ಕರುನಾಡ ವಾಣಿ
ಇದು ನಿಮ್ಮ ಧ್ವನಿ

ಜನಿಸಿದ ನಂತರ ಶಿಶುಗಳು ಏಕೆ ಅಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾರೆ? ಅದಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಮತ್ತು ಪೌರಾಣಿಕ ಕಾರಣಗಳನ್ನು ತಿಳಿಯಿರಿ

ಜನಿಸಿದ ನಂತರ ಶಿಶುಗಳು ಏಕೆ ಅಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾರೆ? ಅದಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಮತ್ತು ಪೌರಾಣಿಕ ಕಾರಣಗಳನ್ನು ತಿಳಿಯಿರಿ

24

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಮಗು ಜನಿಸಿದಾಗ ಅದು ತಕ್ಷಣ ಅಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ. ಮಗು ಅಳದಿದ್ದರೆ, ವೈದ್ಯರು ಅಥವಾ ದಾದಿಯರು ಅವನನ್ನು ಸ್ವಲ್ಪ ತಟ್ಟಿ ಅಳಲು ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತಾರೆ. ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ಜನನದ ನಂತರ ಮಗುವನ್ನು ಅಳುವುದು ಏಕೆ ಮುಖ್ಯ ಎಂದು ನೀವು ಎಂದಾದರೂ ಯೋಚಿಸಿದ್ದೀರಾ? ಮಗು ಅಳದಿದ್ದರೆ ಏನು? ಮಗುವನ್ನು ಅಳಲು ಈ ವೈದ್ಯರು ಏಕೆ ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತಾರೆ? ಇದು ವಿಜ್ಞಾನದ ಕಾರಣವೋ ಅಥವಾ ಇದು ಪೌರಾಣಿಕ ವಿಷಯವೋ? ಇಂದು ನಾವು ನಿಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳಿಗೆ ಉತ್ತರಿಸುತ್ತೇವೆ.

ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಕಾರಣವನ್ನು ನೋಡುವುದಾದರೇ ಜನನದ ನಂತರ ಮಗುವಿನ ಕೂಗು ಸಂತಾನೋತ್ಪತ್ತಿ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ಆರೋಗ್ಯಕರ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ನಡೆದಿದೆ ಎಂಬುದರ ಸಂಕೇತವಾಗಿದೆ. ಮಗು ಅಳುತ್ತಿದ್ದ ತಕ್ಷಣ, ಅವನ ಶ್ವಾಸಕೋಶವು ಉಸಿರಾಡಲು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸಿದ್ಧವಾಗುತ್ತದೆ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ತಾಯಿಯ ಗರ್ಭದಲ್ಲಿ ಮಗು ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವಾಗ, ಆಮ್ನಿಯೋಟಿಕ್ ದ್ರವವು ಗಾಳಿಯ ಬದಲು ಅವಳ ಶ್ವಾಸಕೋಶದಲ್ಲಿ ತುಂಬುತ್ತದೆ. ಇದಕ್ಕೆ ಕಾರಣವೆಂದರೆ ಗರ್ಭದಲ್ಲಿ ಅವನು ಆಮ್ನಿಯೋಟಿಕ್ ಚೀಲ ಎಂಬ ಚೀಲದಲ್ಲಿ ಇರುತ್ತದೆ. ಈ ಚೀಲದಲ್ಲಿ ಆಮ್ನಿಯೋಟಿಕ್ ದ್ರವ ತುಂಬಿದೆ. ಮಗುವಿನ ದೇಹವು ತಾಯಿಯ ಹೊಕ್ಕುಳಬಳ್ಳಿಯ ಮೂಲಕ ಎಲ್ಲಾ ಪೋಷಣೆಯನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತದೆ. ಈ ಮಗು ಹೊರಬಂದಾಗ, ಈ ಹೊಕ್ಕುಳಬಳ್ಳಿಯನ್ನು ಕ’ತ್ತರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಮಗು ತಾಯಿಯ ಗರ್ಭದಿಂದ ಹೊರಬಂದ ತಕ್ಷಣ, ವೈದ್ಯರು ಅಥವಾ ದಾದಿ ಅವುಗಳನ್ನು ತಲೆಕೆಳಗಾಗಿ ನೇತುಹಾಕುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಈ ಆಮ್ನಿಯೋಟಿಕ್ ದ್ರವವನ್ನು ಅವಳ ಶ್ವಾಸಕೋಶದಿಂದ ತೆಗೆದುಹಾಕುತ್ತಾರೆ. ಈ ದ್ರವ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ನಂತರವೇ ಮಗುವಿನ ಶ್ವಾಸಕೋಶಗಳು ಉಸಿರಾಡಲು ಸಿದ್ಧವಾಗಿವೆ. ಈ ದ್ರವವನ್ನು ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಮೂಲೆಯಿಂದ ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ಮಗುವಿಗೆ ಆಳವಾದ ಉಸಿರು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಅವಶ್ಯಕ. ಆದ್ದರಿಂದ ಮಗುವನ್ನು ಅಳಲು ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅಳುವುದರಿಂದ, ಅವನು ಆಳವಾದ ಉಸಿರನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಕ್ರಿಯಾತ್ಮಕ ಘಟಕವಾದ ಅಲ್ವಿಯೋಲಿಗೆ ಗಾಳಿಯ ಎಲ್ಲಾ ದ್ವಾರಗಳನ್ನು ತೆರೆಯುತ್ತದೆ. ಈ ದ್ರವವು ಹೊರಬಂದ ನಂತರ, ಮಗುವಿನ ಶ್ವಾಸಕೋಶದಲ್ಲಿ ಗಾಳಿಯ ಪ್ರಸರಣವು ಸರಾಗವಾಗಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅವನು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಉಸಿರಾಡುತ್ತಾನೆ.

ತಾಯಿಯ ಹೆರಿಗೆಯ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ಅವಳಿಗೆ ಮತ್ತು ಮಗುವಿಗೆ ನೋ’ವಿನಿಂದ ಕೂಡಿದೆ. ತಾಯಿಯ ದೇಹದಲ್ಲಿ, ಅವಳ ಪ್ರಪಂಚ ಮತ್ತು ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ವಾತಾವರಣವು ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಅವನು ಅಲ್ಲಿ ಸುರಕ್ಷಿತನೆಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತಾನೆ ನಂತರ ಅವಳನ್ನು ತಾಯಿಯ ಗರ್ಭದಿಂದ ಹೊಸ ಜಗತ್ತಿಗೆ ಕರೆತಂದಾಗ ಅವಳ ಪರಿಸರ ಬದಲಾಗುತ್ತದೆ. ಮಗುವಿಗೆ ಅ’ಸುರಕ್ಷಿತ ಭಾವನೆ. ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಅವನು ಸ್ವತಃ ಅಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾನೆ.

ಇನ್ನು ಪೌರಾಣಿಕ ಕಾರಣದ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡುವುದಾದರೇ ವಿಷ್ಣು ಪುರಾಣದ ಪ್ರಕಾರ, ಬ್ರಹ್ಮನು ತನ್ನಂತೆಯೇ ಒಬ್ಬ ಮಗನನ್ನು ಬ್ರಹ್ಮಾಂಡವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಲು ಆಲೋಚಿಸಿದಾಗ, ಅವನ ತೊಡೆಯಲ್ಲಿ ನೀಲಿ ಬಣ್ಣದ ಹುಡುಗ ಕಾಣಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾನೆ. ಈ ಮಗು ಬ್ರಹ್ಮನ ಮಡಿಲಲ್ಲಿ ಇಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಅಲ್ಲಿ ಅಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ. ಇದಕ್ಕೆ ಕಾರಣವನ್ನು ಬ್ರಹ್ಮ ಕೇಳಿದಾಗ, ‘ನಾನು ಯಾರು, ನಾನು ಎಲ್ಲಿದ್ದೇನೆ?’ ಇದಕ್ಕೆ ಉತ್ತರಿಸಿದ ಬ್ರಹ್ಮ ದೇವಾನು ಜನಿಸಿದ ಕೂಡಲೇ ನೀವು ಅಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಇಂದಿನಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಹೆಸರು ರುದ್ರ. ರುದ್ರನಿಗೂ ಮುನ್ನ ಯಾವುದೇ ಮಗು ಅಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿರಲಿಲ್ಲ. ರುದ್ರನು ಅಳುವುದನ್ನು ಆರಂಭಿಸಿದಾಗ ಹುಟ್ಟಿದ ಕೂಡಲೇ ಅಳುವುದು ಉಳಿದ ಮಕ್ಕಳಿಗೂ ಬಂದಿದೆ ಎಂದು ಪೌರಾಣಿಕವಾಗಿ ತಿಳಿದುಬರುತ್ತದೆ.