ಅಪ್ಪಿ ತಪ್ಪಿಯೂ ಮಾವು ಸೇವಿಸಿದ ನಂತರ ಯಾವುದೇ ಕಾರಣಕ್ಕೂ ಈ ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸಬೇಡಿ, ಯಾಕೆ ಹಾಗೂ ಯಾವ್ಯಾವು ಗೊತ್ತೇ??

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ ಮಾವನ್ನು ಎಲ್ಲಾ ಹಣ್ಣುಗಳ ರಾಜ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಬೇಸಿಗೆ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಮಾವು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿರುತ್ತದೆ. ಮಾವಿನ ರುಚಿ ತುಂಬಾ ಸಿಹಿ, ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಮಾವನ್ನು ತಿನ್ನಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ. ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲಾ ಮಾವನ್ನು ಸೇವಿಸಿದರೆ, ಅದು ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಅನೇಕ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಮಾವು ನಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ಬಹಳ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾದ ಅನೇಕ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.

ಮಾವಿನಹಣ್ಣು ಫೈಬರ್, ಖನಿಜಗಳು ಮತ್ತು ಜೀವಸತ್ವಗಳಿಂದ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿದೆ. ಮಾವು ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕ ಗುಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು ಅದು ನಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ಬಹಳ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ. ಮಾವನ್ನು ಸೇವಿಸಿದರೆ, ನಮ್ಮ ದೇಹವು ಒಂದಲ್ಲ ಅನೇಕ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ನೀವು ಮಾವನ್ನು ಸರಿಯಾದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಸೇವಿಸದಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಲಾಭದ ಬದಲು ನಷ್ಟವನ್ನು ಎದುರಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಹೌದು, ಮಾವು ಸೇವಿಸಿದ ಕೂಡಲೇ ತಿನ್ನಬಾರದು ಎಂದು ಕೆಲವು ಆಹಾರಗಳಿವೆ, ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಮಾವು ತಿಂದ ಕೂಡಲೇ ಯಾವ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಬೇಕು ಎಂದು ತಿಳಿಯೋಣ.

ಮಸಾಲೆ ಆಹಾರ: ಮಾವಿನಹಣ್ಣು ಸೇವಿಸಿದ ಕೂಡಲೇ ಮಸಾಲೆಯುಕ್ತ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸಬಾರದು. ಹೆಚ್ಚು ಮಸಾಲೆಯುಕ್ತ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದು ನಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳ್ಳೆಯದಲ್ಲವಾದರೂ, ಮಾವಿನಹಣ್ಣನ್ನು ಸೇವಿಸಿದ ಕೂಡಲೇ ನಾವು ಮಸಾಲೆಯುಕ್ತ ಆಹಾರ ಮತ್ತು ಮಸಾಲೆಯುಕ್ತ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸಿದರೆ, ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಹೊಟ್ಟೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಅನೇಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಉದ್ಭವಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತವೆ.

ಹಾಗಲಕಾಯಿ: ನೀವು ಮಾವನ್ನು ಸೇವಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಅದರ ನಂತರ ಕಹಿ ಹಾಗಲಕಾಯಿಯನ್ನು ಸೇವಿಸಬೇಡಿ ಏಕೆಂದರೆ ಅದು ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳ್ಳೆಯದು ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಮಾವಿನ ರುಚಿ ಸಿಹಿಯಾಗಿರುತ್ತದೆ ಆದರೆ ಹಾಗಲಕಾಯಿ ರುಚಿ ಕಹಿಯಾಗಿರುತ್ತದೆ, ಅದು ಪರಸ್ಪರ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಭಿನ್ನವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಈ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ, ಮಾವು ತಿಂದ ತಕ್ಷಣ ಕಹಿ ಸೋರೆಕಾಯಿ ಸೇವಿಸಬೇಡಿ. ಯಾರಾದರೂ ಅಂತಹ ತಪ್ಪು ಮಾಡಿದರೆ, ಅದು ವಾಂತಿ, ವಾಕರಿಕೆ ಮತ್ತು ಉಸಿರಾಟದ ತೊಂದರೆ ಮುಂತಾದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಹೆಚ್ಚು.

ತಂಪು ಪಾನೀಯ: ಮಾವು ತಿಂದ ಕೂಡಲೇ ತಂಪು ಪಾನೀಯಗಳನ್ನು ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳ್ಳೆಯದಲ್ಲ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಕ್ಕರೆಯ ಪ್ರಮಾಣವು ಮಾವಿನಹಣ್ಣಿನಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ತಂಪು ಪಾನೀಯಗಳಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಸಕ್ಕರೆ ಇದ್ದೆ ಇರುತ್ತದೆ. ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಮಧುಮೇಹ ಇದ್ದರೇ, ಮಾವು ಮತ್ತು ತಂಪು ಪಾನೀಯಗಳ ಸಂಯೋಜನೆಯು ಅವನಿಗೆ ತುಂಬಾ ಸಮಸ್ಯೆ ತರುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಮಾವಿನಹಣ್ಣು ಸೇವಿಸಿದ ಕೂಡಲೇ ಅಂತಹ ಪಾನೀಯಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ.

ನೀರು ಕುಡಿಯಬೇಡಿ: ಮಾವು ತಿಂದ ಕೂಡಲೇ ನೀರನ್ನು ಸೇವಿಸಬೇಡಿ. ನೀವು ಅಂತಹ ತಪ್ಪು ಮಾಡಿದರೆ, ಅದರಿಂದಾಗಿ ಹೊಟ್ಟೆ ನೋವು, ಅನಿಲ ಮತ್ತು ಆಮ್ಲೀಯತೆಯ ಸಮಸ್ಯೆ ಉದ್ಭವಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ನೀವು ಇದನ್ನು ಪದೇ ಪದೇ ಮಾಡಿದರೆ, ಇದು ಕರುಳಿನ ಸೋಂಕಿನ ಪ್ರಮಾಣ ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ಸಾಕಷ್ಟು ಗಂಭೀರವಾಗಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ನೀವು ಯಾವಾಗಲೂ ಮಾವಿನಹಣ್ಣು ತಿಂದ ಅರ್ಧ ಘಂಟೆಯ ನಂತರ ಮಾತ್ರ ನೀರು ಕುಡಿಯಬೇಕು.

ಮೊಸರು: ಮಾವನ್ನು ಸೇವಿಸಿದ ನಂತರ ಮೊಸರನ್ನು ಸೇವಿಸಬಾರದು, ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ಅದು ಪ್ರಯೋಜನಕ್ಕೆ ಬದಲಾಗಿ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ತೊಂದರೆ ಯನ್ನು ಉಂಟು ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಮೊಸರಿನ ರುಚಿ ತಣ್ಣಗಿದ್ದರೂ ಮಾವಿನ ಪರಿಣಾಮ ಬಿಸಿಯಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ನೀವು ಎರಡನ್ನೂ ಒಟ್ಟಿಗೆ ಅಥವಾ ಮಾವಿನಹಣ್ಣನ್ನು ಸೇವಿಸಿದ ಕೂಡಲೇ ಮೊಸರು ಸೇವಿಸಿದರೆ, ಅದರ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ರೀತಿಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಉಂಟಾಗುವ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ. ನೀವು ಮಾವು ಮತ್ತು ಮೊಸರನ್ನು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಸೇವಿಸಿದರೆ, ಈ ಇಂಗಾಲದ ಡೈಆಕ್ಸೈಡ್ ಮತ್ತು ಅನೇಕ ಅನಗತ್ಯ ವಸ್ತುಗಳು ದೇಹದಲ್ಲಿ ಜನ್ಮ ಪಡೆಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತವೆ.

Post Author: Ravi Yadav