ಚೀನಿ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಗಳಿಗೆ ಮಕ್ಮಲ್ ಟೋಪಿ ಹಾಕಿರುವ ಅನಿಲ್ ಅಂಬಾನಿ ಮನೆ ನೋಡಿದರೇ ನಿಜಕ್ಕೂ ಆಶ್ಚರ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ

ಚೀನಿ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಗಳಿಗೆ ಮಕ್ಮಲ್ ಟೋಪಿ ಹಾಕಿರುವ ಅನಿಲ್ ಅಂಬಾನಿ ಮನೆ ನೋಡಿದರೇ ನಿಜಕ್ಕೂ ಆಶ್ಚರ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಅನಿಲ್ ಅಂಬಾನಿ ಪ್ರಸ್ತುತ ಸಾವಿರಾರು ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿಗಳ ಸಾಲದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಇದಕ್ಕಾಗಿ ಅವರು ಲಂಡನ್ ನ್ಯಾಯಾಲಯದಲ್ಲಿ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಅನಿಲ್ ಅಂಬಾನಿ ಅನೇಕ ಚೀನೀ ಬ್ಯಾಂಕಿನಿಂದ ಸಾಲ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಈಗ ಅವರಿಗೆ ಈ ಸಾಲವನ್ನು ಮರುಪಾವತಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ. ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ರಫ್ತು ಮತ್ತು ಆಮದು ಬ್ಯಾಂಕ್ ಆಫ್ ಚೀನಾ ಮತ್ತು ಡೆವಲಪ್‌ಮೆಂಟ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಆಫ್ ಚೀನಾ ಅನಿಲ್ ಅಂಬಾನಿಗೆ ಸುಮಾರು 5,276 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳಷ್ಟು ಸಾಲವನ್ನು ನೀಡಿದೆ.

ಸಾಲವನ್ನು ಪಾವತಿಸಲು ಲಂಡನ್ ನ್ಯಾಯಾಲಯವು ಜೂನ್ ವರೆಗೆ ಸಮಯವನ್ನು ನೀಡಿತ್ತು. ಆದರೆ ಅವರು ಇದರಲ್ಲಿ ವಿಫಲರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ತನ್ನ ಬಳಿ ಏನೂ ಉಳಿದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅವರು ಆಭರಣಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ವಕೀಲರ ಶುಲ್ಕವನ್ನು ಪಾವತಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಅನಿಲ್ ಅಂಬಾನಿ ವಾಸಿಸುವ ಮನೆ 5 ಸಾವಿರ ಕೋಟಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಮೌಲ್ಯದ್ದಾಗಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿದರೇ ನಿಮಗೆ ಆಶ್ಚರ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ. ಹೌದು, ಅವರ ಮನೆಯ ಮೌಲ್ಯವು ಅವರ ಮೇಲಿನ ಸಾಲಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ.

ಅನಿಲ್ ಅಂಬಾನಿಯ ಈ ಮನೆ ಮುಂಬೈನಲ್ಲಿದೆ ಮತ್ತು ಈ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಕೇವಲ ನಾಲ್ಕು ಜನರು ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಅದು ಅನಿಲ್, ಟೀನಾ ಮುನಿಮ್, ಅವರ ಇಬ್ಬರು ಮಕ್ಕಳಾದ ಅನ್ಮೋಲ್ ಮತ್ತು ಅನ್ಶುಲ್ ಅಂಬಾನಿ. ಧೀರೂಭಾಯಿ ಅಂಬಾನಿ ಗ್ರೂಪ್‌ನ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಅನಿಲ್ ಅಂಬಾನಿ ಈ ಮನೆಯನ್ನು ಅತ್ಯಂತ ಅದ್ಭುತ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ನಿರ್ಮಿಸಿದ್ದಾರೆ. 2018 ರಲ್ಲಿ, ಹಣಕಾಸು ಸೇವೆಗಳ ಕಂಪನಿ ಐಐಎಫ್ಎಲ್ ತನ್ನ ಮನೆಯ ಭಾರತದ ಅತ್ಯಂತ ದುಬಾರಿ ಮನೆಗಳ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಎರಡನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ.

ಅವರ ಸಹೋದರ ಮುಖೇಶ್ ಅಂಬಾನಿಯವರ ಮನೆ ಈ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಥಮ ಸ್ಥಾನ ಪಡೆದಿದೆ. ಅನಿಲ್ ಅಂಬಾನಿಯ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಹಾಕಿದ ಅಲಂಕಾರಗಳು ಕೋಟಿ ಮೌಲ್ಯದ್ದಾಗಿದೆ. ವಿದೇಶದಿಂದ ಒಳಾಂಗಣ ವಿನ್ಯಾಸಗಾರರೊಂದಿಗೆ ಅವರು ತಮ್ಮ ಮನೆಯನ್ನು ಅಲಂಕರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಮುಂಬೈನ ಪಾಲಿ ಹಿಲ್ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಅವರು ತಮ್ಮ ಬಂಗಲೆ ನಿರ್ಮಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅನಿಲ್ ಅಂಬಾನಿಯ ಮನೆ ಅನ್ನು 1600 ಚದರ ಅಡಿ ವಿಸ್ತೀರ್ಣದಲ್ಲಿ ನಿರ್ಮಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಜಿಮ್, ಈಜುಕೊಳ ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವು ಸೌಲಭ್ಯಗಳಿವೆ. ಅವರು ತಮ್ಮ ಮನೆಯ ಚಾವಣಿಯ ಮೇಲೆ ಹೆಲಿಪ್ಯಾಡ್ ಕೂಡ ನಿರ್ಮಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಅವರ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ಸಭಾಂಗಣಗಳಿವೆ ಮತ್ತು ಅವುಗಳನ್ನು ಬಹಳ ಸುಂದರವಾಗಿ ಅಲಂಕರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಅನಿಲ್ ಅಂಬಾನಿಯ ಈ ಮನೆಯ ನಿರ್ವಹಣೆಯ ವೆಚ್ಚವೂ ತುಂಬಾ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಅವರು ಈ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಡಜನ್ಗಟ್ಟಲೆ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಪ್ರತಿ ತಿಂಗಳು ಲಕ್ಷ ಸಂಬಳ ಪಡೆಯುವವರು. ಅವರ ಮನೆಯ ವಿದ್ಯುತ್ ಬಿಲ್ 60 ಲಕ್ಷ ರೂಪಾಯಿಗಳವರೆಗೆ ಬರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ತನ್ನ ಮನೆಯ ಖರ್ಚಿನ ವಿಷಯವನ್ನು ನ್ಯಾಯಾಲಯದಲ್ಲಿ ಎತ್ತಿದಾಗ, ತನ್ನ ಹೆಂಡತಿ ತನ್ನ ಮನೆಯ ಖರ್ಚನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ತಿಳಿಸಿದರು.