ಮಧುಮೇಹದಿಂದ ಹಿಡಿದು ಅಸ್ತಮಾ ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವಾರು ಲಾಭ ಪಡೆಯಲು ಹೀಗೆ ಖರ್ಜುರವನ್ನು ಸೇವಿಸಿ !

ಮಧುಮೇಹದಿಂದ ಹಿಡಿದು ಅಸ್ತಮಾ ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವಾರು ಲಾಭ ಪಡೆಯಲು ಹೀಗೆ ಖರ್ಜುರವನ್ನು ಸೇವಿಸಿ !

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಚಳಿಗಾಲದಲ್ಲಿ ಖರ್ಜೂರ ಹಾಲಿನೊಂದಿಗೆ ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ದ್ವಿಗುಣಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ವಿಟಮಿನ್-ಎ ಮತ್ತು ಬಿ ಭರಿತ ಖರ್ಜೂರವು ಅನೇಕ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಂದ ದೂರವಿರಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಚಳಿಗಾಲದಲ್ಲಿ ಬಿಸಿ ಹಾಲಿನೊಂದಿಗೆ ಖರ್ಜೂರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ಏನು ಪ್ರಯೋಜನ ಎಂಬುದನ್ನು ತಿಳಿಸಿಕೊಡುತ್ತೇವೆ.

ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ ಹೀಗೆ ಖರ್ಜುರದ ಜೊತೆ ಬಿಸಿ ಹಾಲನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಮಧುಮೇಹ ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಹೌದು ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಖರ್ಜುರವನ್ನು ಬಿಸಿ ಹಾಲಿನೊಂದಿಗೆ ಬೆರೆಸಿ ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ದೇಹಕ್ಕೆ ಶ’ಕ್ತಿ ಬರುತ್ತದೆ. ಮಧುಮೇಹದಲ್ಲೂ, ಖರ್ಜೂರವನ್ನು ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಮಧುಮೇಹ ಹೊಂದಿರುವ ಜನರು ಖರ್ಜೂರವನ್ನು ದಿನಕ್ಕೆ ಕನಿಷ್ಠ ಎಂಟರಿಂದ ಹತ್ತು ಬಾರಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಖರ್ಜೂರವು ನೈಸರ್ಗಿಕ ಮಾಧುರ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ, ಇದರಿಂದ ಯಾವುದೇ ಸೈಡ್ ಎಫೆಕ್ಟ್ಸ್ ಇರುವುದಿಲ್ಲ.

ಇನ್ನು ಎರಡನೆಯದಾಗಿ ಎರಡು ನಾಲ್ಕು ಖರ್ಜೂರ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಅವುಗಳನ್ನು ಹಾಲಿನಲ್ಲಿ ಕುದಿಸಿ. ಇದರ ನಂತರ, ಖರ್ಜೂರಗಳನ್ನು ತಿನ್ನಿರಿ ಮತ್ತು ಹಾಲು ಕುಡಿಯಿರಿ. ಇದು ಲೋಳೆಯು ನಿಧಾನವಾಗಿ ತೆಗೆದುಹಾಕುತ್ತದೆ, ಇದು ಆಸ್ತಮಾದಲ್ಲಿ ಪರಿಹಾರ ನೀಡುತ್ತದೆ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಖರ್ಜೂರ ಉಸ್ತತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಇದರಿಂದ ಶ್ವಾಸಕೋಶ ಮತ್ತು ಹೃದಯವು ಪ್ರಯೋಜನ ಪಡೆಯುತ್ತದೆ.

ಇನ್ನು 300 ಗ್ರಾಂ ಹಾಲಿನಲ್ಲಿ ಎರಡು ಖರ್ಜೂರಗಳನ್ನು ಕುದಿಸಿ, ನಂತರ ಆ ಖರ್ಜೂರವನ್ನು ತಿನ್ನುವುದು ಮತ್ತು ಹಾಲು ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ, ಆಗಾಗ್ಗೆ ಮೂತ್ರ ವಿಸರ್ಜನೆಯ ಸಮಸ್ಯೆಯೂ ಹೋಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಕೆಲವು ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಹಾಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಮೂತ್ರ ವಿಸರ್ಜಿಸುವ ಅಭ್ಯಾಸವಿರುತ್ತದೆ. ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ನಿಮ್ಮ ಮಗುವಿಗೆ ಸಹ ಈ ಸಮಸ್ಯೆ ಇದ್ದರೆ, ಅವನಿಗೆ ಪ್ರತಿದಿನ ಎರಡು ಖರ್ಜೂರಗಳನ್ನು ನೀಡಿ ಅಥವಾ ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ನಿದ್ದೆ ಮಾಡುವಾಗ ಹಾಲನ್ನು ನೀಡಿ. ಕೆಲವೇ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ, ಹಾಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಮೂತ್ರ ವಿಸರ್ಜಿಸುವ ಸಮಸ್ಯೆ ಯಿಂದ ಪರಿಹಾರ ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ಇನ್ನು ಎರಡು ನಾಲ್ಕು ಖರ್ಜೂರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಅದನ್ನು ಹಸುವಿನ ಹಾಲಿನಲ್ಲಿ ಕು’ದಿಸಿ ತಿನ್ನಿರಿ. ಸಕ್ಕರೆ ಬೆರೆಸಿ ಉಳಿದಿರುವ ಹಾಲನ್ನು ಕುಡಿಯಿರಿ. ನೀವು ಇದನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಮತ್ತು ಸಂಜೆ ಸೇವಿಸಿದರೆ ಒಸಡುಗಳಿಂದ ರ’ಕ್ತಸ್ರಾ’ವವಾಗುವ ಸಮಸ್ಯೆ ನಿವಾರಣೆಯಾಗುತ್ತದೆ. ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲ, ಮಲಬದ್ಧತೆಯ ಸಮಸ್ಯೆ ಇದ್ದರೇ, ನೀವು ಪ್ರತಿದಿನ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಮತ್ತು ಸಂಜೆ ಮೂರು ಖರ್ಜೂರಗಳನ್ನು ತಿನ್ನಬೇಕು ಮತ್ತು ತಿಂದ ನಂತರ ಬಿಸಿನೀರನ್ನು ಸೇವಿಸಬೇಕು. ಇದನ್ನು ಮಾಡುವುದರಿಂದ ನಿಮಗೆ ಮಲಬದ್ಧತೆಗೆ ಪರಿಹಾರ ಸಿಗುತ್ತದೆ.