ಕಾಫೀ ಅಥವಾ ಟೀ ಯೊಂದಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಕಾರಣಕ್ಕೂ ಈ ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸಲೇಬೇಡಿ, ಕಾರಣಗಳ ಸಮೇತ ವಿವರಣೆ

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ ನಮಗೆಲ್ಲರಿಗೂ ತಿಳಿದಿರುವಂತೆ ಚಹಾವನ್ನು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರ ಜೀವನದ ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಭಾಗವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಜನರು ತಮ್ಮ ದಿನವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವುದು ಸೂರ್ಯನ ಮೊದಲ ಕಿರಣದಿಂದಲ್ಲ ಆದರೆ ಚಹಾದಿಂದ. ಚಹಾವು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಜನಪ್ರಿಯ ಪಾನೀಯವಾಗಿದೆ. ಜನರು ಚಹಾ ಕುಡಿಯುವಾಗ, ಅವರು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಅದರೊಂದಿಗೆ ಏನನ್ನಾದರೂ ತಿನ್ನುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ಕೆಲವೊಂದು ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಚಹಾದೊಂದಿಗೆ ಸೇವಿಸುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದಲ್ಲ. ಹೌದು, ಏಕೆಂದರೆ ಇದು ಆರೋಗ್ಯದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ.

ಹೌದು ಇಂದಿನ ಕಾಲದಲ್ಲಿ, ಚಹಾದೊಂದಿಗೆ ಅದೆಷ್ಟೋ ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸುವ ಅನೇಕ ಜನರಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಆರೋಗ್ಯದ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ ಇದನ್ನು ಉತ್ತಮವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಚಹಾದೊಂದಿಗೆ ಸೇವಿಸಬಾರದಂತಹ ಕೆಲವೊಂದು ಪದಾರ್ಥಗಳು ಇವೆ, ಬನ್ನಿ ಈ ಇಂದು ಚಹಾದೊಂದಿಗೆ ಯಾವ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸಬಾರದು ಎಂದು ತಿಳಿಯೋಣ.

ಚಹಾದೊಂದಿಗೆ ಕಡಲೆ ಹಿಟ್ಟಿನಿಂದ ತಯಾರಿಸಿದ ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸಬೇಡಿ: ಕಡಲೆ ಹಿಟ್ಟಿನಿಂದ ತಯಾರಿಸಿದ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಜನರು ಚಹಾದೊಂದಿಗೆ ಸೇವಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಆರೋಗ್ಯದ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ ಇದನ್ನು ಉತ್ತಮವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಆರೋಗ್ಯ ತಜ್ಞರ ಪ್ರಕಾರ, ನಾವು ಚಹಾದೊಂದಿಗೆ ಕಡಲೆ ಹಿಟ್ಟಿನ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸಿದರೆ, ದೇಹದಲ್ಲಿ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳ ಕೊರತೆ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಜೀರ್ಣಕಾರಿ ತೊಂದರೆಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತವೆ.

ಚಹಾ ಸೇವಿಸಿದ ಕೂಡಲೇ ನೀರು ಕುಡಿಯಬಾರದು: ಅನೇಕ ಜನರು ಚಹಾದೊಂದಿಗೆ ಅಥವಾ ಚಹಾವನ್ನು ಸೇವಿಸಿದ ನಂತರ ಅಥವಾ ಯಾವುದೇ ಕೋಲ್ಡ್ ಪದಾರ್ಥವನ್ನು ಸೇವಿಸುವ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ಈ ಅಭ್ಯಾಸವು ಸರಿಯಲ್ಲ ಏಕೆಂದರೆ ಚಹಾವನ್ನು ಸೇವಿಸಿದ ಕೂಡಲೇ. ನೀರನ್ನು ಸೇವಿಸಿದರೆ, ಜೀರ್ಣಾಂಗ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಮೇಲೆ ಕೆಟ್ಟ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ತೀವ್ರ ಆಮ್ಲೀಯತೆ ಅಥವಾ ಹೊಟ್ಟೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಬೆಳೆಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ. ಚಹಾ ಕುಡಿಯುವ ಮೊದಲು ನೀವು ನೀರು ಕುಡಿಯಬಹುದು, ಆದರೆ ಚಹಾ ಕುಡಿದ ಕೂಡಲೇ ನೀರು ಕುಡಿಯಬೇಡಿ.

ನಿಂಬೆ ಸೇವಿಸಬಾರದು: ಚಹಾದಲ್ಲಿ ನಿಂಬೆ ಹಿಸುಕುವ ಮೂಲಕ ನಿಂಬೆ ಚಹಾವನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದನ್ನು ಅನೇಕ ಜನರು ನೋಡಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಈ ಚಹಾವು ಆಮ್ಲೀಯತೆ, ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಮತ್ತು ಅನಿಲ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಉಂಟು ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಒಬ್ಬರು ಯಾವಾಗಲೂ ನಿಂಬೆ ಚಹಾವನ್ನು ವೈದ್ಯರ ಸಲಹೆಯ ಮೇರೆಗೆ ಮಾತ್ರ ಕುಡಿಯಬೇಕು ಅಥವಾ ಚಹಾದೊಂದಿಗೆ ನಿಂಬೆ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಯಾವುದೇ ಪಾನೀಯಗಳನ್ನು ಕುಡಿಯಬೇಡಿ.

ಅರಿಶಿನವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಚಹಾದೊಂದಿಗೆ ಸೇವಿಸಬಾರದು: ಚಹಾ ಮತ್ತು ಅರಿಶಿನದಲ್ಲಿ ಇರುವ ರಾಸಾಯನಿಕ ಅಂಶಗಳು ಪರಸ್ಪರ ಸಂವಹನ ನಡೆಸಬಹುದು ಮತ್ತು ರಾಸಾಯನಿಕ ಕ್ರಿಯೆಯಿಂದ ಜೀರ್ಣಾಂಗ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗೆ ತೊಂದರೆ ಉಂಟಾಗಬಹುದು ಎಂಬ ಕಾರಣಕ್ಕೆ ಚಹಾ ಕುಡಿದ ಕೂಡಲೇ ಅರಿಶಿನ ಪ್ರಮಾಣ ಹೆಚ್ಚಿರುವಂತಹ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ನೀವು ತಿನ್ನಬಾರದು ಎಂಬುದನ್ನು ನೀವು ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಡಬೇಕು. ಚಹಾ ಸೇವಿಸಿದ ತಕ್ಷಣ ಅರಿಶಿನವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ನೀವು ಸೇವಿಸಿದರೆ, ಅದು ಹೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಕೆಟ್ಟ ಪದಾರ್ಥಗಳ ರಚನೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.

ಚಹಾದೊಂದಿಗೆ ಕಚ್ಚಾ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸಬೇಡಿ: ಚಹಾದೊಂದಿಗೆ ಕಚ್ಚಾ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದನ್ನು ಆರೋಗ್ಯದ ದೃಷ್ಟಿಯಿಂದ ಸರಿಯಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ, ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಹೊಟ್ಟೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಅನೇಕ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ತೊಂದರೆ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಚಹಾದೊಂದಿಗೆ ಸಲಾಡ್, ಮೊಳಕೆಯೊಡೆದ ಧಾನ್ಯಗಳು ಅಥವಾ ಬೇಯಿಸಿದ ಮೊಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ.

Post Author: Ravi Yadav