ಕರುನಾಡ ವಾಣಿ
ಇದು ನಿಮ್ಮ ಧ್ವನಿ

ಕನ್ನಡ ಚಿತ್ರರಂಗದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲರಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ವಿದ್ಯಾವಂತರು ಯಾರ್ಯಾರು ಗೊತ್ತೇ?? ಅಸಾಧಾರಣ ಶಿಕ್ಷಣ ಪಡೆದವರು ಯಾರ್ಯಾರು ಗೊತ್ತೇ??

11

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ ಇಂದಿನ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ, ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರಿಗೂ ಶಿಕ್ಷಣವು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ವೃತ್ತಿಜೀವನವನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸುವಲ್ಲಿ ಇದು ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರ ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಶಿಕ್ಷಣವು ನಮ್ಮ ಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಕೌಶಲ್ಯವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವ ಸಾಧನ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೇ ವ್ಯಕ್ತಿಯನ್ನು ಸಮಗ್ರವಾಗಿ ಪೋಷಿಸುವ ಮತ್ತು ತೃಪ್ತಿಯ ಭಾವವನ್ನು ನೀಡುವ ಮಾಧ್ಯಮವಾಗಿದೆ. ಇನ್ನು ಚಲನಚಿತ್ರಗಳ ವಿಷಯಕ್ಕೆ ಬಂದರೆ, ನಮ್ಮ ನೆಚ್ಚಿನ ತಾರೆಯರ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ವಿವರಗಳನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವ ಕುತೂಹಲ ನಮಗಿರುತ್ತದೆ. ಇಂದು ನಾವು ಸಂಪೂರ್ಣ ತಿಳಿಸುತ್ತೇವೆ ಕೇಳಿ.

ರಮೇಶ್ ಅರವಿಂದ್: ಇಂದು ಕನ್ನಡ ಚಿತ್ರರಂಗದ ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರತಿಭಾವಂತ ನಟರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು. ಕನ್ನಡದ ಹೊರತಾಗಿ ರಮೇಶ್ ತಮಿಳು, ತೆಲುಗು ಮತ್ತು ಮಲಯಾಳಂ ಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ರಮೇಶ್ ಅವರು ತಮ್ಮ ಶಾಲಾ ಶಿಕ್ಷಣವನ್ನು ಶ್ರೀ ಕುಮಾರಣ್ಣನ ಮಕ್ಕಳ ಮನೆ ಮತ್ತು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪ್ರೌಢ ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ಮುಗಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ತಮ್ಮ ಕಾಲೇಜಿನ ಅಧ್ಯಯನವನ್ನು ಬೆಂಗಳೂರಿನ ನ್ಯಾಷನಲ್ ಕಾಲೇಜಿನಲ್ಲಿ ಮುಗಿಸಿದರು. ನಂತರ ಅವರು UVCE ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಮೆಕ್ಯಾನಿಕಲ್ ಇಂಜಿನಿಯರಿಂಗ ಪ್ರವೇಶ ಪಡೆದರು ಮತ್ತು ಪದವಿ ಪಡೆದರು.

ಸುದೀಪ್: ಸುದೀಪ್ ರವರು ತಮ್ಮ ಅಭಿಮಾನಿಗಳಲ್ಲಿ ಕಿಚ್ಚ ಎಂದು ಪ್ರಸಿದ್ಧರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಕನ್ನಡ ಚಿತ್ರರಂಗದ ಪ್ರಮುಖ ತಾರೆಯರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು. ಈ ನಟ ಉತ್ತಮ ನಟನಾ ಅರ್ಹತೆ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಪದವಿ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಹೌದು, ಸುದೀಪ್ ರವರು ಬೆಂಗಳೂರಿನ ದಯಾನಂದ ಸಾಗರ್ ಕಾಲೇಜ್ ಆಫ್ ಇಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಇಂಡಸ್ಟ್ರಿಯಲ್ ಮತ್ತು ಪ್ರೊಡಕ್ಷನ್ ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಸ್ಟ್ರೀಮ್‌ನಲ್ಲಿ ಬ್ಯಾಚುಲರ್ ಆಫ್ ಇಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ತನ್ನ ವೃತ್ತಿಪರ ಪದವಿಯನ್ನು ಮುಗಿಸಿದ ನಂತರ ನಟ ನಟನೆಯಲ್ಲಿ ತರಬೇತಿ ಪಡೆಯಲು ಮುಂಬೈಗೆ ಹೋದರು ಮತ್ತು ನಟನೆಯ ರೋಷನ್ ತನೇಜಾ ಸ್ಕೂಗೆ ಹಾಜರಾದರು.

