ಕರುನಾಡ ವಾಣಿ
ಇದು ನಿಮ್ಮ ಧ್ವನಿ

ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಭಾರತೀಯ ಸೇನೆಗೆ ಆನೆಬಲ, ಭಾರತೀಯ ನೌಕಾ ಪಡೆ ಸೇರಿಕೊಂಡ ವಿಶ್ವದಲ್ಲಿಯೇ ಬಲಿಷ್ಠ ಅಸ್ತ್ರ, ವಿಶೇಷತೆ ಏನು ಗೊತ್ತೇ??

9

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ ರಕ್ಷಣಾ ವಲಯದಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯ ಸೇನೆಗೆ ಹಲವಾರು ಉನ್ನತ ಮಟ್ಟದ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತಗಳು ಸೇರುತ್ತಲೇ ಇವೆ. ರಫೇಲ್ ನಂತರ ಈಗ ಎರಡು ಹೊಸ ಹೆಲಿಕಾಪ್ಟರ್ ಗಳು ಭಾರತದ ನೌಕಾದಳವನ್ನು ಸೇರಿಕೊಂಡಿವೆ. ಈ ಹಿಂದೆ ಅಮೇರಿಕಾದಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಇದ್ದ ಎಂಎಚ್-60 ಹೆಸರಿನ ಎರಡು ಹೆಲಿಕಾಪ್ಟರ್ ಗಳನ್ನು ಅಮೇರಿಕಾ ನೌಕಾಪಡೆ ಭಾರತ ನೌಕಾದಳಕ್ಕೆ ಹಸ್ತಾಂತರಿಸಿದೆ. ಈ ಹೆಲಿಕಾಪ್ಟರ್ ನ ವಿಶೇಷತೆಗಳು ಈ ಕೆಳಗಿನಂತಿವೆ.

ಹೆಲಿಕಾಪ್ಟರ್ ಗಳನ್ನ ಉತ್ತಮ ಹವಾಮಾನಗಳಿದ್ದರೇ ಮಾತ್ರ ಆಪರೇಟ್ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು. ಆದರೇ ಎಂಎಚ್-60 ಹೆಲಿಕಾಪ್ಟರ್ ಗಳು ಎಂತಹ ಪ್ರತಿಕೂಲ ವಾತಾವರಣವಿದ್ದರೂ ಈ ಹೆಲಿಕಾಪ್ಟರ್ ಗಳನ್ನು ನಿಸ್ಸಂದೇಹವಾಗಿ ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಎಂಎಚ್ -60 ಆರ್ ಸಮುದ್ರ ಹೆಲಿಕಾಪ್ಟರ್ ಆಗಿದ್ದು, ಅತ್ಯಾಧುನಿಕ ಏವಿಯಾನಿಕ್ಸ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಅನೇಕ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸಲು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ಈ ಹೆಲಿಕಾಪ್ಟರ್ ಭಾರತೀಯ ನೌಕಾಪಡೆಯ ಮೂರು ಆಯಾಮದ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಳ ಮಾಡಲಿದೆ. ನಾವೀನ್ಯತೆ ಹಾಗೂ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದಲ್ಲಿ ಭಾರತ ಇತರೆ ದೇಶಗಳಿಗಿಂತ ಒಂದು ಹೆಜ್ಜೆ ಮುಂದೆ ಇಟ್ಟಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರೇ ಅದು ಅತಿಶಯೋಕ್ತಿ ಅಲ್ಲ.

ಈ ಹಿಂದೆ 2020 ರ ಫೆಬ್ರವರಿಯಲ್ಲಿ ನಡೆದಿದ್ದ ನಮಸ್ತೇ ಟ್ರಂಪ್ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಕ್ಕೆ ಆಗಮಿಸಿದ್ದ ಅಮೇರಿಕಾ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡೋನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಆಗಮಿಸಿದ್ದಾಗ ಈ ಒಪ್ಪಂದವನ್ನ ಭಾರತ , ಅಮೇರಿಕಾ ಮುಂದೆ ಇಟ್ಟಿತ್ತು. ಆಗಲೇ ಅಮೇರಿಕಾ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಈ ಒಪ್ಪಂದಕ್ಕೆ ಸಹಿ ಹಾಕಿದ್ದರು. ಅದರಂತೆ ಈಗ ಹೆಲಿಕಾಪ್ಟರ್ ಗಳನ್ನು ಅಮೇರಿಕಾ ನೌಕಾಪಡೆ ಭಾರತದ ನೌಕಾಪಡೆಗೆ ಹಸ್ತಾಂತರಿಸಿದೆ. ಈ ಎರಡು ಎಂಎಚ್-60 ಹೆಲಿಕಾಪ್ಟರ್ ಗಳ ಸೇರ್ಪಡೆ ಭಾರತ, ವಿಶ್ವದ ದೊಡ್ಡಣ್ಣ ಅಮೆರಿಕ ಜೊತೆ ರಕ್ಷಣಾ ಸಂಬಂಧಗಳನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಬಲಪಡಿಸಿದೆ. ಕಳೆದ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ದ್ವಿಪಕ್ಷೀಯ ರಕ್ಷಣಾ ವ್ಯಾಪಾರವು 20 ಬಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್‌ಗಳಿಗಂತೂ ಹೆಚ್ಚು ವಿಸ್ತರಿಸಿದೆ ಎಂದು ಮೂಲಗಳು ಹೇಳಿವೆ. ಈ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮ್ಮ ಮುಕ್ತ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳನ್ನು ನಮಗೆ ಕಮೆಂಟ್ ಮೂಲಕ ತಿಳಿಸಿ.