ಐಎಎಸ್ ಸಂದರ್ಶನ ಆಸಕ್ತಿಕರ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು, ಬಳಸುವ ಮೊದಲು ಮು’ರಿದು ಬಳಸುವ ವಸ್ತು ಯಾವುದು ಗೊತ್ತೇ??

ಐಎಎಸ್ ಸಂದರ್ಶನ ಆಸಕ್ತಿಕರ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು, ಬಳಸುವ ಮೊದಲು ಮು’ರಿದು ಬಳಸುವ ವಸ್ತು ಯಾವುದು ಗೊತ್ತೇ??

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಯುಪಿಎಸ್ಸಿ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಅತ್ಯಂತ ಕಠಿಣ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ. ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ಯುವಕನು ಐಎಎಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಯಾಗಬೇಕೆಂದು ಕನಸು ಕಾಣುತ್ತಾನೆ. ಅನೇಕ ಜನರು ಇದಕ್ಕಾಗಿ ತಯಾರಿ ನಡೆಸುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ಯುಪಿಎಸ್ಸಿ ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಉತ್ತೀರ್ಣರಾಗಲು ಕೆಲವರ ಕೈಯಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಉತ್ತೀರ್ಣರಾದ ನಂತರ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯನ್ನು ಸಂದರ್ಶಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಸಂದರ್ಶನದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಅನೇಕ ಆಸಕ್ತಿಕರ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಕೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ, ಕೆಲವೊಂದು ಬಹಳ ಸುಲಭ ಎನಿಸಿದರೂ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಚಾಕಚಕ್ಯತೆ ಪರೀಕ್ಷಿಸಬಹುದಾದ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಕೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಎಷ್ಟು ವಕ್ರವಾಗಿರುತ್ತವೆ ಎಂದರೆ ಅವುಗಳನ್ನು ಕೇಳಿದ ನಂತರ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯು ಬಹಳ ಚಿಂತನಶೀಲನಾಗುತ್ತಾನೆ. ಇಂದು ನಾವು ನಿಮಗೆ ಐಎಎಸ್ ಸಂದರ್ಶನದ ಕೆಲವು ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಮತ್ತು ಉತ್ತರಗಳನ್ನು ಹೇಳಲಿದ್ದೇವೆ ಬನ್ನಿ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳೋಣ.

ಮೊದಲನೇ ಪ್ರಶ್ನೆ: ಸಮುದ್ರದಲ್ಲಿ ಜನಿಸಿದರೂ ಮನೆಯಲ್ಲಿಯೇ ಇರುವ ವಸ್ತು ಯಾವುದು?? ಗೊತ್ತೇ ?? ಈ ಪ್ರಶ್ನೆಯನ್ನು ನೋಡಿದ ನಂತರ, ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಆಲೋಚನೆ ಮಾಡುತ್ತೀರಾ ! ಆದರೆ ಅಲ್ಲಿ ಕುಳಿತಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿ ವೇಗವಾಗಿ ಮಾತ್ರ ಉತ್ತರ ಹೇಳಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ಸರಿಯಾದ ಉತ್ತರ ಏನೇಂದರೆ “ಉಪ್ಪು”.

ಇನ್ನು ಮತ್ತೊಂದು ಪ್ರಶ್ನೆ ಏನೇಂದರೆ- ಇಬ್ಬರು ಗಂಡು ಮಕ್ಕಳು ಮತ್ತು ಇಬ್ಬರು ತಂದೆ ಚಿತ್ರ ನೋಡಲು ಹೋದರು, ಅವರ ಬಳಿ ಮೂರು ಟಿಕೆಟ್ ಗಳು ಮಾತ್ರ ಇರುತ್ತವೆ, ಆದರೂ ಕೂಡ ಎಲ್ಲರೂ ಸಿನಿಮಾ ನೋಡುತ್ತಾರೆ ಅದು ಹೇಗೆ?? ಈ ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ಉತ್ತರ- ನೀವು ಈ ಪ್ರಶ್ನೆಯನ್ನು ನೋಡುತ್ತಿರುವಾಗ. ಈ ಪ್ರಶ್ನೆಯಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರು ಗಂಡು ಮಕ್ಕಳು ಮತ್ತು ಇಬ್ಬರು ತಂದೆಗೆ ಮೂರು ಟಿಕೆಟ್ ಇದ್ದರೆ, ಅವರು ಹೇಗೆ ಚಿತ್ರವನ್ನು ನೋಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ? ಆಗಾಗ್ಗೆ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯು ಈ ಪ್ರಶ್ನೆಯನ್ನು ಕೇಳಿದ ತಕ್ಷಣ ಆಫರ್ ಅದು ಇದು ಎಂದು ಆಲೋಚನೆ ಮಾಡುತ್ತಾನೆ, ಆದರೆ ಈ ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ಉತ್ತರವು ತುಂಬಾ ಸರಳವಾಗಿದೆ. ಅಜ್ಜ, ತಂದೆ ಮತ್ತು ಮಗ ಕೇವಲ 3 ಜನರು ಮಾತ್ರ.

