ನೀವೂ ಈ 6 ತಪ್ಪುಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದರೆ, ತಾಯಿ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಎಂದಿಗೂ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ನೆಲೆಸುವುದಿಲ್ಲ

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ದೇವಿಯನ್ನು ಸಂಪತ್ತಿನ ದೇವತೆ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ತಾಯಿ ಲಕ್ಷ್ಮಿಯನ್ನು ಪೂಜಿಸುವ ಮೂಲಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಎಂದಿಗೂ ಸಂಪತ್ತಿನ ಕೊರತೆಯಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ. ಆದರೆ ನಾವು ಅನೇಕ ಬಾರಿ ಮಾ ಲಕ್ಷ್ಮಿಯನ್ನು ಪೂಜಿಸುತ್ತಿದ್ದರೂ, ಪೂಜೆಯ ಫಲಗಳು ಲಭ್ಯವಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಹಣದ ಕೊರತೆಯಿರುತ್ತದೆ. ತಾಯಿ ಲಕ್ಷ್ಮಿಯನ್ನು ಪ್ರಾಮಾಣಿಕ ಹೃದಯದಿಂದ ಪೂಜಿಸದಿದ್ದರೇ ಆ ಪೂಜೆ ಎಂದಿಗೂ ಫಲ ನೀಡುವುದಿಲ್ಲ.

ಆದ್ದರಿಂದ ಪೂಜೆಯ ಫಲಿತಾಂಶವಿರುವುದಿಲ್ಲ. ಆದ ಕಾರಣ ನೀವು ತಾಯಿಯನ್ನು ಪೂಜಿಸಿದಾಗಲೆಲ್ಲಾ ಅದನ್ನು ಪ್ರಾಮಾಣಿಕ ಹೃದಯದಿಂದ ಪೂಜೆ ಮಾಡಿ. ತಾಯಿ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಕೆಲವೊಂದು ವಿಧಾನದಡಿಯಲ್ಲಿ ಪೂಜೆ ಮಾಡಿದರೇ ಉತ್ತಮ ಫಲಿತಾಂಶಗಳು ಕಟ್ಟಿಟ್ಟ ಬುತ್ತಿ. ಆಗ ಮಾತ್ರ ಪೂಜೆ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಸಂಪತ್ತಿನ ಸಂಪತ್ತು ಉಳಿಯುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಬನ್ನಿ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಪೂಜೆ ಮಾಡುವ ವಿಧಾನ ಯಾವುದು ಹಾಗೂ ಯಾವ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಪಾಲಿಸಿದರೇ ಮಾತ್ರ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ತಾಯಿ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ದೇವಿ ಉಳಿಯುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳೋಣ.

ಪೂಜಾ ವಿಧಾನ: ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಎದ್ದು ಸ್ನಾನ ಮಾಡಿ. ಅದರ ನಂತರ ದೇವರ ಮನೆಯನ್ನು ಅಥವಾ ಪೂಜಾ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಿ ನಂತರ ತಾಯಿಯ ವಿಗ್ರಹ ಅಥವಾ ಚಿತ್ರಕ್ಕೆ ಹೂಗಳು ಮತ್ತು ಹಣ್ಣುಗಳನ್ನು ಅರ್ಪಿಸಿ. ತಾಯಿ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಸುಗಂಧ ದ್ರವ್ಯವನ್ನು ತುಂಬಾ ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತಾರೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಪೂಜೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಅವರಿಗೆ ಸುಗಂಧ ದ್ರವ್ಯಗಳನ್ನು ಅರ್ಪಿಸಿ. ಪೂಜೆಯನ್ನು ಮಾಡುವ ಮೊದಲು, ತಾಯಿಯ ಕಾಲುಗಳ ಮೇಲೆ ಒಂದು ರೂಪಾಯಿ ನಾಣ್ಯವನ್ನು ಇರಿಸಿ. ತಾಯಿಯ ಚಿತ್ರದ ಮುಂದೆ ದೀಪವನ್ನು ಬೆಳಗಿಸಿ. ಲಕ್ಷ್ಮಿ ದೇವಿಯನ್ನು ಪೂಜಿಸುವಾಗಲೆಲ್ಲಾ ತುಪ್ಪದ ದೀಪವನ್ನು ಅವಳ ಮುಂದೆ ಬೆಳಗಿಸಿ. ದೀಪವನ್ನು ಬೆಳಗಿಸಿದ ನಂತರ, ತಾಯಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಮಂತ್ರಗಳನ್ನು ಪಠಿಸಿ ಮತ್ತು ತಾಯಿಯ ಆರತಿಯನ್ನು ಹಾಡಿ. ಪ್ರತಿದಿನ ತಾಯಿಯನ್ನು ಈ ರೀತಿ ಪೂಜಿಸಿ. ಶುಕ್ರವಾರ ತಾಯಿಯೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಈ ದಿನದಂದು ತಾಯಿಯ ವಿಶೇಷ ಪೂಜೆ ಮಾಡಿ. ಇನ್ನು ಈ ರೀತಿ ಪೂಜೆಯ ಜೊತೆಗೆ ಈ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಪಾಲಿಸಿ.

ಪೂಜಿಸುವುದರ ಜೊತೆಗೆ, ಕೆಳಗೆ ತಿಳಿಸಲಾದ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಸಹ ನೀವು ಮಾಡಬೇಕು. ಈ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಮಾಡುವುದರಿಂದ ತಾಯಿ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಸಂತೋಷಪಡುತ್ತಾರೆ.

ಅನಗತ್ಯ ಹಣವನ್ನು ಖರ್ಚು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಅಂದರೆ ಕೈಯಲ್ಲಿ ಹಣ ನಿಲ್ಲದೆ ಹೋದರೇ, ಕಮಲದ ಹೂಗಳನ್ನು ತಾಯಿಯ ಪಾದದಲ್ಲಿ ಅರ್ಪಿಸಿ. ಹಾಗೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಖರ್ಚುಗಳು ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಹಣವನ್ನು ಸೇರಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ. ಇನ್ನು ಹಣದ ಸಮಸ್ಯೆ ಇದ್ದರೆ, ದೇವಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಹೋಗಿ ತಾಯಿಯ ಮುಂದೆ ಐದು ದೀಪಗಳನ್ನು ಹಚ್ಚಿ ಕಮಲದ ಹಾರವನ್ನು ಅರ್ಪಿಸಿ.

ಇನ್ನು ತಾಯಿ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಅಶ್ವತ್ಥ ಮರದಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಾರೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಈ ಮರವನ್ನು ಪೂಜಿಸಿ ಮತ್ತು ಈ ಮರದ ಮುಂದೆ ದೀಪವನ್ನು ಬೆಳಗಿಸಿ. ಮರಕ್ಕೆ ನೀರನ್ನು ಸಹ ಅರ್ಪಿಸಿ. ತಾಯಿ ಲಕ್ಷ್ಮಿಯ ಕೈಯಿಂದ ಹಣ ಬೀಳುತ್ತಿರುವ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಇತ್ತು ಪೂಜಿಸಿ. ಈ ರೀತಿಯ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಪೂಜಿಸುವುದರಿಂದ ಹಣ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ನಿಲ್ಲುತ್ತದೆ.

ಈ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಡಿ: ಮುರಿದ ಬಾಚಣಿಗೆಯಿಂದ ಕೂದಲನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ಬಾಚಬೇಡಿ. ತಾಯಿ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಇದನ್ನು ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಕೋಪಗೊಳ್ಳುತ್ತಾಳೆ. ಪೂಜೆಯ ದೀಪವನ್ನು ನಂದಿಸಬೇಡಿ. ಯಾವಾಗಲೂ ಸ್ವಚ್ಛವಾದ ಪಾದಗಳಿಂದ ಮಲಗಿಕೊಳ್ಳಿ. ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಅಡಿಗೆ ಮನೆಯನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಿ. ಶೂಗಳನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ಅಡುಗೆಮನೆಯಲ್ಲಿ ಇಡಬೇಡಿ. ಇದನ್ನು ಮಾಡುವುದರಿಂದ, ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಉಳಿಯುವುದಿಲ್ಲ. ಸೂರ್ಯಾಸ್ತದ ನಂತರ ಕಸ ಗುಡಿಸಬೇಡಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಪಾದಗಳಿಂದ ಪೊರಕೆ ಅನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ಮುಟ್ಟಬೇಡಿ. ಮಾ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಸ್ವಚ್ಛವಿರುವ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಇರುತ್ತಾರೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಮನೆಯನ್ನು ಕೊಳಕು ಮಾಡಬೇಡಿ.

Post Author: Ravi Yadav