ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಭಾರತವನ್ನು ಏಕೆ ನಾಶ ಪಡಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ..?ಎಂಬ ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ಆ ವ್ಯಕ್ತಿ ಕೊಟ್ಟ ಉತ್ತರ ಓದಿದರೆ ಶಾಕ್ ಆಗ್ತಿರ..!!

Quora ಸೈಟ್ ನಲ್ಲಿ ಅನಾಮಧೇಯ ಬಳಕೆದಾರ ಈ ಪ್ರಶ್ನೆ ಕೇಳಿದ್ದರು – ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಭಾರತವನ್ನು ಏಕೆ ಪಡಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ? ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ಯಾವುದೇ ತಾರ್ಕಿಕ ಸಮರ್ಥನೆಗಳು ಇಲ್ಲ. ಇದು ಗಂಭೀರವಾದ ಪ್ರಶ್ನೆ ಎಂದು ತೋರುತ್ತಿಲ್ಲ, ಮೋದಿ ವಿರೋಧಿಗಳು ಇಂತಹ ಆಧಾರ ರಹಿತ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಕೇಳುತ್ತಾರೆ‌‌.

Quora ಬಳಕೆದಾರ ರೋಹಿತ್ ಸಾವಂತ್ ಅವರು ಇದನ್ನು ಗಂಭೀರ ಪ್ರಶ್ನೆಯೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಿ ಈ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳಿಗೆ ಉತ್ತರವನ್ನು ನೀಡಲು ಮುಂದೆ ಬರುತ್ತಾರೆ..

ರೋಹಿತ್ ಸಾವಂತ್ ಉತ್ತರ ಹೀಗಿದೆ:

ಹೌದು, ನೀವು ಹೇಳುತ್ತಿರುವುದು ಸರಿಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಇದೆ ರೀತಿಯ ಅಭಿಪ್ರಾಯವನ್ನು ನನ್ನ ಕೆಲವು ಸ್ನೇಹಿತರು ಕೂಡ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದರು.

ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಭಾರತವನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ನನ್ನ ಸ್ನೇಹಿತರು ಏಕೆ ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ ಗೊತ್ತಾ?

*ನನ್ನ ಸ್ನೇಹಿತರು ಕಪ್ಪು ಹಣವನ್ನು ಹೊಂದಿದನು. ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿಯವರ ನೋಟು ಅಪಮೌಲ್ಯ ದಂತಹ ಕ್ರಾಂತಿಕಾರಿ ನಿರ್ಣಯ ಅವರನ್ನು ನಾಶಗೊಳಿಸಿತು, ಆದ್ದರಿಂದ ಅವರು ಮೋದಿ ಭಾರತವನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ.

*ನನ್ನ ಸ್ನೇಹಿತರು ಯುರಿಯಾ ಕಳ್ಳಸಾಗಾಣಿಕೆದಾರನಾಗಿದ್ದ. ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಬೇವಿನ ನೊಂದಿಗೆ ಯೂರಿಯಾವನ್ನು ಲೇಪನ ಮಾಡಿದರು. ಇದು ರಾಸಾಯನಿಕ ಕಾರ್ಖಾನೆಗಳಿಗೆ ನಿಷ್ಪ್ರಯೋಜಕವಾಗಿಸುತ್ತದೆ. ಅದು ಅವರನ್ನು ಮತ್ತೆ ನಾಶಪಡಿಸಿತ್ತು. ಹೀಗಾಗಿ ಅವರು ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಭಾರತವನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ.

*ನನ್ನ ಸ್ನೇಹಿತರು ವೇಶ್ಯಾವಾಟಿಕೆ ಏಜೆಂಟ್ ಆಗಿದ್ದ. ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರ ನೋಟು ಅಪಮೌಲ್ಯ ದಿಂದ ಎಲ್ಲಾ ಕಾನೂನುಬಾಹಿರ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚಿದಾಗ, ಅದು ಅವರನ್ನು ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ನಾಶಪಡಿಸಿತು, ಆದ್ದರಿಂದ ಅವರು ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಭಾರತವನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ.

*ನನ್ನ ಸ್ನೇಹಿತರು ಕಾಶ್ಮೀರದಲ್ಲಿ stone pelter ಆಗಿದ್ದ. ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರ ನೋಟು ಅಪಮೌಲ್ಯ ದಿಂದ ತನ್ನ ಆದಾಯವನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಕಸಿದುಕೊಂಡಿದೆ,ಆದ್ದರಿಂದ ಮೋದಿ ಭಾರತವನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸುತ್ತಾನೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ.

*ನನ್ನ ಸ್ನೇಹಿತರು POK ನಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಶಿಬಿರಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿದ್ದ. ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿಯವರ ಸರ್ಜಿಕಲ್ ಸ್ಟ್ರೈಕ್ ನಿಂದ ಪಿಒಕೆ (ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಆಕ್ರಮಿತ ಕಾಶ್ಮೀರ) ದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಸಂಪರ್ಕ ಕಡಿವಾಣ ಹಾಕಿತು, ಆದ್ದರಿಂದ ಅವರು ಮೋದಿ ಭಾರತವನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ.

