ಖರ್ಜೂರ ತಿನ್ನುವುದರಿಂದ ಎಷ್ಟೆಲ್ಲಾ ಲಾಭಗಳಿವೆ ಗೊತ್ತಾ?? ಆರೋಗ್ಯಕರ ಗುಣಗಳನ್ನು ತನ್ನಲ್ಲಿ ಅಡಗಿಸಿ ಕೊಂಡಿರುವ ಖರ್ಜೂರದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿ !

ಖರ್ಜೂರ ತಿನ್ನುವುದರಿಂದ ಎಷ್ಟೆಲ್ಲಾ ಲಾಭಗಳಿವೆ ಗೊತ್ತಾ?? ಆರೋಗ್ಯಕರ ಗುಣಗಳನ್ನು ತನ್ನಲ್ಲಿ ಅಡಗಿಸಿ ಕೊಂಡಿರುವ ಖರ್ಜೂರದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾಹಿತಿ !

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಖರ್ಜೂರ ಅನೇಕ ರೋಗಗಳನ್ನು ಗುಣಪಡಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಹೊಂದಿದೆ. ಕಬ್ಬಿಣ, ಖನಿಜ, ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ, ಅಮೈನೋ ಆಮ್ಲಗಳು, ರಂಜಕ ಮತ್ತು ಜೀವಸತ್ವಗಳು ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿದೆ, ಖರ್ಜೂರಗಳು ಸೌಂದರ್ಯದೊಂದಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಕೂಡ ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ. ಮಧುಮೇಹದಲ್ಲಿ ಗ್ಲೂಕೋಸ್ ಮತ್ತು ಫ್ರಕ್ಟೋಸ್ ಸಹಾಯದ ನಿಧಿ ಮತ್ತು ರೋಗ ನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಮಧುಮೇಹ ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ತಯಾರಿಸಿದ ಸಿಹಿತಿಂಡಿಗಳಲ್ಲಿ ಖರ್ಜೂರಗಳನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಖರ್ಜೂರಗಳು ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಒಂದು ಖರ್ಜೂರವು 23 ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಇದರೊಂದಿಗೆ, ಕೋಶಗಳ ಉತ್ತಮವಾಗಿರುತ್ತವೆ, ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಮತ್ತು ಹೃದಯ ಸಂಬಂಧಿತ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುವಲ್ಲಿ ಇದು ತುಂಬಾ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿದೆ.

ಖರ್ಜೂರಗಳಲ್ಲಿರುವ ಫೈಬರ್ ನಿಮ್ಮ ಹೃದಯವನ್ನು ದೃಢವಾಗಿ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಅದರಲ್ಲಿರುವ ಪೊಟ್ಯಾಸಿಯಮ್ ಹೃದಯಾಘಾತದ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಜೀರ್ಣಾಂಗ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಶುದ್ಧೀಕರಿಸಲು ಖರ್ಜೂರ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನೀವು ಹಸಿದಿರುವಾಗ ಖರ್ಜೂರಗಳನ್ನು ತಿನ್ನಬಹುದಾದರೂ, ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಖರ್ಜೂರಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುವುದು ನಿಮಗೆ ಅನೇಕ ಆರೋಗ್ಯ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ನೋಡಿದಿರಲ್ಲ ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಇಷ್ಟೆಲ್ಲ ಅಲ್ಲಾ ಇಂದು ನಾವು ಯಾವ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ತಿನ್ನಬೇಕು ಹಾಗೂ ಯಾವ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ತಿಂದರೆ ಯಾವ ರೀತಿ ಲಾಭವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ತಿಳಿಸಿಕೊಡ್ತೇನೆ.

ಬೆಳಗಿನ ಉಪಾಹಾರದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಮಾಧುರ್ಯ ಮತ್ತು ನಾರಿನಂಶವನ್ನು ಸೇರಿಸಲು ನೀವು ಬಯಸಿದರೆ , ನಂತರ ಖರ್ಜೂರಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ. ಇದರ ಹೆಚ್ಚಿನ ಫೈಬರ್ ಅಂಶವು ಬೆಳಿಗ್ಗೆಯಿಂದ ಸಂಜೆಯವರೆಗೆ ನಿಮಗೆ ಪೂರ್ಣ ಅನುಭವವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರದ ಮ್ಯಾಕ್ರೋನ್ಯೂಟ್ರಿಯೆಂಟ್ ಅನುಪಾತವನ್ನು ಸಹ ಸಮತೋಲನಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಇದರ ಕಾರ್ಬ್, ಪ್ರೋಟೀನ್ ಮತ್ತು ಕೊಬ್ಬಿನ ಸಂಯೋಜನೆಯು ನಿಮ್ಮ ಹೊಟ್ಟೆಗೆ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ.

ಖರ್ಜೂರಗಳು ನಾರಿನ ಉತ್ತಮ ಮೂಲ ಆದ್ದರಿಂದ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ತಿಂಡಿಗಳಲ್ಲಿ ಬಲಹ ಸಹಕಾರಿಯಾಗುತ್ತವೆ. ಈ ಖರ್ಜೂರಗಳು ಫೈಬರ್ ಮತ್ತು ಸಕ್ಕರೆ ರಕ್ತದಲ್ಲಿನ ಸಕ್ಕರೆಯನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನೀವು ಹಸಿದಿರುವಾಗ, ಖರ್ಜೂರಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುವುದು ನಿಮ್ಮ ದೇಹದ ಕ್ಯಾಲೊರಿಗಳನ್ನು ಸಮತೋಲನದಲ್ಲಿರಿಸುತ್ತದೆ.

ತಾಲೀಮುಗೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಸೇವಿಸಿದರೇ ಖರ್ಜೂರಗಳಲ್ಲಿ ನೈಸರ್ಗಿಕವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಕ್ಕರೆ ಇರುವ ಕಾರಣ ನೀವು ವ್ಯಾಯಾಮ ಮಾಡಲು ಸಹಕಾರಿಯಾಗುತ್ತದೆ. ಇವು ನಿಧಾನವಾಗಿ ಕಾರ್ಬ್ ಅನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡುತ್ತವೆ, ಇದು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನ ಕ್ರಮವನ್ನು ವೇಗಗೊಳಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ತಾಲೀಮುಗೆ 30-60 ನಿಮಿಷಗಳ ಮೊದಲು ಕನಿಷ್ಠ 2-4 ಖರ್ಜೂರಗಳನ್ನು ತಿನ್ನಬೇಕು.

ರಾತ್ರಿ ಲಘು ಆಹಾರ: ಖರ್ಜೂರಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದ ಫೈಬರ್ ಇರುವುದರಿಂದ , ಅನೇಕ ಜನರು ಇದನ್ನು ರಾತ್ರಿ ಲಘು ಆಹಾರವಾಗಿ ಸೇವಿಸುತ್ತಾರೆ. ಫೈಬರ್ ಜೀರ್ಣಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಹೆಚ್ಚು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ಇದು ನಿಮಗೆ ಪೂರ್ಣವಾಗಿರಲು ಮತ್ತು ಮಧ್ಯರಾತ್ರಿಯ ಹಸಿವನ್ನು ನಿಗ್ರಹಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಸಿಹಿತಿಂಡಿಗಳನ್ನು ಹಂಬಲಿಸುವ ಸಮಸ್ಯೆಯ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಚಿಂತೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಖರ್ಜೂರಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸಿ.