ಹುಡುಗಿಯರು ಒಮ್ಮೆಯಾದರೂ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತಾನು ಹುಡುಗನಾಗಿರಬೇಕಿತ್ತು ಎಂದು ಆಲೋಚಿಸುವುದು ಯಾಕೆ ಗೊತ್ತೇ??

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ನಾವು ಹಳೆಯ ಕಾಲದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಿದರೆ, ಆ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಣ್ಣುಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಅಷ್ಟೊಂದು ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆ ನೀಡಲಾಗುತ್ತಿರಲಿಲ್ಲ, ಇಂದಿನ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ಅದು ಅಧ್ಯಯನದ ವಿಷಯವಾಗಲಿ ಅಥವಾ ಪಾಲುದಾರನನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುವ ವಿಷಯವಾಗಲಿ, ಇಂದಿನ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಹುಡುಗಿಯರಿಗೆ ಎಲ್ಲದಕ್ಕೂ ಸ್ವಾ’ತಂತ್ರ್ಯ ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆಧುನಿಕ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಹುಡುಗಿಯರು ಹುಡುಗರನ್ನು ಮೀರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಆಗಲೂ, ಹುಡುಗಿಯರ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಒಂದು ಹಂತದಲ್ಲಿ, ಈ ಪ್ರಶ್ನೆ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಬರುತ್ತದೆ, ಅವಳು ಹುಡುಗನಾಗಬೇಕೆಂದು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ.

ಹೌದು, ಇದು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ನಿಜ ಮತ್ತು ನೀವು ಹುಡುಗಿಯಾಗಿದ್ದರೆ ನೀವು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ನಮ್ಮ ಮಾತನ್ನು ಒಪ್ಪುತ್ತೀರಿ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಜೀವನದಲ್ಲಿ ತುಂಬಾ ಯಶಸ್ಸನ್ನು ಸಾಧಿಸಿದರೂ, ಹುಡುಗಿಯರ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿವೆ, ಅದು ಅವರನ್ನು ಈ ರೀತಿ ಯೋಚಿಸುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಹಾಗಿದ್ದರೆ ಯಾಕೆ ಹೀಗೆ? ಬನ್ನಿ ಇಂದು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳೋಣ.

ಸಂಜೆ ಬೇಗನೆ ಮನೆಗೆ ಬರಲು ಸೂಚನೆಗಳು: ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ, ಒಂದು ಹುಡುಗಿ ಮನೆಯಿಂದ ಹೊರಬಂದು ಕೆಲಸ ಮಾಡುವಾಗ, ಬೇಗನೆ ಮನೆಗೆ ಬರಲು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ, ಇದು ಹುಡುಗರೊಂದಿಗೆ ಅಷ್ಟಾಗಿ ಸಂಭವಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಮಗ ಮತ್ತು ಮಗಳು ಇಬ್ಬರೂ ಕುಟುಂಬದ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದರೂ, ಇದನ್ನು ಹುಡುಗಿಯರಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಬಹುತೇಕ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ.

ತುಂಬಾ ತಿರುಗಾಡಲು ಅನುಮತಿ ಕೋರಿ: ಹುಡುಗಿಯರು ತಮ್ಮಹುಡುಗ ಮತ್ತು ಹುಡುಗಿ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಹೊರಗೆ ಹೋಗಲು ಪೋಷಕರಿಂದ ಹಠ ಮಾಡಿ ಅನುಮತಿ ಪಡೆಯಬೇಕು. ಆದರೆ ಹುಡುಗರಿಗೆ ಇದು ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ. ಹೌದು, ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಮಾತ್ರ ಹುಡುಗಿಯರು ಸಹ ಅನುಮತಿ ಪಡೆಯುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಹುಡುಗರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅನುಮತಿ ಕೇಳುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ.

ಹುಡುಗಿಯರು ಮನೆಯನ್ನು ಗೌರವಿಸುತ್ತಾರೆ: ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ, ಹುಡುಗಿಯರನ್ನು ಮನೆಯವರು ಗೌರವಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಅವರು ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ಅ’ಪಖ್ಯಾತಿ ತರುವ ಯಾವುದೇ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡಬಾರದು. ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ಹುಡುಗರು ಮನೆಯ ಘನತೆಯನ್ನು ಕೆ’ಡಿಸುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುವುದರಿಂದ, ಅವರ ತಪ್ಪುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ತಲೆ ಕೆ’ಡಿಸಿಕೊಡುವುದಿಲ್ಲ, ಬದಲಿಗೆ ಅವರು ತಮ್ಮ ತಪ್ಪನ್ನು ಮರೆಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಾರೆ.

ನನಗೆ ಏನಾದರೂ ಹೇಳಲು ಅವಕಾಶ ನೀಡಬೇಡಿ: ಇಲ್ಲಿ ಗಮನಿಸಬೇಕಾದ ವಿಷಯವೆಂದರೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ಹುಡುಗಿಯರು ತಮ್ಮ ಮಾತುಗಳನ್ನು ಹೇಳುವ ಅವಕಾಶವೂ ಸಿಗುವುದಿಲ್ಲ. ಅಂದರೆ, ಮನೆಯವರು ಏನು ಹೇಳಿದರೂ ಹುಡುಗಿಯರು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಅನೇಕ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ, ಹುಡುಗಿಯ ವಿವಾಹವನ್ನು ಸಹ ಕೇಳದೆ ನಿರ್ಧರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅವರು ತಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯನ್ನು ಭೇಟಿಯಾಗಲು ಸಹ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಕೂಡ ಪಡೆಯುವುದಿಲ್ಲ.

ಪ್ರತಿ ತಿಂಗಳು ಅವಧಿಯ ನೋ’ವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಲು: ಈಗ ಅಂತಿಮವಾಗಿ, ಹುಡುಗಿಯರ ದೊಡ್ಡ ಸಮಸ್ಯೆ ಮುಟ್ಟು. ಅವರು ಪ್ರತಿ ತಿಂಗಳು ಇದರ ನೋ’ವು ಅನುಭವಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಹುಡುಗರು ಅಂತಹ ಯಾವುದೇ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಎದುರಿಸಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ. ಅವಧಿಗಳಲ್ಲಿ ಸಹ ಅನೇಕ ಬಾರಿ ಹುಡುಗಿಯರ ಮನಸ್ಥಿತಿ ಬದಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅವರು ತುಂಬಾ ಕೋ’ಪಗೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಆ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಹುಡುಗಿಯರ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಅವಳು ಹುಡುಗನಾಗಬೇಕೆಂದು ನಾನು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ ಎಂಬ ಪ್ರಶ್ನೆ ಉದ್ಭವಿಸುತ್ತದೆ.

Post Author: Ravi Yadav