ಕರುನಾಡ ವಾಣಿ
ಇದು ನಿಮ್ಮ ಧ್ವನಿ

ಹುಡುಗಿ / ಸಂಗಾತಿಯಾಗಿರಲಿ ಈ 4 ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದರೇ ಕೋಪಗೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ನಿಮ್ಮನ್ನು ದೇವರೇ ಕಾಪಾಡಬೇಕು. ಯಾವುದೇ ಕಾರಣಕ್ಕೂ ಮಾಡಬೇಡಿ.

1

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ ಹುಡುಗರು ಮತ್ತು ಹುಡುಗಿಯರ ಅಭ್ಯಾಸಗಳು ಮತ್ತು ಸಿದ್ಧಾಂತಗಳು ಪರಸ್ಪರ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಭಿನ್ನವಾಗಿವೆ. ಹುಡುಗರಿಗೆ ಎಷ್ಟೋ ವಿಷಯಗಳು ತುಂಬಾ ಸಾಮಾನ್ಯ ಮತ್ತು ಚಿಕ್ಕದಾಗಿರುತ್ತವೆ, ಆದರೆ ಅದೇ ವಿಷಯಗಳು ಹುಡುಗಿಯರಿಗೆ ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡದಾಗಿರುತ್ತವೆ. ಇನ್ನು ಇದಕ್ಕೆ ವ್ಯತಿರಿಕ್ತವಾಗಿ, ಹುಡುಗರು ಹಲವಾರು ಬಾರಿ ಕೆಲವೊಂದು ವಿಷಯಗಳನ್ನು ದೊಡ್ಡ ಮತ್ತು ಗಂಭೀರವಾಗಿ ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ಹುಡುಗಿಯರು ಆ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಗಮನ ಹರಿಸದಿರಬಹುದು.

ಈ ವ್ಯತ್ಯಾಸಗಳಿಂದ ಹುಡುಗರ ಕೆಲವು ನಡುವಳಿಕೆಯಿಂದ ಹುಡುಗಿಯರು ಬೇಗನೆ ಕಿರಿಕಿರಿಗೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಹೇಗಾದರೂ, ಹುಡುಗರಿಗೆ ನಾವು ಮಾಡುವ ಈ ಕೆಲಸಗಳಿಂದ ತಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಗೆ ಕೋಪ ಬರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಹಾಗೆಂದು ಕೊಂಡು ಅದೇ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೇ, ನಿಮ್ಮನ್ನು ದೇವರೇ ಕಾಪಾಡಬೇಕು. ಕೆಲವೊಂದು ಹುಡುಗರಿಗೆ ಈ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಹಲವಾರು ದಿನಗಳು ಈ ವಿಷಯಗಳು ನಡೆದ ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ಸಂಗತಿ ಈ ವಿಷಯ ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿ ಕ್ಲಾಸ್ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಇಂದಿನ ಈ ಕಥೆಯಲ್ಲಿ, ಹುಡುಗರ ಕೆಲವು ಅಭ್ಯಾಸಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಾವು ನಿಮಗೆ ಹೇಳಲಿದ್ದೇವೆ, ಅದು ಹೆಚ್ಚಿನ ಹುಡುಗಿಯರನ್ನು ಕಿರಿಕಿರಿಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಫೋನ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡುವಾಗ ಮಲಗುವುದು: ಆಗಾಗ್ಗೆ, ಫೋನ್ ಅಥವಾ ಚಾಟ್ನಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡುವಾಗ, ಹುಡುಗಿಯರು ಹೆಚ್ಚಿನ ಆಸಕ್ತಿಯಿಂದ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ಹುಡುಗರು ಮಾತನಾಡುವಾಗ ರಾತ್ರಿಯ ಸಂದರ್ಭ ನಿದ್ರಿಸುತ್ತಾರೆ. ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ಹುಡುಗಿಯರು ತಮ್ಮ ಮಾತುಗಳಿಗೆ, ಅವರ ಹುಡುಗರಿಗೆ ತಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆ ಇಲ್ಲ ಎಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಇದರಿಂದ ಅವರು ಕಿರಿಕಿರಿಗೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ.

ಕೆಟ್ಟ ಪದ ಬಳಸುವುದು: ಅನೇಕ ಹುಡುಗರಿಗೆ ಸಾಮಾನ್ಯ ಸಂಭಾಷಣೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿಯೂ ಕೆಟ್ಟ ಪದ ಬಳಸುವ ಅಭ್ಯಾಸವಿದೆ. ಇದು ಹುಡುಗರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡುವಾಗ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ ಯಾಕೆಂದರೆ ಹುಡುಗರ ಜೊತೆ ಇರುವಾಗ ಯಾವುದೇ ಫಿಲ್ಟರ್ ಗಳು ಇರುವುದಿಲ್ಲ. ಹೇಗಾದರೂ, ಹುಡುಗಿಯರ ವಿಚಾರ ಇದಕ್ಕೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ. ಹುಡುಗರು ನಿಂದನೀಯ ಪದಗಳನ್ನು ಬಳಸುವುದು ಹುಡುಗಿಯರಿಗೆ ಇಷ್ಟವಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅವರಿಗೆ ಅನಾನುಕೂಲವಾಗಿದೆ. ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ಹುಡುಗಿಯರು ಹುಡುಗಿಯರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡುವಾಗ ತಮ್ಮ ಭಾಷೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸಬೇಕು.

ಸುತ್ತಲೂ ಗಮನಿಸುವುದು: ಅನೇಕ ಬಾರಿ ಹುಡುಗರು ಹುಡುಗಿಯರ ಜೊತೆ ಇದ್ದರೂ ಕೂಡ ಅವರ ಗಮನ ಬೇರೆಡೆ ಇರುತ್ತದೆ. ಹುಡುಗಿಯರು ಬಹಳ ಆಳವಾಗಿ ಮಾತನಾಡುವಾಗ ಮತ್ತು ಹುಡುಗರು ಅವರ ಬಗ್ಗೆ ಗಮನ ಹರಿಸದಿರುವ ಸಂದರ್ಭಗಳಿವೆ. ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಹುಡುಗಿಯರ ಮ’ನಸ್ಥಿತಿ ತೊಂದರೆಗೊಳಗಾಗುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಸಂಬಂಧಕ್ಕೆ ಸಮಯ ನೀಡಲು ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯನ್ನು ನೀವು ಭೇಟಿಯಾದಾಗ, ನಂತರ ಅವರಿಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಗಮನ ಕೊಡಿ.

ಹೇಳದೆ ಇತರ ಹುಡುಗಿಯರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವುದು: ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯನ್ನು ಕೇಳದೆ ಅಥವಾ ಹೇಳದೆ ನೀವು ಹುಡುಗಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಾಗ ಹುಡುಗಿಯರು ತುಂಬಾ ಕೆಟ್ಟದಾಗಿ ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ. ಹುಡುಗರು ಮತ್ತು ಹುಡುಗಿಯರು ಇಬ್ಬರೂ ತಮ್ಮ ಸಮಾಜದ ಬಗ್ಗೆ ಉತ್ತಮ ಜ್ಞಾನವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ಮನುಷ್ಯನೂ ಒಳ್ಳೆಯವನಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರಿಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ. ಈ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಗೆ ಹೇಳದೆ ನೀವು ಇನ್ನೊಬ್ಬ ಹುಡುಗಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದಾಗ, ಅವರು ಅದನ್ನು ಇಷ್ಟಪಡುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ನೀವು ಅಜಾಗರೂಕತೆಯಿಂದ ಅವರನ್ನು ತಕ್ಷಣ ಕೋಪಗೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ.