ಕರುನಾಡ ವಾಣಿ
ಇದು ನಿಮ್ಮ ಧ್ವನಿ

Post Office Savings Scheme: ಕೋಟ್ಯಂತರ ಜನ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುತ್ತಿವೆ ಬೆಸ್ಟ್ ಸೇವಿಂಗ್ ಯೋಜನೆ ಯಾವುದು ಗೊತ್ತೇ? ಪೋಸ್ಟ್ ಆಫೀಸ್ ನಲ್ಲಿ ಖಚಿತ ಲಾಭ.

782

Get real time updates directly on you device, subscribe now.

Post Office Savings Scheme: ಹಣ ಉಳಿತಾಯ ಮಾಡಲು ಬಯಸುವವರಿಗೆ ಪೋಸ್ಟ್ ಆಫೀಸ್ ಬಹಳ ಪ್ರಮುಖಬಾದ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದೆ. ಇಲ್ಲಿ ಹಣ ಉಳಿಸಲು ಹಲವು ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ನೀಡಿದೆ. ಇಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಹಣ ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿರುತ್ತದೆ, ಹಾಗೆಯೇ ಹೆಚ್ಚು ಲಾಭ ಕೂಡ ಸಿಗುತ್ತಫೆ ಎಂದು ನಂಬಿಕೆ ಇಡಬಹುದು. ಈ ರೀತಿಯ ಪೋಸ್ಟ್ ಆಫೀಸ್ ನ ಒಳ್ಳೆಯ ಯೋಜನೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಉಳಿತಾಯ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರ ಯೋಜನೆ ಇದನ್ನು NSC ಎಂದು ಕೂಡ ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ. ಈ ಯೋಜನೆಯಲ್ಲಿ ಹಣ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಲಾಭ ಪಡೆಯಬಹುದು.

ಅಂಚೆಕಚೇರಿಯ ಪ್ರಕಾರ ತಿಳಿದುಬಂದಿರುವ ಮಾಹಿತಿ ಪ್ರಕಾರ, ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಉಳಿತಾಯ ಪ್ರಮಾಣ ಪತ್ರ ಯೋಜನೆಯು 7% ಬಡ್ಡಿ ನೀಡುತ್ತದೆ, ಇದಕ್ಕೆ ಉದಾಹರಣೆ ಕೊಡುವುದಾದರೆ ಒಂದು ವೇಳೆ ನೀವು 1000 ರೂಪಾಯಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಿದರೆ, ಯೋಜನೆಯ ಮುಗಿಯುವ ಸಮಯಕ್ಕೆ ₹1403 ರೂಪಾಯಿ ನಿಮ್ಮ ಕೈಗೆ ಸಿಗುತ್ತದೆ. 403 ರೂಪಾಯಿ ಲಾಭ, ಈ ಯೋಜನೆಯ ಮೆಚ್ಯುರಿಟಿ ಸಮಯ ಮುಗಿಯುವುದು 5 ವರ್ಷಕ್ಕೆ, ಸರ್ಕಾರವು ಪ್ರತಿ 3 ತಿಂಗಳಿಗೆ ಒಂದು ಸಾರಿ ಬಡ್ಡಿ ದರವನ್ನು ಪರಿಶೀಲನೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಆಗ ಬಡ್ಡಿ ದರಗಳಲ್ಲೊ ಏರಿಳಿತ ಆಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಈ ಯೋಜನೆ ಶುರು ಮಾಡಲು ಇಂಥದ್ದೇ ವಯಸ್ಸು ಎಂದು ಇಲ್ಲ, 10 ವರ್ಷ ಮೇಲ್ಪಟ್ಟ ಯಾರಾದರೂ ತೆರೆಯಬಹುದು, ಆದರೆ ಅವರ ಪರವಾಗಿ ಗಾರ್ಡಿಯನ್ ಸಹ ಇರಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

ಹಾಗೆಯೇ ಈ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ನೀವು ಒಬ್ಬರೇ ಅಥವಾ ಜಂಟಿಯಾಗಿ ಎರಡು ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಖಾತೆ ತೆರೆಯಬಹುದು. ಈ ಯೋಜನೆ ಶುರು ಮಾಡಲು ಕನಿಷ್ಠ 1000ರೂಪಾಯಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಬೇಕು, ಗರಿಷ್ಠ ಹಣಕ್ಕೆ ಮಿತಿ ಇಲ್ಲ, ಯೋಜನೆಯು ಮುಗಿಯುವ ಸಮಯಕ್ಕೆ ಬಡ್ಡಿ ಹಣ ಬರುತ್ತದೆ. ಇದಕ್ಕೆ ಉದಾಹರಣೆ ನೀಡುವುದಾದರೆ, ಒಂದು ವೇಳೆ ನೀವು ಇದರಲ್ಲಿ 5 ಲಕ್ಷ ರೂಪಾಯಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಿದರೆ, 2 ಲಕ್ಷಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಹಣ ಬಡ್ಡಿ ರೂಪದಲ್ಲೇ ಸಿಗುತ್ತದೆ. ಇಲ್ಲಿ ನಿಮಗೆ ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ಕಾಯ್ದೆಯ ಸೆಕ್ಷನ್ 80ಸಿ ಪ್ರಯೋಜನ ಸಿಗಲಿದೆ. ಇಲ್ಲಿ ನಿಮಗೆ 1.5ಲಕ್ಷ ರೂಪಾಯಿವರೆಗು ಉಳಿತಾಯ ಸಿಗುತ್ತದೆ, ಪ್ರತಿ ವರ್ಷ ತೆರಿಗೆ ವಿನಾಯಿತಿ ಸಹ ಪಡೆಯಬಹುದು.

Get real time updates directly on you device, subscribe now.