ಪಾರ್ಲರ್ ಬೇಡ ! ಜಸ್ಟ್ ಈ ಅಗ್ಗದ ಮನೆಮದ್ದುಗಳ ಮೂಲಕ ಕತ್ತಿನ ಕಪ್ಪು ಬಣ್ಣಕ್ಕೆ ಬೈ ಬೈ ಹೇಳಿ !

ಪಾರ್ಲರ್ ಬೇಡ ! ಜಸ್ಟ್ ಈ ಅಗ್ಗದ ಮನೆಮದ್ದುಗಳ ಮೂಲಕ ಕತ್ತಿನ ಕಪ್ಪು ಬಣ್ಣಕ್ಕೆ ಬೈ ಬೈ ಹೇಳಿ !

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ, ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಸುಂದರವಾದ ಚರ್ಮವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಬಯಸುತ್ತಾನೆ, ಅವನು ತನ್ನ ಮುಖದ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚು ಗಮನ ಹರಿಸುತ್ತಾನೆ, ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿರುವ ಅನೇಕ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಅವನು ತನ್ನ ಮುಖವನ್ನು ಹೊಂಬಣ್ಣದಂತೆ ಮಾಡಲು ಬಳಸುತ್ತಾನೆ, ಇವೆಲ್ಲವೂ ಅವನ ಮುಖವನ್ನು ಹೊಂಬಣ್ಣದಂತೆ ಮಾಡ ಬಹುದು. ಆದರೆ ಅವರ ಕುತ್ತಿಗೆ ಕಪ್ಪು ಬಣ್ಣದ್ದಾಗಿರುತ್ತದೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಕುತ್ತಿಗೆಯ ಕಪ್ಪು ಬಣ್ಣದಿಂದಾಗಿ ಅವರ ಮುಖದ ಸೌಂದರ್ಯವು ಮಸುಕಾಗುತ್ತದೆ.

ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ತಮ್ಮ ಮುಖದ ಸೌಂದರ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಗಮನ ಹರಿಸುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ದೇಹದ ಇತರ ಭಾಗಗಳತ್ತ ಗಮನ ಹರಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ನಮ್ಮ ಕುತ್ತಿಗೆಯ ಮೇಲೆ ಧೂಳು ಸಂಗ್ರಹವಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸರಿಯಾದ ಗಮನವನ್ನು ನೀಡದ ಕಾರಣ, ಕುತ್ತಿಗೆ ಕಪ್ಪು ಆಗುತ್ತದೆ, ಅದು ನೋಡಲು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಕಾಣಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಅನೇಕ ಜನರು ತಮ್ಮ ಕತ್ತಿನ ಕಪ್ಪು ಬಣ್ಣವನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ರಾ’ಸಾಯನಿಕ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಅವುಗಳಿಂದ ಏನನ್ನೂ ಮಾಡಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಇಂದು ನಾವು ಅಂತಹ ಕೆಲವು ಮನೆಮದ್ದುಗಳನ್ನು ನಿಮಗೆ ಹೇಳಲಿದ್ದೇವೆ, ಅದನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ನಿಮ್ಮ ಕತ್ತಿನ ಕಪ್ಪು ಬಣ್ಣವನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಬಹುದು.

ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ ಕತ್ತಿನ ಕಪ್ಪು ಬಣ್ಣವನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ಆಲೂಗಡ್ಡೆ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಪದಾರ್ಥವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ.ನಿಮ್ಮ ಕಪ್ಪು ಕುತ್ತಿಗೆಯನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛ ಗೊಳಿಸಲು ನೀವು ಆಲೂಗಡ್ಡೆಯನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು.ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಮಲಗುವ ಮುನ್ನ ಮತ್ತು 10 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ನೀವು ಪ್ರತಿ ರಾತ್ರಿ ಕ’ತ್ತರಿಸಿ ಕುತ್ತಿಗೆಗೆ ಉಜ್ಜಬಹುದು. ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ಕುತ್ತಿಗೆಯನ್ನು ತೊಳೆಯಿರಿ, ಇದು ನಿಮ್ಮ ಕಪ್ಪು ಕುತ್ತಿಗೆಯನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಇನ್ನು ಎರಡನೆಯದಾಗಿ ನೀವು ಕುತ್ತಿಗೆಯ ಕಪ್ಪು ಬಣ್ಣವನ್ನು ತೆಗೆದು ಹಾಕಲು ಬಯಸಿದರೇ, ಇದಕ್ಕಾಗಿ, ನೀವು ಅರ್ಧ ಟೀ ಚಮಚ ಸಾಸಿವೆ ಎಣ್ಣೆ ಮತ್ತು ಒಂದು ಚಿಟಿಕೆ ಅರಿಶಿನವನ್ನು ಕಡಲೆ ಹಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಬೆರೆಸಿ ಪೇಸ್ಟ್ ತಯಾರಿಸಿ. ಈಗ ಈ ಪೇಸ್ಟ್ ನಿಮ್ಮ ಕಪ್ಪು ಕುತ್ತಿಗೆಯ ಮೇಲೆ ಕನಿಷ್ಠ 15 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಇರಲಿ. ಅದರ ನಂತರ ನೀವು ಅದನ್ನು ಸ್ವಲ್ಪ ಉಜ್ಜಿಕೊಂಡು ನೀರಿನಿಂದ ತೊಳೆಯಿರಿ.

ಇನ್ನು ಮೂರನೆಯದಾಗಿ ಅಡಿಗೆ ಸೋಡಾ ಬಳಸಿ ನಿಮ್ಮ ಕಪ್ಪು ಕುತ್ತಿಗೆಯನ್ನು ಬಿಳಿಯನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಬಹುದು. ಇದಕ್ಕಾಗಿ ನೀವು ಅರ್ಧ ಟೀಸ್ಪೂನ್ ಅಡಿಗೆ ಸೋಡಾಕ್ಕೆ ಒಂದು ಟೀಸ್ಪೂನ್ ರೋಸ್ ವಾಟರ್ ಸೇರಿಸಿ. ಈಗ ಅದನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಕುತ್ತಿಗೆಗೆ ಮಸಾಜ್ ಮಾಡಿ, ಕೆಲವೇ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಕತ್ತಿನ ಕಪ್ಪು ಬಣ್ಣವು ಕಣ್ಮರೆಯಾಗುತ್ತದೆ.

ಇನ್ನು ನಾಲ್ಕನೆಯದಾಗಿ ನಿಂಬೆ ಮತ್ತು ಜೇನುತುಪ್ಪವನ್ನು ಬೆರೆಸಿ, ರಾತ್ರಿ ಮಲಗುವ ಮೊದಲು ನಿಂಬೆ ರಸ ಮತ್ತು ಜೇನುತುಪ್ಪವನ್ನು ಬೆರೆಸಿ ಕುತ್ತಿಗೆಗೆ ಹಚ್ಚಿ, ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ತಣ್ಣೀರಿನಿಂದ ಕುತ್ತಿಗೆಯನ್ನು ತೊಳೆಯಿರಿ, ಕೆಲವು ದಿನಗಳ ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ಕಪ್ಪು ಕುತ್ತಿಗೆ ಸ್ವಚ್ಛವಾಗಿ ಕಾಣುತ್ತದೆ.