Chetan Ahimsa: ಶಿವಶಕ್ತಿ ಹೆಸರಿನ ಕುರಿತು ಚೇತನ್ ಅಚ್ಚರಿ ಪಡುವಂತೆ ಹೇಳಿದ್ದೇನು ಗೊತ್ತೇ? ಇವೆಲ್ಲ ಬೇಕಿತ್ತಾ??

Chetan ahimsa comments about shivashakti name and modi’s decision over chandrayan 3

Chetan Ahimsa comments about Narendra modi: ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ ಚಂದ್ರಯಾನದಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾದ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ತಿರುಪತಿ ತಿಮ್ಮಪ್ಪನ ಬಳಿಗೆ ತೆರಳಿ ಮಿನಿ ಚಂದ್ರಯಾನ ತಿಮ್ಮಪ್ಪನ್ನ ಬಳಿ ತೋರಿಸಿದ್ದು ಚಿತ್ರ ನಿರ್ಮಾಪಕ ಚೇತನ್ ಅವರ ಪ್ರಕಾರ ವಿಪರ್ಯಾಸವಂತೆ. ಬಾಗಲಕೋಟೆ ಯಲ್ಲಿ ಶನಿವಾರ ಸುದ್ದಿಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಅವರು, ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳಿಗೆ ಸ್ವಂತ ಸಂಶೋಧನೆಗಳ ಮೇಲೆ ನಂಬಿಕೆ ಇಲ್ಲ.

ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಈ ರೀತಿಯ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳನ್ನು ನಾವು ಹೇಗೆ ನಂಬಬಹುದು? ಈ ನಡೆ ತನಗೆ ಬೇಸರ ತಂದಿದೆ ಎಂದು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರು. ಚಂದ್ರಯಾನ-3 ರ ಯಶಸ್ಸಿನೊಂದಿಗೆ ನಮ್ಮ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಪರಿಶೋಧನೆಯಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಖ್ಯಾತಿಯನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅಮೆರಿಕ, ರಷ್ಯಾ ಮತ್ತು ಚೀನಾದ ನಂತರ ಬಂದ ಚಂದ್ರಯಾನ-3 ಅನ್ನು ಭಾರತ ಸಾಧಿಸಿರುವುದು ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಹೆಜ್ಜೆಯಾಗಿದೆ. ಇದನ್ನು ಓದಿ: – Ration Card benefits: ಶೇಕಡಾ 99 ರಷ್ಟು ಜನರಿಗೆ ಗೊತ್ತಿರದ ಉಪಯೋಗ- ರೇಷನ್ ಕಾರ್ಡ್ ಅಂದ್ರೆ ರೇಷನ್ ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲ, ಲಕ್ಷಾಂತರ ಲಾಭ. ಹೇಗೆ ಗೊತ್ತೇ?

chetan ahimsa commets about chandrayan3
chetan ahimsa commets about chandrayan3

ಆದರೆ ನಾವು ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳಿಂದ ವೈಜ್ಞಾನಿಕತೆಗಳನ್ನು ತರುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನಂಬಿದ್ದೇವೆ. ಧರ್ಮ ಅಥವಾ ಇತರ ಅವೈಜ್ಞಾನಿಕ ದೃಷ್ಟಿಕೋನಗಳಿಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ವೈಜ್ಞಾನಿಕತೆಯನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕೆಂದು ಅವರು ಪ್ರತಿಪಾದಿಸಿದರು. ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ತಾರ್ಕಿಕತೆಯಿಂದ, ನಾವು ನಮ್ಮ ರಾಷ್ಟ್ರವನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸಬಹುದು ಎಂದು ತೋರಿಸಬೇಕು. ಭಾರತದ ಕೀರ್ತಿಗೆ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳ ವೈಜ್ಞಾನಿಕತೆ ಕಾರಣ ಎನ್ನಬೇಕೇ ಹೊರತು, ಅವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಆಲೋಚನೆ ಇಂದಲ್ಲ ಎಂದು ತೋರಿಸಬೇಕು ಎಂದರು. ಕೆಲಸ ಮತ್ತು ದೈನಂದಿನ ಜೀವನಕ್ಕಾಗಿ ವಿಜ್ಞಾನವನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುವುದಲ್ಲ. ಬುದ್ಧ, ಬಸವ, ಅಂಬೇಡ್ಕರ್, ಪೆರಿಯಾರ್ ಮತ್ತು ಆರ್ಟಿಕಲ್ 51 ಎ, ಅವರ ಪ್ರಕಾರ, ಹೆಚ್ಚು ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ನಮ್ಮ ಸಂವಿಧಾನದ ಗುರಿಯನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತದೆ (Chetan Ahimsa) ಎಂದರು.

