ಮೋದಿಜಿ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮಗೆ ಗೊತ್ತಿರದ ಹತ್ತು ಸತ್ಯಗಳು..!! ಯಾವ್ಯಾವು ಗೊತ್ತಾ..??

ವಿಶ್ವದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವ ರಾಷ್ಟ್ರದ ಪ್ರಧಾನಮಂತ್ರಿಯಾಗಿರುವ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿಜಿ ಸ್ವತಂತ್ರ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಹುಟ್ಟಿದ ಮೊದಲ ಪ್ರಧಾನಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಹೌದು ಇಂತಹ ಸತ್ಯಗಳು ಕೆಲವೇ ಕೆಲವು ಜನರಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಗೊತ್ತು ಅದರೆ ಇಂತಹ ಹಲವು ಸತ್ಯಗಳನ್ನು ನಾವು ನಿಮ್ಮ ಮುಂದೆ ಇಡುವ ಸಣ್ಣ ಪ್ರಯತ್ನ ಮಾಡಿದೆವೆ..ಮುಂದೆ ಓದಿ

1.ಯುವಕನಿದಾಗಲೇ ದೇಶದ ಬಗ್ಗೆ ಅಪಾರವಾದ ಕಾಳಜಿ; ಮೋದಿ ಪರಂಬದಿಂದಲೇ ದೇಶದ ಬಗ್ಗೆ ಅಪಾರವಾದ ಕಾಳಜಿ ಹೊಂದಿದು ಬಾಲ್ಯದಲ್ಲಿ 1965 ರ ಇಂಡೋ-ಪಾಕ್ ಯುದ್ಧದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ರೈಲ್ವೆ ನಿಲ್ದಾಣಗಳಲ್ಲಿ ಭಾರತ ಸೇನೆಗೆ ಸ್ವಯಂಸೇವಕರಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಿದರು ಹಾಗೂ ಅವರು 1967 ರಲ್ಲಿ ಗುಜರಾತ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರವಾಹ ಸಂತ್ರಸ್ತರಿಗೆ ನೆರವಾದರು.

2.ಮೋದಿ ಫ್ಯಾಷನ್ ಐಕಾನ್; ಹೌದು!!ಮೋದಿ ಉಡುಪುಗಳಿಗೆ ಎಲ್ಲರೂ ಮನಸೊತ್ತು ಹೋಗುತ್ತಾರೆ.. ಅವರ ಬಟ್ಟೆ ಆಯ್ಕೆಗಳು ಯಾವಾಗಲೂ ಮಾಧ್ಯಮದ ಗಮನ ಸೆಳೆಯುತ್ತವೆ. ಅವರು ಅಹಮದಾಬಾದ್ನ ‘ಜೇಡ್ ಬ್ಲೂ’ ಎಂಬ ಹೆಸರಿನ ಕೆಲವು ಬ್ರಾಂಡ್ನಿನ ಬಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸುತ್ತಾರೆ.

3.ಧಾರ್ಮಿಕತೆಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಗೌರವ; ಮೋದಿ ಅವರನ್ನು ಹಿಂದೂ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯತಾವಾದಿ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅವರೊಬ್ಬ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯತೆ ಗೌರವ ಕೊಡುವ ವ್ಯಕ್ತಿ ಎಂದು ಹಲವು ಬಾರಿ ಸಾಬೀತು ಪಡಿಸಿದಾರೆ.ಹಿಂದೂ ಧರ್ಮ ಮತ್ತು ಬೌದ್ಧಧರ್ಮ ಅವರು ಹೆಚ್ಚು ಪುಜಿಸು ಧರ್ಮಗಳಾವಿವೆ. ಈ ಧರ್ಮಗಳ ಬಗೆಗಿನ ಅವರ ಸೆಳೆತಕ್ಕೆ ಕಾರಣ ಅವರ ಜನ್ಮಸ್ಥಳವಾಗಿದೆ.

4.ಸರಳವಾದ ಹಿನ್ನೆಲೆ; ಅವರು ಸ್ವತಃ ನಾನು ‘ಬಡವನ’ ಎಂದು ಕರೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಆದರೆ ಇದು ನಿಜ ಅವರು ಕಷ್ಟದ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಿಂದ ಬಂದಿದ್ದಾರೆ. ಅವರ ತಾಯಿ ಪಾತ್ರೆಗಳನ್ನು ತೊಳೆದು ಮೋದಿಜಿ ಯನ್ನು ಬೆಳೆಸಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ನಡೆದಿರುವ ಹಲವು ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಿಗೆ ಛಾಯಾಚಿತ್ರಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಸಹ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಮಾಡಲಾಗಲಿಲ್ಲ.

