಿತ್ತಳೆ ಹಣ್ಣಿಗಿಂತ 4 ಪಟ್ಟು ಮತ್ತು ನಿಂಬೆಗಿಂತ 10 ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚು ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಅನೇಕ ಅನಾರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಗುಣಪಡಿಸಲು ಪೇರಲ ಬೀಜದ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಸಹ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಈ ಹಣ್ಣು ಮತ್ತು ಬೀಜಗಳ ಎಣ್ಣೆಯ ನಡುವೆ ಎಲೆಗಳು ಹೆಚ್ಚು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿವೆ, ಆದ ಕಾರಣ ಬನ್ನಿ ಈ ಕುರಿತು ನಿಮಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡುತ್ತೇವೆ.

ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ ಪೇರಲ ಎಲೆಗಳಲ್ಲಿನ ವಿಟಮಿನ್ ಬಿ ಕಾಂಪ್ಲೆಕ್ಸ್ ಕೂದಲು ಉದುರುವಿಕೆಯನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತದೆ. ಪೇರಲ ಎಲೆಗಳಲ್ಲಿ ವಿಟಮಿನ್ ಬಿ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿದೆ, ಇದು ಕೂದಲಿನ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಪೇರಲ ಎಲೆಗಳಲ್ಲಿ ವಿಟಮಿನ್ ಬಿ 3, ಬಿ 5 ಮತ್ತು ಬಿ 6 ಇದ್ದು, ಇದು ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವು ಕಾಂತಿಯುತವಾಗಿ ಕಾಣುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲ ರಕ್ಷಣೆಯ ನಿಯಮದಂತೆ ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಬಳಸಿದಾಗ ಈ ಎಲೆಗಳು ಕೂದಲು ಉದುರುವುದನ್ನು ತಡೆಯಬಹುದು. ಇದನ್ನು ಹೇಗೆ ಬಳಸುವುದು ಎಂದರೇ, ಬೆರಳೆಣಿಕೆಯಷ್ಟು ಪೇರಲ ಎಲೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು 1 ಲೀಟರ್ ನೀರಿನಲ್ಲಿ 20 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಕುದಿಸಿ. ನಂತರ ಸ್ವಲ್ಪ ಹೊತ್ತು ನೀರು ತಣ್ಣಗಾಗಲು ಬಿಡಿ, ಪೇರಲ ಎಲೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದು ಹಾಕಿ, ಉಳಿದ ಪೇರಲ ಎಲೆಗಳ ನೀರನ್ನು ನಿಮ್ಮ ನೆತ್ತಿಗೆ, ಕೂದಲಿನ ಮೂಲದಿಂದ ತುದಿಯವರೆಗೆ, ಬೇರುಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಸಾಂದ್ರತೆಯೊಂದಿಗೆ ಅನ್ವಯಿಸಿ. 2 ಗಂಟೆಗಳ ನಂತರ ಸೌಮ್ಯವಾದ ಗಿಡಮೂಲಿಕೆ ಶಾಂಪೂ ಬಳಸಿ ಕೂದಲನ್ನು ತೊಳೆಯಿರಿ. ವಾರಕ್ಕೊಮ್ಮೆ ಇದನ್ನು ಪುನರಾವರ್ತಿಸುವುದರಿಂದ ಕೂದಲಿನ ಬೇರುಗಳು ಬಲಗೊಳ್ಳುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಅವು ಹೊಳೆಯುವಂತೆ ಕಾಣುತ್ತವೆ.

ಇನ್ನು ಪೇರಲ ಎಲೆಗಳ ಚಹಾ ಅಥವಾ ಸಿರಪ್ ದೇಹದಲ್ಲಿನ ಸಕ್ಕರೆಯನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಮಧುಮೇಹವನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ. ಅವುಗಳ ಹೆಚ್ಚಿನ ನಾರಿನಂಶ ಮತ್ತು ಸಂಕೀರ್ಣ ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್‌ಗಳನ್ನು ಸಕ್ಕರೆಯಾಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸುವುದನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ, ಪೇರಲ ಎಲೆಗಳ ಚಹಾ ತ್ವರಿತವಾಗಿ ತೂಕವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. (ಪೇರಳೆ ಎಲೆಗಳ ಚಹಾ ತಯಾರು ಮಾಡುವುದನ್ನು ನೀವು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ನಲ್ಲಿ ನೋಡಬಹುದಾಗಿದೆ)