*ನನ್ನ ಸ್ನೇಹಿತರು ಚೀನಿ ಆಗಿದ್ದ, ಅವರು ಭಾರತದ ಬಾಯಿಯನ್ನು ಮುಚ್ಚಬೇಕು ಪಾಕಿಸ್ತಾನವನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಬಯಸಿದ್ದರು, ಆದರೆ ಮೋದಿ ಅವರು ಆ ಎಲ್ಲ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸಿದರು, ಆದ್ದರಿಂದ ಅವರು ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಭಾರತವನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ.

*ನನ್ನ ಸ್ನೇಹಿತ ಪ್ರಧಾನಿಯಾಗಿದರು,ಅವರು ಬಡವರು ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ಮತ್ತು Digitalisation ಳಿಂದ ದೂರವಿರಲು ಬಯಸಿದ್ದರು, ಆದರೆ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರ ಜನ್ ಧನ್ ಖಾತೆ ಮತ್ತು ಡಿಜಿಟಲ್ ಇಂಡಿಯಾ ಯೋಜನೆಯು ಅವರ ಕನಸು ನಾಶಗೊಳಿಸಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಅವರು ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಭಾರತವನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ.

*ನನ್ನ ಸ್ನೇಹಿತ NGO ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದ, ಈಗ ಅವನು ಗೌರವಾನ್ವಿತ ಸ್ಥಾನ ಹೊಂದಿದಾನೆ. ಅವನು10 ಲಕ್ಷ ರೂ. ಯ ಹೊಲಿಗೆ ಯಂತ್ರವನ್ನು ಅತ್ಯಾಚಾರಿಗಳಿಗೆ ಉಡುಗೊರೆಯಾಗಿ ಕೊಡುತ್ತಿದ, ಆದರೆ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರ ಜನಪ್ರಿಯತೆಯ ಸಾಹಸಗಳು ನಾಶಪಡಿಸಿದ್ದರು. ಆದ್ದರಿಂದ ಅವರು ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಭಾರತವನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ.

*ಪ್ರಸ್ತುತ ಸರ್ಕಾರದೊಂದಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಸಂಬಂಧವಿಲ್ಲದ ನನ್ನ ಹಳೆ ಸ್ನೇಹಿತರು (ಹಳೆಯ ರಾಜಕಾರಣಿಗಳು,ಅಧಿಕಾರಿಗಳು) ಹಲವು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಪ್ರತಿಷ್ಠಿತ ಲುಟಿಯೆನ್ಸ್ ಬಂಗಲೆಯೊಂದರಲ್ಲಿಯೇ ಇದ್ದರು. ಆದರೆ, ಲುಟಿಯೆನ್ಸ್ ಬಂಗಲೆಯನ್ನು ತೆರವುಗೊಳಿಸಲು ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರನ್ನು ಕೇಳಿದರು. ಮೋದಿ ಭಾರತವನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು ಅವರು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ.

*ನನ್ನ ಸ್ನೇಹಿತನು ರಾಜಕೀಯ ಪಕ್ಷವನ್ನು ಹೊಂದಿದ. ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ತಮ್ಮ ವೃತ್ತಿಜೀವನವನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸಿದರು ಮತ್ತು ದೇಶದ ಯುವರಾಜ್ ಆಗಬೇಕೆಂಬ ಅವರ ಕನಸು ಭಗ್ನ ಗೊಳಿಸದರು ಮತ್ತೆ ಜನರು ಅವರನ್ನ ಜೋಕರ್ ಆಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸಿದರು, ಆದ್ದರಿಂದ ಅವರು ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಭಾರತವನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ.

* ನನ್ನ ಸ್ನೇಹಿತ ಒಂದು ರಾಜ್ಯದ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಯಾಗಿದ್ದು , ಅವರು ಪ್ಯಾರಾಗಾನ್ ಚಪ್ಪಲಿ ಗಳು ಮತ್ತು ಬಿಳಿ ಸೀರೆ ಹಾಕಿಕೊಂಡು ಜನರನ್ನು ಮೋಸಗೊಳಿಸುವಲ್ಲಿ ಅವರು ಪರಿಣತರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಶಾರದಾ, ರೋಸ್ ವ್ಯಾಲಿ ಮುಂತಾದ ಚಿಟ್ ಫಂಡ್ ಕಂಪೆನಿಗಳ ಮೂಲಕ ಕಪ್ಪು ಹಣವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಅವರು ಪರಿಣತರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ನವೆಂಬರ್ 8 ರಂದು ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿಯವರ ಅವರ ಕಪ್ಪು ಹಣವನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸಿದರು. ಆದುದರಿಂದ ಮೋದಿ ಭಾರತವನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ.

*ನನ್ನ 30 ವರ್ಷದ ಸ್ನೇಹಿತ JNU ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ಪಿ.ಹೆಚ್.ಡಿ. ಓದುತ್ತಿದ್ದಾಗ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿಯವರ ಗಮನ ಸೆಳೆಯಲು ಅವರು JNU ಆವರಣದಲ್ಲಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವಿರೋಧಿ ಘೋಷಣೆಗಳನ್ನು ಕೂಗುತ್ತಿದ್ದರು. ಆದರೆ ಮೋದಿ ಅವನ ಮೂರ್ಖತನದ ವಿಚಾರಗಳನ್ನು ಗಂಭೀರ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿಲ್ಲ, ಹೀಗಾಗಿ ಅವರು ಮೋದಿ ಭಾರತವನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ.

ನೀವು ನನ್ನ ಸ್ನೇಹಿತರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಲ್ಲ ಎಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ.

Post Author: Ravi Yadav