ಮಧುಮೇಹ ಹೊಂದಿರುವವರು ಈ 5 ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಮಿಸ್ ಆಗಿ ಕೂಡ ಸೇವಿಸಬೇಡಿ !

ಮಧುಮೇಹ ಹೊಂದಿರುವವರು ಈ 5 ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಮಿಸ್ ಆಗಿ ಕೂಡ ಸೇವಿಸಬೇಡಿ !

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಮಧುಮೇಹಕ್ಕೆ ತುತ್ತಾಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಇದು ಸಾಮಾನ್ಯ ರೋ’ಗವಾಗಿ ಮಾರ್ಪಟ್ಟಿದೆ, ಪ್ರತಿ ಮನೆಯಲ್ಲೂ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ನೀವು ಮಧುಮೇಹದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವವರನ್ನು ಖಂಡಿತವಾಗಿ ಕಾಣುತ್ತೀರಿ, ಮಧುಮೇಹ ಕಾ’ಯಿಲೆ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿದೆ. ಇದು ಸಾಮಾನ್ಯವೆಂದು ತೋರುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಇದು ತುಂಬಾ ನಾವಂದುಕೊಂಡಷ್ಟು ಸಾಮಾನ್ಯವಲ್ಲ.

ಮಧುಮೇಹದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ರ’ಕ್ತದಲ್ಲಿನ ಸಕ್ಕರೆಯ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಆಧರಿಸಿ, ಈ ಮಧುಮೇಹವನ್ನು ಅಂದಾಜು ಮಾಡಬಹುದು. ಆದರೂ ಈ ಮಧುಮೇಹವನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ಸುಲಭವಾದ ಮಾರ್ಗಗಳಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ನಾವು ನೀವು ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದರೆ, ಅದನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಬಹುದು, ರ’ಕ್ತದಲ್ಲಿನ ಸಕ್ಕರೆಯ ಮಟ್ಟವು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದ್ದರೆ, ಫೈಬರ್ ಹೇರಳವಾಗಿರುವ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುವುದು ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿಯಾಗಿದೆ.

ಇನ್ನು ಮಧುಮೇಹದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ಜನರು ಸೇವಿಸಲೇಬಾರದಂತಹ ಅನೇಕ ಪದಾರ್ಥಗಳಿವೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಅವು ರ;ಕ್ತದಲ್ಲಿನ ಸಕ್ಕರೆ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತವೆ, ಇಂದು ನಾವು ಈ ಲೇಖನದ ಮೂಲಕ ಆ ಆಹಾರ ಪದಾರ್ಥಗಳು ಯಾವುದು ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಸಲಿದ್ದೇವೆ. ಈ ಆಹಾರಗಳಿಂದ ಮಧುಮೇಹದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ಜನರು ದೂರವಿರಬೇಕು, ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ಅವರ ಸ’ಮಸ್ಯೆ ಮತ್ತಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ. ವಿಶೇಷ ಸೂಚನೆ: ತಿಂಗಳಿಗೋ ವರ್ಷಕ್ಕೋ ಸೇವಿಸಿದರೇ ಏನು ಆಗುವುದಿಲ್ಲ. ನಿಮ್ಮ ದಿನ ನಿತ್ಯದ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಸೇವಿಸಬೇಡಿ ಅಷ್ಟೇ.

ಮಧುಮೇಹದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವವರು ಒಣ ದ್ರಾಕ್ಷಿ ಯಿಂದ ದೂರವಿರಬೇಕು. ಒಂದು ಕಪ್ ಒಣದ್ರಾಕ್ಷಿಯಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್ ಪ್ರಮಾಣವು 115 ಗ್ರಾಂಗೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿರುತ್ತದೆ ಆದ ಕಾರಣ ಸಕ್ಕರೆ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ನಿಯಂತ್ರಣ ಸಾಧಿಸ ಬೇಕು ಎಂದರೇ ಒಣದ್ರಾಕ್ಷಿ ಸೇವಿಸಬಾರದು. ಮಧುಮೇಹದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ಜನರು ಕಲ್ಲಂಗಡಿ ಸೇವಿಸುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಬೇಕು, ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ಇದು ಅವರ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳ್ಳೆಯದಲ್ಲ, ಯಾಕೆಂದರೆ ರಕ್ತದಲ್ಲಿನ ಸಕ್ಕರೆಯ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಅಧಿಕ ರ’ಕ್ತದೊತ್ತಡದ ಜನರು ಕೂಡ ದೂರವಿರಬೇಕು, ಆದ್ದರಿಂದ ಮಧುಮೇಹಿಗಳು ಕಲ್ಲಂಗಡಿ ಹಣ್ಣನ್ನು ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ತಪ್ಪಿಸಬೇಕು.

ಇನ್ನು ಆಲೂಗಡ್ಡೆ, ನಿಮಗೆಲ್ಲರಿಗೂ ತಿಳಿದಿರುವಂತೆ, ಆಲೂಗಡ್ಡೆಯನ್ನು ತರಕಾರಿಗಳ ರಾಜ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ, ಆಲೂಗಡ್ಡೆಯಲ್ಲಿ ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ ಗಾಗಿ ಬಳಸುವ ಅನೇಕ ಜನರಿದ್ದಾರೆ. ವಿಟಮಿನ್ ಬಿ ತಾಮ್ರದ ಮ್ಯಾಂಗನೀಸ್ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿರುತ್ತದೆ, ಅದರ ವಿಶೇಷತೆಗಳ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಇದು ಮಧುಮೇಹದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ಜನರಿಗೆ ಒಳ್ಳೆಯದಲ್ಲ ಸಾಬೀತುಪಡಿಸುತ್ತದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಆಲೂಗೆಡ್ಡೆ ಸೇವನೆಯನ್ನು ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿ.

ಇನ್ನು ಸಪೋಟ, ಮಧುಮೇಹದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ಜನರು ಸಪೋಟ ತಿನ್ನುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಬೇಕು. ಏಕೆಂದರೆ ಅದು ತುಂಬಾ ಸಿಹಿಯಾಗಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಗ್ಲೈಸೆಮಿಕ್ ಸೂಚ್ಯಂಕವೂ ಅಧಿಕವಾಗಿರುತ್ತದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಮಧುಮೇಹ ಹೊಂದಿರುವವರು ಇದನ್ನು ಸೇವಿಸಬಾರದು. ಇನ್ನು ಕೊನೆಯದಾಗಿ ಹೆಚ್ಚು ಕೊಬ್ಬು ಹೊಂದಿರುವ ಹಾಲು, ಹಾಲನ್ನು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಸೇವಿಸಿದರೆ ಅದು ನಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ತುಂಬಾ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ. ಯಾಕೆಂದರೆ ಹಾಲಿನೊಳಗೆ ಅನೇಕ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳು ಇರುತ್ತವೆ, ಇದು ನಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ, ಇದನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ನಮ್ಮ ಮೂ’ಳೆಗಳು ಸಹ ಬಲಗೊಳ್ಳುತ್ತವೆ. ನಮ್ಮ ಎಲುಬುಗಳನ್ನು ಬಲವಾಗುತ್ತವೆ, ಆದರೆ ಮಧುಮೇಹ ಹೊಂದಿರುವವರು ಹೆಚ್ಚಿನ ಕೊಬ್ಬಿನ ಹಾಲನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಬೇಕು, ನೀವು ಸಾಮನ್ಯ ಕೊಬ್ಬಿನ ಹಾಲನ್ನು ಸೇವಿಸಬಹುದು.