ಆಯುರ್ವೇದ: ಈ ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು ತಿಂದರೇ 100 ವರ್ಷ ಬದುಕಬಹುದು, ಹತ್ತಾರು ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ರೋಗಗಳಿಂದ ದೂರವಿರಬಹುದು !

ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ನಾವು ಏನು ತಿನ್ನುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಏನು ಮಾಡಬಾರದು ಎಂದು ನಿರ್ಧರಿಸುವುದು ತುಂಬಾ ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿದೆ. ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿರಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಅನೇಕ ಪದಾರ್ಥಗಳು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿವೆ. ಅಂತಹ ಅನೇಕ ವಸ್ತುಗಳು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿದೆ, ಇದರಿಂದ ನೀವು ರೋಗಗಳಿಂದ ದೂರವಿರಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಈ ವಸ್ತುಗಳು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತವೆಯೋ ಇಲ್ಲವೋ ಎಂದು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ಬಹಳ ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿದೆ.

ಇನ್ನು ನಮ್ಮ ಇಂದಿನ ಆಧಿನಿಕ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಅದೇ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ ನಾವು ಅನೇಕ ರೋಗಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ನಮ್ಮನ್ನು ನಾವು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಎಂದು ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ, ಆದರೆ ನಮ್ಮ ಜೀವನ ವಿಧಾನದಲ್ಲಿ ನಾವು ತುಂಬಾ ಕಾರ್ಯನಿರತರಾಗಿದ್ದೇವೆ, ನಮ್ಮನ್ನು ನಾವು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಮಯ ಸಿಗುವುದಿಲ್ಲ. ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ಈ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಸಿಗುವ ವಸ್ತುಗಳ ಸಹಾಯದಿಂದ ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿರ ಬಹುದು ಎಂದು ಅಂದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ, ಆದರೆ ಈ ಕೆಲವು ವಸ್ತುಗಳು ಕೂಡ ನಮಗೆ ಒಳ್ಳೆಯದಲ್ಲ.

ಇಂದು ನಾವು ನಿಮಗೆ ಹೇಳಲು ಹೊರಟಿರುವುದು ನೀವು ತಿನ್ನಲು ಆರಂಭ ಮಾಡಿದರೇ, ನೀವು 100 ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿರುತ್ತೀರಿ. ನಿಮಗೆ ವಯಸ್ಸಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಮುಪ್ಪಾದ ಮೇಲು ಯುವಕರಂತೆ ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿರುತ್ತೀರಿ ಮತ್ತು ನಿಮಗೆ ಯಾವುದೇ ರೋಗ ಬರುವುದಿಲ್ಲ. ಈ ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ, ನೀವು ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಕಾಯಿಲೆಯಿಂದ ದೂರವಿರುತ್ತೀರಿ ಮತ್ತು ನೀವು ಎಂದಿಗೂ ಅನಾರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಈ ಮಿಶ್ರಣವು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ದೇಶೀಯವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಆಯುರ್ವೇದವೂ ಆಗಿದೆ. ಅದರಿಂದ ನಿಮಗೆ ಯಾವುದೇ ನಷ್ಟವಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

ಆದ್ದರಿಂದ ಈ ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು ತಯಾರಿಸುವ ವಿಧಾನವನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳೋಣ, ಈ ಮಿಶ್ರಣಕ್ಕಾಗಿ ನೀವು ಧಾನ್ಯಗಳಾದ ಗೋಧಿ ಮತ್ತು ಮೆಂತ್ಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಮೊದಲು ನೀವು ನಾಲ್ಕು ಟೀ ಚಮಚ ಗೋಧಿ ಧಾನ್ಯಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಒಂದು ಟೀಚಮಚ ಮೆಂತ್ಯ ಬೀಜದಲ್ಲಿ ಬೆರೆಸಿ. ನಂತರ ನೀವು ಈ ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು ಗಾಜಿನಲ್ಲಿ ಹಾಕಿ ಅದರಲ್ಲಿ ನೀರು ಹಾಕಿ, ಈಗ ನೀವು ಈ ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು ಆ ಗಾಜಿನಲ್ಲಿ 24 ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಇರಿಸಿ. 24 ಗಂಟೆಗಳ ನಂತರ, ಗಾಜಿನ ನೀರನ್ನು ಬೇರ್ಪಡಿಸಿ ಮತ್ತು ಗೋಧಿ ಧಾನ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಮೆಂತ್ಯ ಬೀಜಗಳನ್ನು ಬೇರ್ಪಡಿಸಿ. ಧಾನ್ಯಗಳನ್ನು ದಪ್ಪ ಬಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಹಾಕಿ 24 ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಪಕ್ಕಕ್ಕೆ ಇರಿಸಿ.ನೀವು ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಇದನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದ ನಂತರ ಆ ಬಟ್ಟೆಯ ಮೇಲೆ ನೀರು ಸಿಂಪಡಿಸಿ.

ಈಗ ಆ ಧಾನ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಮೊಳಕೆ ಬಂದಿದೆಯೇ ಎಂದು ಖಚಿತ ಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ, ಈಗ ನೀವು ಧಾನ್ಯಗಳನ್ನು ನೆನೆಸಿದ ನೀರನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಅದರಲ್ಲಿ ಅರ್ಧ ನಿಂಬೆ ಹಣ್ಣಿನ ರಸ ಹಾಕಿ. ಇದರ ನಂತರ, 2 ಗ್ರಾಂ ಒಣ ಶುಂಠಿಯನ್ನು ಸೇರಿಸಿ ನಂತರ ಜೇನುತುಪ್ಪವನ್ನು 2 ಟೀ ಚಮಚ ಜೇನುತುಪ್ಪದೊಂದಿಗೆ ಬೆರೆಸಿ ಖಾಲಿ ಹೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿದಿನ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಸೇವಿಸಿ. ಇದನ್ನು ಮಾಡುವುದರಿಂದ ನೀವು ಯಾವುದೇ ರೋಗವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ರೋಗಗಳು ನಿಮ್ಮಿಂದ ಓಡಿಹೋಗುತ್ತವೆ. ಇದು ಬಹಳ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಆಯುರ್ವೇದ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಾಗಿದ್ದು, ಇದು ಪ್ರತಿ ರೋಗವನ್ನು ದೂರವಿರಿಸುತ್ತದೆ. ಈಗ 24 ಗಂಟೆಗಳ ನಂತರ, ಧಾನ್ಯಗಳು ಮೊಳಕೆಯೊಡೆಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಾಗ, ಅವುಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ನೆಲದ ಮೆಣಸು ಮತ್ತು ಕಲ್ಲು ಉಪ್ಪಿನೊಂದಿಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ. ನೀವು ಈ ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಸೇವಿಸಿದರೆ ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯವು ತುಂಬಾ ಉತ್ತಮವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನೀವು ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿರುತ್ತೀರಿ.

Post Author: Ravi Yadav