Chetan Ahimsa Comments About Prakash raj cartoon:

ಇನ್ನು ಇದೆ ವೇಳೆ ಪ್ರಕಾಶ್ ರಾಜ್ (praksha raj) ರವರ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ನೀಡಿದ ಚೇತನ್ ರವರು- ನಟ ಪ್ರಕಾಶ್ ರೈ ತಮ್ಮ ಬ್ಲಾಗ್ ನಲ್ಲಿ ಚಂದ್ರಯಾನ 3 ರ ವಿಡಂಬನೆಯನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಸಮಾಜದಲ್ಲಿ ವಿವಿಧ ರೀತಿಯ ಧ್ವನಿಗಳು ಇರಬೇಕು ಮತ್ತು ಆರ್ಟಿಕಲ್ 19 ರ ಮುಖ್ಯ ಅಂಶವೆಂದರೆ ಅಭಿವ್ಯಕ್ತಿ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ. ದ್ವೇ’ಷದ ಮಾತು ಮತ್ತು ಹಿಂ’ಸೆಯಿಂದ ಮುಕ್ತವಾದ ಸಮಾಜದಲ್ಲಿ ಜನರು ತಮ್ಮ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ. ಆದ ಕಾರಣ ಪ್ರಕಾಶ್ ರೈ ಹೇಳಿಕೆಗೆ ಅವರೇ ಸ್ಪಷ್ಟನೆ ನೀಡಬೇಕು ಎಂದರು. ಯಾರು ಮೊದಲು ಚಂದ್ರಕ್ಕೆ ಹೋದರೂ ಕೂಡ ಅಲ್ಲಿ ಮಲಯಾಳೊಗಳು ಇರುತ್ತಾರೆ ಎಂಬಂತೆ ಜೋಕ್ ಇತ್ತು, ಇದನ್ನೇ ಅವರು ಜೋಕ್ ಮೂಲಕ ಸೂಚಿಸಿದ್ದಾರೆಯೇ ಅಥವಾ ಏನು? ಗೊತ್ತಿಲ್ಲ’ ಎಂದು ನಟ ಚೇತನ್ ಉತ್ತರಿಸಿದರು.

Chetan Ahimsa Comments About Prakash raj cartoon:

ಇನ್ನು ಮೋದಿ ರವರ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಇವರು (Chetan Ahimsa)- ಚಂದ್ರಯಾನ ಇಳಿದ ಭೂಮಿಗೆ ಶಿವ ಶಕ್ತಿಯ ಹೆಸರನ್ನು ಇಡುವ ಮೋದಿಯವರ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಇದು ಸೈದ್ದಂತಿಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಂದಾಗಿ ಈ ನಡೆ ಕಂಡು ಬಂದಿದೆ. ಆದರೆ ಮೋದಿಯವರ ಹಿಂದುತ್ವ ಹಾಗೂ ತತ್ವವನ್ನು ಒಪ್ಪುವುದಿಲ್ಲ, ನನಗೆ ಅವರ ಹಲವಾರು ಆಲೋಚನೆಗಳಲ್ಲಿ ಭಿನ್ನಪಿಪ್ರಾಯವಿದೆ. ಈ ಮೊದಲು ಕಾಸ್ಮೆಟಿಕ್ ಸರ್ಜರಿ ಮಾಡಿದ್ದು ನಮ್ಮ ರಾಷ್ಟ್ರ ಎಂದು ಮೋದಿ ಹೇಳಿದ್ದರು. ಗಣೇಶನ ತಲೆಯನ್ನು ರಚಿಸಲು ಪ್ಲಾಸ್ಟಿಕ್ ಸರ್ಜರಿಯನ್ನು ಬಳಸಲಾಯಿತು. ಇದನ್ನು ಓದಿ: – Gruha Lakshmi Scheme: ಗ್ರಹಲಕ್ಷ್ಮಿ ಯೋಜನೆಯಲ್ಲಿ ಟ್ವಿಸ್ಟ್ ಮೇಲೆ ಟ್ವಿಸ್ಟ್- ಈ ಯೋಜನೆಯಲ್ಲಿ ನಿಜಕ್ಕೂ 2000 ರೂಪಾಯಿ ಯಾವಾಗ ಬರುತ್ತೆ ಅಂತೇ ಗೊತ್ತೇ?

ಪುರಾಣದಲ್ಲಿ ಐವಿಎಫ್ ಇತ್ತು. ಈ ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ನೋಡಿದರೆ ಈ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಯಾವುದೇ ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಜ್ಞಾನವಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಟೀಕೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮೋದಿ ರವರು ಆಸ್ಪತ್ರೆಯೊಂದರ ಉದ್ಘಾಟನಾ ಸಮಾರಂಭದಲ್ಲಿ ಐವಿಎಫ್ ಮೂಲಕ ದ್ರೋಣರು ಜನಿಸಿದರು ಎಂದು ಹೇಳಿದನ್ನು ಕೂಡ ಚೇತನ್ ಉಲ್ಲೇಖ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಮೋದಿ ರವರಿಗೆ ವೈಜ್ಞಾನಿಕತೆ ಇರುವ ನಂಬಿಕೆ ನನಗು ಇಲ್ಲ, ಆದರೆ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳ ಮೇಲೆ ನಮಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಭರವಸೆ ಇದೆ ಎಂದು ನಟ ಚೇತನ್ (Chetan Ahimsa) ಪ್ರತಿಪಾದಿಸಿದ್ದಾರೆ.