ಇನ್ನು ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೇ ಪೇರಲ ಎಲೆಗಳ ಸಾರವು ಟ್ರೈಗ್ಲಿಸರೈಡ್‌ಗಳು (ಕೊಬ್ಬು) ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ-ಸಾಂದ್ರತೆಯ ಲಿಪೊಪ್ರೋಟೀನ್‌ಗಳನ್ನು (ಎಲ್‌ಡಿಎಲ್ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್) ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಾಂದ್ರತೆಯ ಲಿಪೊಪ್ರೋಟೀನ್‌ಗಳನ್ನು (“ಉತ್ತಮ” ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್) ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ತಡೆಗಟ್ಟುತ್ತದೆ: ಪೇರಲ ಎಲೆಗಳ ಲೈಕೋಪೀನ್ ಅಂಶವು ಪುರುಷ ಹಾರ್ಮೋನ್ ಆಂಡ್ರೊಜೆನ್ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ ಎಂದು ತೋರಿಸಲಾಗಿದೆ, ಇದು ಅತಿಯಾದ ಸಮೃದ್ಧಿಯು ಕೆಲವು ವಿಧದ ಪ್ರಾಸ್ಟೇಟ್ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ಪೇರಲ ಎಲೆಗಳ ಸಾರವು ಹೊಟ್ಟೆಯ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಕೋಶಗಳಲ್ಲಿ ಅಪೊಪ್ಟೋಸಿಸ್ ಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಪೇರಲೆ ಎಲೆಗಳು ಜೀರ್ಣಕಾರಿ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಅತಿಸಾರ, ಆಹಾರ ವಿಷ ಮತ್ತು ಹೊಟ್ಟೆಯನ್ನು ಅಸಮಾಧಾನಗೊಳಿಸಲು ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡುತ್ತವೆ. ಪೇರಲ ಎಲೆಗಳನ್ನು ಅತಿಸಾರದ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆ ಬಳಸಬಹುದು. 1-2 ಗ್ರಾಂ ನೀರಿನಲ್ಲಿ 30 ಗ್ರಾಂ ಪೇರಲ ಎಲೆಗಳನ್ನು ಬೆರಳೆಣಿಕೆಯಷ್ಟು ಅಕ್ಕಿ ಹಿಟ್ಟಿನೊಂದಿಗೆ ಕುದಿಸಿ ಮತ್ತು ಈ ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು ದಿನಕ್ಕೆ ಎರಡು ಬಾರಿ ಕುಡಿಯಿರಿ.

ಪೇರಲ ಎಲೆಗಳು ಹಿಸ್ಟಮೈನ್ ಎಂಬ ಅಂಶದ ಬಿಡುಗಡೆಯನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತವೆ. ಪೇರಲ ಎಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ಸಂಯುಕ್ತಗಳು ಎಲ್ಲಾ ಅಲರ್ಜಿಯ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ತಡೆಯುವಲ್ಲಿ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಮತ್ತು ತುರಿಕೆ ತೊಡೆದುಹಾಕಲು ತ್ವರಿತ ಪರಿಹಾರವಾಗಿದೆ. ಪೇರಲ ಎಲೆಗಳು ಮೊಡವೆಗಳಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಮತ್ತು ಚರ್ಮದಿಂದ ಬ್ಲ್ಯಾಕ್‌ಹೆಡ್‌ಗಳನ್ನು ನಿವಾರಿಸಲು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ. ಅವು ನಂಜುನಿರೋಧಕವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ, ಅದು ಮೊಡವೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುವ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾವನ್ನು ಅಂತ್ಯಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಕೆಲವು ಪೇರಲ ಎಲೆಗಳನ್ನು ಮ್ಯಾಶ್ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಮೊಡವೆಯ ಜಾಗಕ್ಕೆ ಅನ್ವಯಿಸಿ. ನಂತರ, ನೀರಿನಿಂದ ತೊಳೆಯಿರಿ. ಈ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನವೂ ಮಾಡಬಹುದು.