ರಕ್ಷಿತ್ ಶೆಟ್ಟಿ: ಕರ್ನಾಟಕದ ಉಡುಪಿ ಪ್ರದೇಶದಿಂದ ಬಂದಿರುವ ರಕ್ಷಿತ್ ಶೆಟ್ಟಿ ಓದಿನಲ್ಲಿ ಮೂಲತಃ ಇಂಜಿನಿಯರ್. ರಕ್ಷಿತ್ ಶೆಟ್ಟಿ ಉಡುಪಿಯ ಎಂಜಿಎಂ ಕಾಲೇಜಿನಲ್ಲಿ ಪಿಯು ಕೋರ್ಸ್ ಮುಗಿಸಿದ ನಂತರ ನಟ ನಿಟ್ಟೆಯ ಎನ್‌ಎಂಎಎಂ ಇನ್‌ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜಿಯಿಂದ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಕಮ್ಯುನಿಕೇಶನ್ ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಪದವಿ ಪಡೆದರು. ಅವರು ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಸಾಫ್ಟ್‌ವೇರ್ ವೃತ್ತಿಪರರಾಗಿ ಕೆಲಸ ಆರಂಭಿಸಿದರು. ನಂತರ, ಚಲನಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಅವರ ಆಸಕ್ತಿಯು ಅವರಿಗೆ ಸಿನಿಮಾ ಕ್ಷೇತ್ರವನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸುವಂತೆ ಮಾಡಿತು.

ಶ್ರೀನಿಧಿ ಶೆಟ್ಟಿ: ಶ್ರೀನಿಧಿ ಶೆಟ್ಟಿ ಅವರು ಕನ್ನಡ ಚಿತ್ರರಂಗದಲ್ಲಿ ಉದಯೋನ್ಮುಖ ತಾರೆ. ತನ್ನ ಮೊದಲ ಕನ್ನಡ ಚಿತ್ರ ಕೆಜಿಎಫ್ ಅಧ್ಯಾಯ 1 ರ ದೊಡ್ಡ ಯಶಸ್ಸಿನೊಂದಿಗೆ ಇವರು ಸ್ಟಾರ್ ಆದರು. ಈ ವರ್ಷ ಬಿಡುಗಡೆಯಾಗಲಿರುವ ಕೆಜಿಎಫ್ ಫ್ರಾಂಚೈಸ್‌ನ ಎರಡನೇ ಕಂತಿನಲ್ಲಿ ನಟಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಕರ್ನಾಟಕದ ಮಂಗಳೂರು ಪ್ರದೇಶದಿಂದ ಬಂದಿರುವ ಶ್ರೀನಿಧಿ ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಜೈನ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದಿಂದ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕಲ್ ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಪದವಿ ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಐಂದ್ರಿತಾ ರೇ: ಐಂದ್ರಿತಾ ರೇ ಅವರು ಜಂಗ್ಲೀ, ಮನಸಾರೆ ಮುಂತಾದ ಹಿಟ್‌ಗಳನ್ನು ನೀಡಿದ ಕನ್ನಡದ ಜನಪ್ರಿಯ ನಟಿ. 2000 ರ ದಶಕದಲ್ಲಿ ಅವರು ಹಲವಾರು ಯಶಸ್ವಿ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ನೀಡಿದರು ಮತ್ತು ಕನ್ನಡ ಚಿತ್ರರಂಗದ ಪ್ರಮುಖ ನಟರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾಗಿ ತಮ್ಮನ್ನು ತಾವು ಗುರುತಿಸಿಕೊಂಡರು. ಐಂದ್ರಿತಾ ರೇ ರವರು ತನ್ನ ಪ್ರೌಢ ಶಾಲಾ ಶಿಕ್ಷಣವನ್ನು ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಪ್ರತಿಷ್ಠಿತ ಬಾಲ್ಡ್ವಿನ್ ಗರ್ಲ್ ಪ್ರೌಡ ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿ ಮುಗಿಸಿದ್ದಾರೆ. ನಂತರ, ಅವರು ದಂತ ವಿಜ್ಞಾನದಲ್ಲಿ ಸ್ನಾತಕೋತ್ತರ ಪದವಿ ಪಡೆಯಲು ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಬಿಆರ್ ಅಂಬೇಡ್ಕರ್ ದಂತ ಕಾಲೇಜಿಗೆ ಸೇರಿದರು.