ವರ್ಷದ ಕೊನೆಯ ಸೂರ್ಯಗ್ರಹಣ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆಯಂದು ನಡೆಯಲಿದೆ, ಈ ದಿನ ಮರೆತು ಕೂಡ ಈ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡಲೇಬೇಡಿ. ಪರಿಣಾಮ ಹೇಗೆ ತಪ್ಪಿಸುವುದು ಗೊತ್ತೇ??

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ ಮುಂದಿನ ತಿಂಗಳು ಡಿಸೆಂಬರ್ 4 ರ ಶನಿವಾರದಂದು ವರ್ಷದ ಕೊನೆಯ ಸೂರ್ಯಗ್ರಹಣ ಸಂಭವಿಸಲಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅದರ ಗ್ರಹಣ ಅವಧಿಯು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಗೋಚರಿಸದ ಕಾರಣ ಮಾನ್ಯವಾಗಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ಇನ್ನೂ ಜ್ಯೋತಿಷಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ ಇದು ಎಲ್ಲರ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ಜನರು ಈ ದಿನದಂದು ವಿಶೇಷ ಮುನ್ನೆಚ್ಚರಿಕೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಸೂಚಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಡಿಸೆಂಬರ್ 4, ಶನಿವಾರದಂದು ಸೂರ್ಯಗ್ರಹಣವು ಅಂಟಾರ್ಕ್ಟಿಕಾ, ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ, ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ಮತ್ತು ದಕ್ಷಿಣ ಅಮೆರಿಕಾದಲ್ಲಿ ಗೋಚರಿಸುತ್ತದೆ. ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಇದು ಗೋಚರಿಸದಿದ್ದರೂ, ಅದರ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಕೆಲವು ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವುದು ಅವಶ್ಯಕ. ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಏನು ಮಾಡಬೇಕು ಮತ್ತು ಏನು ಮಾಡಬಾರದು ಎಂದು ತಿಳಿಯೋಣ.

ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ ಸೂರ್ಯಗ್ರಹಣದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸಲಾಗಿದೆ. ಹಾಗಾಗಿ ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಊಟ ಮಾಡಬೇಡಿ, ಯಾವುದೇ ಹೊಸ ಕೆಲಸವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬೇಡಿ ಅಥವಾ ಸೂರ್ಯಗ್ರಹಣದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಶುಭ ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ಮಾಡಬೇಡಿ. ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಉಗುರು ಕತ್ತರಿಸುವುದು ನಿಷಿದ್ಧ, ತಲೆ ಬಾಚುವುದು ಕೂಡ ನಿಷಿದ್ಧ, ಇನ್ನು ಗ್ರಹಣ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಮಲಗುವುದು ನಿಷಿದ್ಧ

ಇನ್ನು ಗ್ರಹಣದ ಪ್ರಭಾವ ತಪ್ಪಿಸಲು ತುಳಸಿ ಎಲೆಗಳನ್ನು ಮೊದಲೇ ಬೇಯಿಸಿದ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಹಾಕಬೇಕು. ಸೂರ್ಯಗ್ರಹಣದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಏನು ಮಾಡಬೇಕೆಂದರೆ ಬಾಗಿಲು ಮುಚ್ಚಿ, ಮನೆಯ ಒಳಗಡೆ ಇರಿ, ಗ್ರಹಣದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಪ್ರಧಾನ ದೇವತೆಯನ್ನು ಪೂಜಿಸಿ. ಮಂತ್ರಗಳನ್ನು ಪಠಿಸಿ. ಇನ್ನು ಒಂದು ವೇಳೆ ಹೊರಗಡೆ ಇದ್ದರೇ ಸೂರ್ಯಗ್ರಹಣದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ದಾನ ಮಾಡುವುದು ಮಂಗಳಕರವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ರಾಶಿಯ ಮೇಲಿನ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ದಾನ ಮಾಡಿ. ಗ್ರಹಣ ಮುಗಿದ ನಂತರ ಸ್ನಾನ ಮಾಡಿ ಬಟ್ಟೆ ಬದಲಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಗ್ರಹಣ ಮುಗಿದ ನಂತರ ಮನೆಯನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಬೇಕು. ಸೂರ್ಯಗ್ರಹಣದ ಸಮಯ ಸೂರ್ಯಗ್ರಹಣ ಸಮಯ: 4 ಡಿಸೆಂಬರ್ 2021, ಶನಿವಾರದ ದಿನವು ಮಾರ್ಗಶೀರ್ಷ ಮಾಸದ ಕೃಷ್ಣ ಪಕ್ಷ ಅಮಾವಾಸ್ಯೆಯ ದಿನಾಂಕವಾಗಿದೆ. ಸೂರ್ಯಗ್ರಹಣವು ಡಿಸೆಂಬರ್ 4 ರಂದು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 10:59 ಕ್ಕೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 03:07 ಕ್ಕೆ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

Post Author: Ravi Yadav