ಕರುನಾಡ ವಾಣಿ
ಇದು ನಿಮ್ಮ ಧ್ವನಿ

ಹಸ್ತಸಾಮುದ್ರಿಕ ಶಾಸ್ತ್ರ: ದೇಹದ ಈ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಕೂದಲು ಅದೃಷ್ಟದ ಸಂಕೇತವಾಗಿದೆ, ಭಾರಿ ಹಣದ ಮಳೆಯಾಗುತ್ತದೆ.

13

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ ಹಸ್ತಸಾಮುದ್ರಿಕ ಶಾಸ್ತ್ರದಲ್ಲಿ, ಕೈಯ ರೇಖೆಗಳು ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ದೇಹದ ಎಲ್ಲಾ ಭಾಗಗಳ ಗೋಚರಿಸುವಿಕೆಯ ಭವಿಷ್ಯ ಮತ್ತು ಅವುಗಳ ಮೇಲಿನ ಗುರುತುಗಳನ್ನು ಸಹ ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ಇಂದು ನಾವು ದೇಹದ ಕೂದಲಿನ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತೇವೆ. ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ತಮ್ಮ ದೇಹದ ಮೇಲೆ ಕೂದಲನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಇದು ಸಾಮಾನ್ಯ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ. ಆದರೆ ಕೆಲವು ಅಂಗಗಳ ಮೇಲೆ ಕೂದಲು ಇರುವುದು ಬಹಳ ಶುಭವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳೋಣ, ಆ ಭಾಗಗಳು ಯಾವುದು ಎಂದು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳೋಣ.

ಉದ್ದನೆಯ ಕಪ್ಪು ಮತ್ತು ದಪ್ಪ ಕೂದಲು ಹೊಂದಿರುವ ಮಹಿಳೆಯರು: ತಲೆಯ ಮೇಲೆ ಉದ್ದ, ಕಪ್ಪು ಮತ್ತು ದಪ್ಪ ಕೂದಲು ಹೊಂದಿರುವ ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ಬಹಳ ಶುಭವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ. ಉದ್ದ, ಕಪ್ಪು, ದಪ್ಪ ಕೂದಲು ಇರುವುದು ಮಹಿಳೆಗೆ ಶುಭ ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಅವಳು ಮದುವೆಯಾಗುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ತುಂಬಾ ಒಳ್ಳೆಯದು. ಅಂತಹ ಪುರುಷರು ಉದ್ಯೋಗ ಮತ್ತು ವ್ಯವಹಾರದಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಾರೆ. ಈ ಹುಡುಗಿಯರು ತುಂಬಾ ಅದೃಷ್ಟವಂತರು ಮತ್ತು ಅವರು ಮದುವೆಯಾಗುವ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಮನೆಯಲ್ಲೂ ಅವರು ಪ್ರೀತಿಯಿಂದ ಸರಿ ಹೊಂದುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ. ಪತಿಯನ್ನು ಕೂಡ ಅವಳನ್ನು ತುಂಬಾ ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತಾಳೆ.

ಮಹಿಳೆಯರ ಕೈಯಲ್ಲಿ ದ’ಟ್ಟವಾದ ಕೂದಲು: ಕೈಯಲ್ಲಿ ಕೂದಲು ಇರುವ ಕೆಲವು ಮಹಿಳೆಯರು ಇದ್ದಾರೆ. ಅಂತಹ ಜನರು ಅದೃಷ್ಟದಿಂದ ಬಹಳ ಶ್ರೀಮಂತರು ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಅವರು ಸ್ವಭಾವತಃ ಬಹಳ ಹ’ಠಮಾರಿ. ಅವರು ಏನನ್ನಾದರೂ ಮಾಡಲು ದೃಢ ನಿಶ್ಚಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ಅದನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದ ನಂತರವೇ ಅವರು ಅದನ್ನು ನಂಬುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಅಪೂರ್ಣ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡಲು ಇಷ್ಟಪಡುವುದಿಲ್ಲ, ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಅವರು ತಮ್ಮ ವೃತ್ತಿಜೀವನದಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಸಾಕಷ್ಟು ಹಣವನ್ನು ಗಳಿಸುತ್ತಾರೆ. ಈ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ತಮ್ಮ ಕೆಲಸದ ಬಗ್ಗೆ ಅಪಾರ ಉತ್ಸಾಹವಿದೆ. ಅವರು ತಮ್ಮ ಎಲ್ಲ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಒಮ್ಮತದ ಮನಸ್ಸಿನಿಂದ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ, ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಹಣದ ಕೊರತೆಯಿಲ್ಲ.

ಪುರುಷರ ತೋಳುಗಳ ಮೇಲೆ ದ’ಟ್ಟವಾದ ಕೂದಲು: ತೋಳುಗಳಲ್ಲಿ ಕೂದಲನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಪುರುಷರು ತುಂಬಾ ಅದೃಷ್ಟವಂತರು ಎಂದು ಹಸ್ತಸಾಮುದ್ರಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ಪಷ್ಟ ಉಲ್ಲೇಖವಿದೆ. ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲ, ಅವರು ತುಂಬಾ ಬುದ್ಧಿವಂತರು ಮತ್ತು ಜ್ಞಾನಿಗಳು. ಜನರು ಯಾವುದೇ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮನಸ್ಸಿನಿಂದ ಮಾಡಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ. ಕೈಯಲ್ಲಿ ಸಣ್ಣ ಕೂದಲನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಪುರುಷರು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ದೂರದೃಷ್ಟಿಯವರಾಗಿದ್ದಾರೆಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ಈ ಪುರುಷರು ಹಣದ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ತುಂಬಾ ಜಿಪುಣರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಯಾವುದೇ ಸಮಯವನ್ನು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಕಳೆಯುವುದಿಲ್ಲ. ಮನೆಗೆ ಸಹ, ಅವರ ಜೇಬಿನಿಂದ ತ್ವರಿತ ಹಣವಿಲ್ಲ.

ಎದೆಯ ಮೇಲೆ ದಟ್ಟವಾದ ಕೂದಲು: ಪುರುಷನು ತನ್ನ ಎದೆಯ ಮೇಲೆ ಕೂದಲನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದರೆ ಅದು ಬಹಳ ಶುಭ. ಅಂತಹ ಪುರುಷರು ಉತ್ತಮ ಸ್ವಭಾವದವರು ಮತ್ತು ಯಾವುದರ ಬಗ್ಗೆಯೂ ಯಾವುದೇ ಅ’ನುಮಾನವನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ. ಇದು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಅವರು ಹರ್ಷಚಿತ್ತದಿಂದಿದ್ದಾರೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಅವರು ಎಲ್ಲರೊಂದಿಗೂ ನಗುವುದರ ಮೂಲಕ ಮಾತ್ರ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾರೆ.

ಕಿವಿ ಕೂದಲು: ಕಿವಿಗೆ ಕೂದಲು ಇರುವುದು ತುಂಬಾ ಒಳ್ಳೆಯದು ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅಂತಹ ಜನರು ಬಹಳ ಜವಾಬ್ದಾರರು ಮತ್ತು ಅವರು ತಮ್ಮ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಾರೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ಅವರು ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಸಂಬಂಧದಲ್ಲೂ ಪ್ರಾಮಾಣಿಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ಅವರು ಕಣ್ಣು ಮುಚ್ಚಿ ನಂಬಬಹುದು. ಅಂತಹ ಜನರು ತಮ್ಮ ಕುಟುಂಬಗಳಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹರು ಮತ್ತು ಅವರಿಗೆ ಬೇಜವಾಬ್ದಾರಿಯಿಂದ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ. ಅವರು ಎಂದಿಗೂ ನಿರಾಶೆಗೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿ ಕಾರ್ಯದಲ್ಲೂ ತಮ್ಮ 100% ಅನ್ನು ನೀಡುತ್ತಾರೆ. ಇದು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಅವರು ಯಾವುದೇ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲೂ ತನ್ನವರನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಕೊಡಲು ಸಿದ್ಧರಿಲ್ಲ.

ಬೆನ್ನಿನ ಮೇಲೆ ಕೂದಲು; ಬೆನ್ನಿನ ಮೇಲೆ ಕೂದಲು ಇರುವುದು ಧೈ’ರ್ಯಶಾಲಿಗಳ ಸಂಕೇತ. ಈ ಜನರನ್ನು ನಿಷ್ಠಾವಂತ ಮತ್ತು ಜವಾಬ್ದಾರಿಯುತ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಬೆನ್ನಿನಲ್ಲಿ ಕೂದಲು ಇರುವವರು ಸಂಪತ್ತಿನ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದಲೂ ತುಂಬಾ ಅದೃಷ್ಟವಂತರು. ಲಕ್ಷ್ಮಿ ದೇವಿಗೆ ಅವರ ಮೇಲೆ ವಿಶೇಷ ಆಶೀರ್ವಾದವಿದೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಯಾವಾಗಲೂ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ.