ಸೃಗರ್, ಬಿಪಿ ಹೊಂದಿರುವವರು ಜೀವನ ಪೂರ್ತಿ ಮಾತ್ರೆಗಳ ಮೊರೆಹೋಗುವ ಬದಲು ಈ 3 ಎಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನು ನಾವು ಹೇಳಿದ ಹಾಗೆ ಸೇವಿಸಿ ಸಾಕು.

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ ಮಧುಮೇಹ ಮತ್ತು ಬಿಪಿ ಅನೇಕ ಜನರನ್ನು ಆವರಿಸಿದೆ. ಮಧುಮೇಹ ಮತ್ತು ಬಿಪಿ ಯಾವುದೇ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಳಿಲ್ಲದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಾಗಿವೆ. ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ಈ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿಡ ಬಹುದು. ಆದರೆ ಕೆಲವು ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ಆಯುರ್ವೇದದಲ್ಲೂ ಹೇಳಲಾಗಿದೆ. ಮಧುಮೇಹ ಮತ್ತು ಬಿಪಿಗೆ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯ ಬಹುದು.

ಆಯುರ್ವೇದ: ಹೌದು ಕೆಲವು ಸಸ್ಯಗಳ ಎಲೆಗಳನ್ನು ಆಯುರ್ವೇದದಲ್ಲಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇದು ಮಧುಮೇಹ ಮತ್ತು ಬಿಪಿಯನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿಡುತ್ತದೆ. ನಿಮಗೆ ಮಧುಮೇಹ ಮತ್ತು ಬಿಪಿ ಇದ್ದರೆ, ಈ ಎಲೆಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸಿ್ದರೇ ಈ ಎರಡೂ ರೋಗಗಳು ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿರುತ್ತವೆ. ಆ ಮೂರು ಎಲೆಗಳು ಯಾವುವು ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಸುತ್ತವೆ ಕೇಳಿ.

ತುಳಸಿ ಎಲೆಗಳು: ತುಳಸಿ ಸಸ್ಯವನ್ನು ಹಿಂದೂ ಧರ್ಮದಲ್ಲಿ ಪೂಜ್ಯವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ. ಈ ಸಸ್ಯವನ್ನು ಪೂಜಿಸುವುದರಿಂದ ಜೀವನದ ಕಷ್ಟಗಳು ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುತ್ತವೆ. ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ಆಯುರ್ವೇದದಲ್ಲಿ ತುಳಸಿ ಸಸ್ಯವನ್ನು ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಉತ್ತಮವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ. ಹಲವಾರು ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ಯಯಾರಿಸಲು ತುಳಸಿ ಎಲೆಗಳನ್ನು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ತುಳಸಿಯೊಳಗೆ ಇಂತಹ ಅನೇಕ ಅಂಶಗಳು ಕಂಡುಬರುತ್ತವೆ, ಇದು ಅನೇಕ ರೋಗಗಳನ್ನು ಗುಣಪಡಿಸುತ್ತದೆ.

ಇನ್ನು ಮಧುಮೇಹ ಮತ್ತು ಬಿಪಿ ಹೊಂದಿರುವವರಿಗೆ ತುಳಸಿ ಎಲೆಗಳನ್ನು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಪ್ರತಿದಿನ ಅದರ ಎಲೆಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುವುದು ಮಧುಮೇಹ ಮತ್ತು ಬಿಪಿಯಿಂದ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಮಧುಮೇಹ ಮತ್ತು ಬಿಪಿ ಹೊಂದಿರುವ ಜನರು ಪ್ರತಿದಿನ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಖಾಲಿ ಹೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ತುಳಸಿ ಎಲೆಗಳನ್ನು ತಿನ್ನಬೇಕು ಅಥವಾ ತುಳಸಿ ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯಬೇಕು. ಇದನ್ನು ಮಾಡುವುದರಿಂದ, ಮಧುಮೇಹ ಮತ್ತು ಬಿಪಿ ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿರುತ್ತದೆ.

ಈ ರೀತಿ ತುಳಸಿ ನೀರನ್ನು ತಯಾರಿಸಿ: ತುಳಸಿ ನೀರನ್ನು ತಯಾರಿಸುವುದು ತುಂಬಾ ಸರಳವಾಗಿದೆ. ಗ್ಯಾಸ್ ಮೇಲೆ ಒಂದು ಲೋಟ ನೀರು ಹಾಕಿ, ಬಿಸಿ ಮಾಡಲು ಇಡಿ. ಇದರ ನಂತರ, ತುಳಸಿ ಎಲೆಗಳನ್ನು ಪುಡಿಮಾಡಿ ಈ ನೀರಿನೊಳಗೆ ಹಾಕಿ. ಈ ನೀರಿನ ಬಣ್ಣವು ಹಸಿರು ಬಣ್ಣಕ್ಕೆ ತಿರುಗಿದಾಗ, ಗ್ಯಾಸ್ ಅನ್ನು ಆಫ್ ಮಾಡಿ. ಈ ನೀರನ್ನು ಫಿಲ್ಟರ್ ಮಾಡಿ ಕುಡಿಯಿರಿ.

ಎರಡನೆಯದಾಗಿ ಕರಿಬೇವು ಎಲೆಗಳು: ಆಯುರ್ವೇದದಲ್ಲಿ ಕರಿಬೇವಿನ ಎಲೆಗಳನ್ನು ಬಹಳ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಎಲೆಯನ್ನು ತಿನ್ನುವುದರಿಂದ ಅನೇಕ ರೋಗಗಳು ತಕ್ಷಣ ಗುಣವಾಗುತ್ತವೆ. ಮಧುಮೇಹ ಮತ್ತು ಬಿಪಿ ಹೊಂದಿರುವ ಜನರು ಕರಿಬೇವಿನ ಎಲೆಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸಬೇಕು. ಇದನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಇನ್ಸುಲಿನ್ ಉತ್ಪಾದನೆ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ. ಇದರಿಂದ ಸಕ್ಕರೆ ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿರುತ್ತದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಇದು ರಕ್ತದಲ್ಲಿನ ಸಕ್ಕರೆ ಮಟ್ಟವನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುತ್ತದೆ. ಕರಿಬೇವಿನ ಎಲೆಗಳ ರುಚಿ ತುಂಬಾ ಕಹಿಯಾಗಿದೆ. ನೀವು ಅದನ್ನು ತರಕಾರಿಗಳು ಮತ್ತು ಮಸೂರಗಳಲ್ಲಿ ಹಾಕಬಹುದು ಅಥವಾ ನೀವು ಅದರ ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯಬಹುದು.

ಇನ್ನು ಮೂರನೆಯದಾಗಿ ಬೇವಿನ ಎಲೆಗಳು: ಆಯುರ್ವೇದ ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸುವಾಗ ಬೇವಿನ ಎಲೆಗಳನ್ನು ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಬೇವಿನ ಎಲೆಗಳ ಸೇವನೆಯು ರಕ್ತವನ್ನು ಶುದ್ಧೀಕರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಉಗುರು ಮೊಡವೆಗಳ ಸಮಸ್ಯೆ ಇಲ್ಲ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಮಧುಮೇಹದಂತಹ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಸಹ ನಿಯಂತ್ರಿಸಬಹುದು. ಮಧುಮೇಹ ಇರುವವರು ಇದನ್ನು ಸೇವಿಸಿದರೆ. ರಕ್ತದಲ್ಲಿ ಇರುವ ಸಕ್ಕರೆ ಮಟ್ಟವು ಕಡಿಮೆಯಾಗಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ. ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಸೇವಿಸಿದರೆ ಸಕ್ಕರೆ ಮಟ್ಟವೂ ತುಂಬಾ ಕಡಿಮೆ ಆಗಿಬಿಡುತ್ತದೆ ಆದ್ದರಿಂದ, ಇದನ್ನು ಸಮತೋಲಿತ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಸೇವಿಸಿ.

ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೆ ಬೇವಿನ ಎಲೆಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುವುದರಿಂದ ಬಿಪಿಯನ್ನು ಸಹ ನಿಯಂತ್ರಿಸಬಹುದು. ಬೇವಿನ ಎಲೆಗಳು ಆಂಟಿಹಿಸ್ಟಮೈನ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ, ಇದು ರಕ್ತನಾಳಗಳನ್ನು ಹಿಗ್ಗಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳಿಂದಾಗಿ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಬಿಪಿಯನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಇದು ಸಹಾಯಕವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಹೇಗೆ ಸೇವಿಸುವುದು: ಬೇವಿನ ಎಲೆಗಳನ್ನು ಹಲವು ವಿಧಗಳಲ್ಲಿ ಸೇವಿಸಬಹುದು. ಅವುಗಳನ್ನು ನೇರವಾಗಿ ತಿನ್ನಬಹುದು. ಅಥವಾ ಅವುಗಳನ್ನು ಒಣಗಿಸಿ ಪುಡಿ ತಯಾರಿಸುವ ಮೂಲಕ ಈ ಪುಡಿಯನ್ನು ನೀರಿನ ಜೊತೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಇದರ ಕ್ಯಾಪ್ಸುಲ್ಗಳು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿದೆ. ನೀವು ಸಹ ಅದನ್ನು ಸೇವಿಸಬಹುದು.

Post Author: Ravi Yadav