ಕರುನಾಡ ವಾಣಿ
ಇದು ನಿಮ್ಮ ಧ್ವನಿ

ಕೊಹ್ಲಿ ಅಲ್ಲ, ದಿನೇಶ್ ಅಲ್ಲ, ರೋಹಿತ್ ಅಲ್ಲ, ಭಾರತ ತಂಡದ ಮ್ಯಾಚ್ ವಿನ್ನರ್ ಅನ್ನು ಹೆಸರಿಸಿದ ಗವಾಸ್ಕರ್. ಯಾರಂತೆ ಗೊತ್ತೇ??

2,105

Get real time updates directly on you device, subscribe now.

ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಿರುವ ಟಿ20 ವಿಶ್ವಕಪ್ ಗೆ ಭಾರತ ತಂಡದ ಸದಸ್ಯರು ಈಗಾಗಲೇ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. 15 ಸದಸ್ಯರು ಹಾಗೂ 4 ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಆಟಗಾರರು ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಬಾರಿ ತಂಡದ ಸಂಯೋಜನೆ ಉತ್ತಮವಾದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಆಗಿದ್ದು, ಭಾರತ ತಂಡ ಗೆಲ್ಲುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಭಾರತ ತಂಡದ ಬಗ್ಗೆ ಹಿರಿಯ ಆಟಗಾರರು ತಮ್ಮ ಅಭಿಪ್ರಾಯ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸುತ್ತಿದ್ದು, ಇದೀಗ ಭಾರತದ ತಂಡದ ಮಾಜಿ ನಾಯಕ ಸುನೀಲ್ ಗವಾಸ್ಕರ್ ಅವರು ಸಹ ಬಿಸಿಸಿಐ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿರುವ ಸದಸ್ಯರ ಬಗ್ಗೆ ಸಮಾಧಾನವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದು, ಈ ಬಾರಿ ವಿಶ್ವಕಪ್ ನಲ್ಲಿ ಮ್ಯಾಚ್ ವಿನ್ನರ್ ಯಾರಾಗಬಹುದು ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ತಂಡದಲ್ಲಿರುವ ಹಾರ್ದಿಕ್ ಪಾಂಡ್ಯ ಅವರ ಬಗ್ಗೆ ಸುನೀಲ್ ಗವಾಸ್ಕರ್ ಅವರ ಬಗ್ಗೆ ಸಂತೋಷ ಇದೆ. ಪಾಂಡ್ಯ ಅವರನ್ನು ರವಿಶಾಸ್ತ್ರಿ ಅವರೊಡನೆ ಹೋಲಿಕೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. 1985ರಲ್ಲಿ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ರವಿಶಾಸ್ತ್ರಿ ಅವರು ಅದ್ಭುತವಾದ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡಿದ ಹಾಗೆ, ಹಾರ್ದಿಕ್ ಪಾಂಡ್ಯ ಅವರು ಈ ವರ್ಷ ಅದ್ಭುತವಾದ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಸುನೀಲ್ ಗವಾಸ್ಕರ್ ಅವರಿಗೆ ವಿಶ್ವಾಸ ಇದೆ. “1985ರಲ್ಲಿ ರವಿಶಾಸ್ತ್ರಿ ಅವರು ನೀಡಿದಂತಹ ಪ್ರದರ್ಶನದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಹಾರ್ದಿಕ್ ಪಾಂಡ್ಯ ಈ ವರ್ಷ ಆಡಲಿದ್ದಾರೆ. ರವಿ ಪಂದ್ಯಗಳು ನಡೆದಾಗ ಬ್ಯಾಟ್ ಮತ್ತು ಬಾಲ್ ಎರಡರಲ್ಲೂ ಉತ್ತಮವಾದ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡಿದ್ದರು. ಕೆಲವು ಉತ್ತಮವಾದ ಕ್ಯಾಚ್ ಗಳನ್ನು ಸಹ ಅದ್ಭುತವಾಗಿ ಹಿಡಿದಿದ್ದರು.

ಆ ರೀತಿಯ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯ ಹಾರ್ದಿಕ್ ಪಾಂಡ್ಯ ಅವರಲ್ಲಿದೆ..” ಎಂದಿದ್ದಾರೆ ಗವಾಸ್ಕರ್ ಅವರು. 1985ರ ವಿಶ್ವ ಚಾಂಪಿಯನ್ಶಿಪ್ ನಲ್ಲಿ ರವಿಶಾಸ್ತ್ರಿ ಅವರು ಆಲ್ ರೌಂಡರ್ ಆಗಿ ಅದ್ಭುತವಾದ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡಿದ್ದರು. ಅದರಿಂದ ಅವರು ಸೀರಿಯಲ್ ವೀರ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗೆ ನಾಮಿನೇಟ್ ಸಹ ಆಗಿದ್ದರು. ಶಾಸ್ತ್ರಿ ಅವರು 5 ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ 182 ರನ್ ಗಳಿಸಿದರು. ಮೂರು ಅರ್ಧಶತಕ ಭಾರಿಸಿ, 8 ವಿಕೆಟ್ಸ್ ಪಡೆದುಕೊಂಡರು. ಆ ವರ್ಷ ಭಾರತ ತಂಡ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಗೆದ್ದಿತು. ಪಾಂಡ್ಯ ಅವರು ಬೆನ್ನು ನೋವಿನಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದವರು ಈಗ ಚೇತರಿಸಿಕೊಂಡು ನ್ಯಾಷನಲ್ ಟೀಮ್ ಗೆ ಮರಳಿ ಬಂದಿದ್ದಾರೆ. ಈಗ ಒಳ್ಳೆಯ ಫಾರ್ಮ್ ನಲ್ಲಿರುವ ಪಾಂಡ್ಯ ಅವರು, ರವಿಶಾಸ್ತ್ರಿ ಅವರ ಹಾಗೆ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಾರಾ ಎಂದು ಕಾದು ನೋಡಬೇಕಿದೆ.

Get real time updates directly on you device, subscribe now.