ಹಾಲಿನಲ್ಲಿ ಏಲಕ್ಕಿ ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ಸಿಗುವ ಲಾಭಗಳನ್ನು ತಿಳಿದರೇ ಇಂದಿನಿಂದಲೇ ಆರಂಭಿಸುತ್ತೀರಿ !

ಹಾಲಿನಲ್ಲಿ ಏಲಕ್ಕಿ ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ಸಿಗುವ ಲಾಭಗಳನ್ನು ತಿಳಿದರೇ ಇಂದಿನಿಂದಲೇ ಆರಂಭಿಸುತ್ತೀರಿ !

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಇತ್ತೀಚಿನ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಲ್ಲಿ ಜನರಿಗೆ ಆಹಾರ ಪದ್ಧತಿ ಎಷ್ಟು ಮುಖ್ಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ತಿಳಿದು ಬಂದಿರುತ್ತದೆ. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಜನರು ಉತ್ತಮ ಆಹಾರ ಪದ್ದತಿಯ ಕಡೆ ಗಮನ ಕೊಡಲು ಆರಂಭಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅದೇ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ ನಾವು ಇಂದು ನೀವು ಏಲಕ್ಕಿಯನ್ನು ಹಾಲಿನಲ್ಲಿ ಬೆರೆಸಿದರೇ ಏನೆಲ್ಲ ಲಾಭಗಳನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಎಂಬ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತೇವೆ ಕೇಳಿ.

ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ ಮೂಳೆಗಳನ್ನು ಬಲವಾಗಿಸಲು ಹಾಲನ್ನು ಅತ್ಯುತ್ತಮವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದರಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ ಅಧಿಕವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಇದು ಮೂಳೆಗಳನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಏಲಕ್ಕಿಯಲ್ಲಿರುವ ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ ಪ್ರಮಾಣ, ಅದನ್ನು ಹಾಲಿನಲ್ಲಿ ಬೆರೆಸುವ ಮೂಲಕ ಅದರ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ದ್ವಿಗುಣಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ವಯಸ್ಸಾದವರಿಗೆ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಹಾಲಿನಲ್ಲಿ ಏಲಕ್ಕಿ ಕುಡಿಯಲು ಸೂಚಿಸಲು ಇದು ಕಾರಣವಾಗಿದೆ.

ಎರಡನೆಯದಾಗಿ ಏಲಕ್ಕಿ ಮತ್ತು ಹಾಲು ಎರಡರಲ್ಲೂ ಸಾಕಷ್ಟು ಫೈಬರ್ ಇರುತ್ತದೆ. ಜೀರ್ಣಾಂಗ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುವಲ್ಲಿ ಫೈಬರ್ ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರ ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ದೇಹದಲ್ಲಿನ ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ಪೋಷಕಾಂಶವಾಗಿ ಫೈಬರ್ ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರ ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಹೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಆಹಾರವನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಜೀರ್ಣಿಸಿಕೊಳ್ಳದ ಜನರು, ಅಂತಹ ಜನರು ಆಹಾರವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡ ನಂತರ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಹಾಲು ಮತ್ತು ಏಲಕ್ಕಿಯನ್ನು ಸೇವಿಸಬೇಕು. ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆ ಸರಿಯಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಯಾವುದೇ ಕಾ’ಯಿಲೆಗಳಿಂದ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿರಿಸುತ್ತದೆ.

ಬಾಯಿ ಹುಣ್ಣಿನಿಂದಾಗಿ ಅನೇಕ ಜನರು ಯಾವಾಗಲೂ ಅಸಮಾಧಾನಗೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಹೊಟ್ಟೆಯನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸದ ಕಾರಣ ಬಾಯಿ ಗುಳ್ಳೆಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಸಂಭವಿಸುತ್ತವೆ. ಏಲಕ್ಕಿ ಅಂತಹ ವಿಶೇಷ ಗುಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಇದು ಹೊಟ್ಟೆಯನ್ನು ಸ್ವಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುವುದಲ್ಲದೆ, ಹೊಟ್ಟೆಯ ಹುಣ್ಣನ್ನು ಸಹ ಗುಣಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಹಾಲು ಮತ್ತು ಏಲಕ್ಕಿಯನ್ನು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಬೆರೆಸಿದರೆ, ಬಾಯಿಯ ಹುಣ್ಣುಗಳ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ಇದು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ರಕ್ತದೊತ್ತಡವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿಡುವುದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ. ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ ರೋಗಿಗಳು ಹೃದ್ರೋಗಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ. ಇ ರಕ್ತದೊತ್ತಡದಿಂದಾಗಿ, ಪಾರ್ಶ್ವವಾಯು ಮತ್ತು ಹೃದಯಾಘಾತದಂತಹ ಹೃದಯಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಅನೇಕ ಕಾ’ಯಿಲೆಗಳು ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳು ಯಾವಾಗಲೂ ಇರುತ್ತದೆ. ಈ ಎಲ್ಲಾ ಭಯಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು, ಹಾಲು ಮತ್ತು ಏಲಕ್ಕಿಯನ್ನು ಕುಡಿಯುವುದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ. ಮೆಗ್ನೀಸಿಯಮ್ ಹಾಲು ಮತ್ತು ಏಲಕ್ಕಿ ಎರಡರಲ್ಲೂ ಹೇರಳವಾಗಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ. ಮೆಗ್ನೀಸಿಯಮ್ ಒಂದು ಪೋಷಕಾಂಶವಾಗಿದ್ದು ಅದು ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ರಕ್ತದೊತ್ತಡವನ್ನು ಸಮತೋಲನಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ, ಇದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ದೇಹವು ಸರಾಗವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ.