ಚಿಕ್ಕ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿಯೇ ಕೂದಲು ಉದುರುತ್ತಿದೆಯೇ?? ವಾರಕ್ಕೆ ಎರಡು ಬಾರಿ ಹೀಗೆ ಮಾಡಿ ಸಾಕು

ಚಿಕ್ಕ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿಯೇ ಕೂದಲು ಉದುರುತ್ತಿದೆಯೇ?? ವಾರಕ್ಕೆ ಎರಡು ಬಾರಿ ಹೀಗೆ ಮಾಡಿ ಸಾಕು

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಇಂದಿನ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಕೂದಲು ಉದುರುವುದು ಸಾಮಾನ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಿದೆ. ಮೊದಲು ಜನರು ಒಂದು ಹಂತವನ್ನು ದಾಟಿದ ನಂತರವೇ ಕೂದಲನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಿದ್ದರು, ಆದರೆ ಇಂದು ಸಣ್ಣ ಮಕ್ಕಳ ಕೂದಲು ಕೂಡ ವೇಗವಾಗಿ ಉದುರುತ್ತಿದೆ. ಇದಕ್ಕೆ ಮುಖ್ಯ ಕಾರಣ ದೇಹಕ್ಕೆ ಅನಗತ್ಯವಾದ ಆಹಾರ ಮತ್ತು ಪಾನೀಯವನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು. ಇಂದು, ತನಗಾಗಿ ಸಮಯವನ್ನು ಹುಡುಕಲು ಎರಡು ಕ್ಷಣಗಳು ಕಳೆಯಲು ಕೂಡ ಯಾರಿಗೂ ಸಮಯ ಉಳಿದಿಲ್ಲ. ಸರಿಯಾಗಿ ತಿನ್ನಲು ಕೂಡ ಯಾರಿಗೂ ಸಮಯವೂ ಸಿಗುವುದಿಲ್ಲ.

ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೇ ಇಂದಿನ ಯುವ ಜನಾಂಗ ಜಂಕ್ ಫುಡ್ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಆಸಕ್ತಿ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ, ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ, ಅವರು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಎಣ್ಣೆಯುಕ್ತ ಮತ್ತು ಅಶುಚಿಯಾದ ಆಹಾರವನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರುತ್ತಾನೆ. ಇದು ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ತುಂಬಾ ಒಳ್ಳೆಯದಲ್ಲ. ಹೀಗೆ ಕೂದಲು ಉದುರುವುದು ಪ್ರಾರಂಭವಾದಾಗ ಜನರು ಕೂದಲು ಉದುರುವುದನ್ನು ತಡೆಯಲು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟವಾಗುವ ವಿವಿಧ ರೀತಿಯ ಶ್ಯಾಂಪೂಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾರೆ. ಇದು ಅವರಿಗೆ ಪ್ರಯೋಜನವಾಗುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಕೂದಲು ಹೆಚ್ಚು ಬೇಗನೆ ಉದುರುತ್ತದೆ.

ಇನ್ನು ಕೆಲವು ಜನರು ಕೂದಲಿಗೆ ಅನೇಕ ರೀತಿಯ ತೈಲಗಳನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸುತ್ತಾರೆ, ಅದು ಅವರಿಗೆ ಪ್ರಯೋಜನವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಇದಕ್ಕಾಗಿ, ನಿಮ್ಮ ದೇಹವನ್ನು ಆಂತರಿಕವಾಗಿ ಗುಣಪಡಿಸುವುದು ಮುಖ್ಯ. ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರ ಮತ್ತು ಪಾನೀಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ವಿಶೇಷ ಗಮನ ಹರಿಸುವುದರ ಮೂಲಕವೂ ಈ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ತಡೆಯಬಹುದು. ಇದಲ್ಲದೆ, ಇಂದು ನಾವು ಅಂತಹ ಹೋಮ್ ಹೇರ್ ಪ್ಯಾಕ್ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳಲಿದ್ದೇವೆ, ಇದು ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲನ್ನು ನಿಗ್ರಹಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಹೇರ್ ಪ್ಯಾಕ್ ಪದಾರ್ಥಗಳು: 1 ಲೀಟರ್ ನೀರು, 20-25 ಪೇರಲ ತಾಜಾ ಎಲೆಗಳು, 20 ಮಿಲಿ ಹರಳೆಣ್ಣೆ,30 ಮಿಲಿ ತೆಂಗಿನ ಎಣ್ಣೆ

ಪಾಕವಿಧಾನ: ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ, ತೆಂಗಿನಕಾಯಿ ಮತ್ತು ಹರಳೆಣ್ಣೆ ಅನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಮಿಶ್ರಣ ಮಾಡಿ, ನಂತರ ಈ ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲಿಗೆ ತಿಳಿ ಕೈಗಳಿಂದ ಹಚ್ಚಿ. ಈಗ ಪೇರಲ ಎಲೆಗಳನ್ನು ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಹಾಕಿ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಕು’ದಿಸಿ. 10 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಕುದಿಸಿದ ನಂತರ, ನೀರನ್ನು ತಣ್ಣಗಾಗಲು ಬಿಡಿ. ಅರ್ಧ ಘಂಟೆಯವರೆಗೆ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಹಚ್ಚಿದ ನಂತರ, ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲನ್ನು ಪೇರಲ ನೀರಿನಿಂದ ಚೆನ್ನಾಗಿ ನೆನೆಸಿ. ಈಗ ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲನ್ನು ಮುಚ್ಚಿ ಮತ್ತು ಅರ್ಧ ಘಂಟೆಯವರೆಗೆ ಬಿಡಿ. ಈಗ ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲನ್ನು ಶುದ್ಧ ನೀರಿನಿಂದ ಚೆನ್ನಾಗಿ ತೊಳೆಯಿರಿ. ನೀವು ವಾರಕ್ಕೆ ಎರಡು ಬಾರಿ ಈ ವಿಧಾನವನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು. ಇದನ್ನು ಮಾಡುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲು ಉದುರುವುದು ನಿಲ್ಲುತ್ತದೆ.