ಇನ್ನು ಅದೇ ರೀತಿ ಮತ್ತೊಂದು ಪ್ರಶ್ನೆ ಏನೇಂದರೆ- ಕರವಸ್ತ್ರದ ಒಂದು ಮೂಲೆಯನ್ನು ಕ’ತ್ತರಿಸಿ, ನಂತರ ಎಷ್ಟು ಮೂಲೆಗಳು ಉಳಿದಿವೆ ಎಂದು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ್ದಾರೆ?? ಕರವಸ್ತ್ರದಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕು ಮೂಲೆಗಳಿವೆ. ಕರವಸ್ತ್ರದ ಒಂದು ಮೂಲೆಯನ್ನು ಕ’ತ್ತರಿಸಿದಾಗ, ಕ’ತ್ತರಿಸಿದ ಮೂಲೆಯಿಂದ ಎರಡು ಮೂಲೆಗಲು ಉಂಟಾಗುತ್ತವೆ. ಅಂದರೆ, ಕರವಸ್ತ್ರ ಈಗ ಐದು ಮೂಲೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಇನ್ನು ಅದೇ ರೀತಿ ಮತ್ತೊಂದು ಪ್ರಶ್ನೆ ಏನೇಂದರೆ, ವಸ್ತುವನ್ನು ಬಳಸುವ ಮುನ್ನ ಅದನ್ನು ಮು’ರಿದು ಬಳಸಬೇಕಾದ ವಸ್ತು ಯಾವುದು? ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಈ ಪ್ರಶ್ನೆಯನ್ನು ಕೇಳಿದ ನಂತರ ಸಾಕಷ್ಟು ಯೋಚಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾರೆ. ಈ ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ಸರಿಯಾದ ಉತ್ತರವೆಂದರೆ “ಮೊಟ್ಟೆ”, ಏಕೆಂದರೆ ಮೊಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಮು’ರಿಯದೆ ಬಳಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

ಪ್ರಶ್ನೆ- ಭಾರತದ ರಾಷ್ಟ್ರಪತಿಯ ಇಚ್ಛೆಯವರೆಗೂ ಯಾರು ಅಧಿಕಾರದಲ್ಲಿ ಉಳಿಯಬಹುದು? ಸರಿಯಾದ ಉತ್ತರ ರಾಜ್ಯಪಾಲರು. ಪ್ರಶ್ನೆ- ಕಬ್ಬಿಣವನ್ನು ಹೇಗೆ ತಯಾರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ?- ಈ ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ಸರಿಯಾದ ಉತ್ತರವೆಂದರೆ ಜನರು ಅದಿರಿನಿಂದ ಕಬ್ಬಿಣವನ್ನು ತಯಾರಿಸುತ್ತಾರೆ. ಇದನ್ನು ಭೂಮಿಯಿಂದ ಖನಿಜವಾಗಿ ಹೊರತೆಗೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ಭೂಮಿಯೊಳಗಿನ ನಾಲ್ಕನೇ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಖನಿಜವಾಗಿದೆ.

ಪ್ರಶ್ನೆ- ನಿಮ್ಮ ಜೇಬಿನಲ್ಲಿ 5 ಚಾಕೊಲೇಟ್‌ಗಳಿವೆ, ನೀವು ಎರಡನ್ನು ತೆಗೆದರೇ, ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಎಷ್ಟು ಚಾಕೊಲೇಟ್‌ಗಳು ಉಳಿದಿವೆ? ಉತ್ತರ – ಈ ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ಉತ್ತರ ತುಂಬಾ ಸರಳವಾಗಿದೆ. ಆಗಾಗ್ಗೆ ಜನರು ಈ ಪ್ರಶ್ನೆಯನ್ನು ಕೇಳಿದ ನಂತರ ಬಹಳಷ್ಟು ಆಲೋಚನೆಗಳಲ್ಲಿ ತೊಡಗುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ನೀವು ಈ ಪ್ರಶ್ನೆಯನ್ನು ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ ನೋಡಿದರೆ, ನಿಮಗೆ ಸರಿಯಾದ ಉತ್ತರ ತಿಳಿಯುತ್ತದೆ. ಈ ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ಸರಿಯಾದ ಉತ್ತರ “ಐದು”, ಏಕೆಂದರೆ ಜೇಬಿನಲ್ಲಿ ಐದು ಚಾಕೊಲೇಟ್‌ಗಳಿವೆ, ನಾವು ಎರಡನ್ನು ತೆಗೆದಿದ್ದರು ಕೂಡ ಕೈಯಲ್ಲಿ ಎರಡು ಜೇಬಿನಲ್ಲಿ ಮೂರು ಚಾಕೊಲೇಟ್‌ಗಳು ಉಳಿದಿವೆ.

ಪ್ರಶ್ನೆ- ಹಗಲಿನ ಬೆಳಕಿನಲ್ಲಿಯೂ ನಮಗೆ ಕಾಣಿಸದಿರುವುದು ಏನು? ಉತ್ತರ- ನಮಗೆ ಹಗಲು ಹೊತ್ತಿನಲ್ಲಿಯೂ “ಕತ್ತಲೆ” ಯನ್ನು ನೋಡಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಪ್ರಶ್ನೆ- ಬಾಳೆಹಣ್ಣು ತಿಂದ ನಂತರ ಜಪಾನ್ ಜನರು ಏನು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ? ಏನು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಎನ್ನುವ ಆಲೋಚನೆ ಮಾಡಬಾರದು ಯಾಕೆಂದರೇ ಚಿಪ್ಪೆಯಿಂದ ಲಾಭಗಳು ಇರಬಹುದು ಆದರೆ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಎಲ್ಲರೂ ಅದನ್ನು ಶೇಕರಿಸುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅರ್ಥ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು ಅಂದರೇ ಈ ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ಉತ್ತರ ಎಸೆಯುತ್ತಾರೆ. ಇನ್ನು ಮತ್ತೊಂದು ಪ್ರಶ್ನೆ ಏನೇಂದರೆ ಎಂಟನ್ನು ಎಂಟು ಬಾರಿ ಬರೆಯುವುದರಿಂದ ಉತ್ತರವು ಸಾವಿರ ಆಗುತ್ತದೆ, ಹೇಗೆ ಹೇಳಿ? ಈ ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ಸರಿಯಾದ ಉತ್ತರ, 88 +8 + 888 + 8 + 8 = 1000.