5.ಯುಎಸ್ ವೀಸಾ ಪ್ರಕರಣ; ಯು.ಎಸ್. ಸರ್ಕಾರವು ಅವರನ್ನು 9 ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ವೀಸಾ ನಿರಾಕರಿಸುತ್ತು. ಚುನಾವಣೆಯ ಬಳಿಕ ಮೋದಿ ಅವರಿಗೆ ಯುಎಸ್ ವೀಸಾ ನೀಡಲಾಯಿತು.

6. ಕಡಿಮೆ ಹವ್ಯಾಸಗಳು; ಕವಿತೆ ಬರೆಯುವ ಮತ್ತು ಛಾಯಾಗ್ರಹಣ ಮೋದಿಯವರ ಹವ್ಯಾಸಗಳು. ಅವರು ಗುಜರಾತಿನಲ್ಲಿದಾಗ ಕೆಲವು ಪುಸ್ತಕಗಳನ್ನು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ. ಅವರಿಂದ ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಲಾದ ಛಾಯಾಚಿತ್ರಗಳು ಪ್ರದರ್ಶನವನ್ನು ಸಹ ಇಡಲಾಗಿತ್ತು.

prime-minister-chai-759

7. ಮಲಗುವ ಸಮಯ; ಹಲವು ಸಂದರ್ಶನಗಳಲ್ಲಿ ತಾವು ಹೆಚ್ಚು ನಿದ್ರೆ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.ಅವರು ದಿನಕ್ಕೆ 5 ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಮಾತ್ರ ನಿದ್ರೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.ಅವರು ಯಾವಾಗ ಮಲಗಿದರು ಬೆಳಗ್ಗೆ 5:30 ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ಆಗುತ್ತದೆ!

narendra-modi-full-hd-wallpaper

8. ಭಾಷೆ; ಹಿಂದಿ ಭಾಷೆ ಯಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡುವ ಮೋದಿ ಹಿಂದಿ ಭಾಷೆಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಗೌರವ ಕೊಡುತ್ತಾರೆ. ಇಂಗ್ಲಿಷ್ನಲ್ಲಿ ನಿರರ್ಗಳವಾಗಿ ಮಾತನಾಡಬವುದು ಆದರೆ ಮೊದಲು ಹಿಂದಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಾಶಸ್ತ್ಯ ತದನಂತರ ಉಳಿದ ಭಾಷೆಗೆ ಗೌರವ ಕೊಡಬೇಕು ಎನ್ನುವುದು ಅವರ ವಾದ.

NarendraModi

9.ಪ್ರೀತಿಯ ತಾಯಿ; ಹೊಸ ಸಾಹಸವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ ಮೊದಲು ಅವರು ತಮ್ಮ ತಾಯಿಯ ಆಶೀರ್ವಾದವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಗುಜರಾತಿನ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಯಾದಾಗ, ಅವರ ತಾಯಿ “ಬೀಟಾ, ಕಾಡಿ ಲ್ಯಾಂಚ್ ನಾ ಲೀಸ್ “ಅರ್ಥ” ಮಗ, ಎಂದಿಗೂ ಲಂಚ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಡ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು “.

10. ಪರ್ಯಾಯ ವೃತ್ತಿಜೀವನ ಮೊದಲಿಗೆ, ಮೋದಿ ರಾಜಕೀಯದಲ್ಲಿ ಸೇರಲು ಬಯಸಲಿಲ್ಲ. ರಾಮಕೃಷ್ಣ ಮಿಷನ್ನಲ್ಲಿ ನೆಲೆಸಲು ಅವರು ಬಯಸಿದ್ದರು. ಇದಲ್ಲದೆ, ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕತೆಗೆ ಅವರ ಪ್ರೀತಿಯು ತುಂಬಾ ಮಹತ್ವದ್ದಾಗಿತ್ತು, ಹದಿಹರೆಯದವರಾಗಿದ್ದಾಗ ಅವರು ಮನೆಯಿಂದ ಹಿಮಾಲಯಕ್ಕೆ ಹೋಗಿ 2 ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಸಾಧುಗಳೊಂದಿಗೆ ಹಿಂದೂತ್ವವನ್ನು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಿದರು.

Post Author: Ravi Yadav