ಐಪಿಎಲ್ ನಲ್ಲಿ ಪ್ರದರ್ಶನದ ಮೇರೆಗೆ ರೇಟಿಂಗ್: ಯಾವ್ಯಾವ ತಂಡಗಳು ಎಷ್ಟೆಷ್ಟು ರೇಟಿಂಗ್ ಪಡೆದಿವೆ ಗೊತ್ತಾ??

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಈ ಬಾರಿಯ ಐಪಿಎಲ್ ಅನ್ನು 4 ವಿವಿಧ ಫ್ರಾಂಚೈಸಿಗಳಲ್ಲಿ ಕೋವಿಡ್ -19 ಪ್ರಕರಣಗಳಿಂದ ಏಕಾಏಕಿ ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಿದ್ದರಿಂದ 56 ಲೀಗ್ ಹಂತದ 29 ಪಂದ್ಯಗಳು ಮಾತ್ರ ಪೂರ್ಣಗೊಂಡಿವೆ. ಉಳಿದ ಪಂದ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಋತುವನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸರು ಈ ವರ್ಷದ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಿರುವ ಟಿ 20 ವಿಶ್ವಕಪ್‌ಗೆ ಮೊದಲು ಮುಗಿಸಲು ಬಿಸಿಸಿಐ ಆಲೋಚನೆ ನಡೆಸಿದೆ. ಒಂದೇ ವೇಳೆ ಐಪಿಎಲ್ ಮುಂದು ವರೆಯದೆ ಇದ್ದರೆ, ಮಂಡಳಿ 2500 ಕೋಟಿ ರೂ.ವರೆಗೆ ನಷ್ಟವನ್ನು ಎದುರಿಸಲಿದೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಸೌರವ್ ಗಂಗೂಲಿ ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೂ ನಡೆದಿರುವ ಪಂದ್ಯಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇರೆಗೆ ತಂಡಗಳ ರೇಟಿಂಗ್ ಈ ಕೆಳಗಿನಂತಿದೆ. ಈ ರೇಟಿಂಗ್ ಗಳನ್ನೂ ಒಮ್ಮೆ ನೋಡಿ ನಿಮ್ಮ ಅಭಿಪ್ರಾಯ ತಿಳಿಸುವುದನ್ನು ಮರೆಯಬೇಡಿ.

ಡೆಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ಸ್: 9.5/10- ಹೊಸ ನಾಯಕ ರಿಷಭ್ ಪಂತ್ ಅವರ ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿ ದೆಹಲಿ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ಸ್ ಕಳೆದ ಋತುವಿನಿಂದ ತಮ್ಮ ಫಾರ್ಮ್ ಅನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಿದೆ, ಕಳೆದ ಬಾರಿ ಶ್ರೇಯಸ್ ಅಯ್ಯರ್ ತಮ್ಮ ಚೊಚ್ಚಲ ಐಪಿಎಲ್ ತಂಡವನ್ನು ಫೈನಲ್ ಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಹೋಗಿದ್ದರು. ಆದರೆ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಮುಂಬೈ ಇಂಡಿಯನ್ಸ್ ವಿರುದ್ಧ ಸೋತಿತ್ತು.

ಇನ್ನು ಕೆಲವು ಪಂದ್ಯಗಳಿಗೆ ಶ್ರೇಯಸ್ ಅಯ್ಯರ್, ಆಕ್ಸಾರ್ ಪಟೇಲ್, ಇಶಾಂತ್ ಶರ್ಮಾ, ಮತ್ತು ಆರ್ ಅಶ್ವಿನ್ ಅವರ ಸೇವೆಗಳಿಲ್ಲದೆ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ಸ್ 8 ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ 6 ಗೆಲುವುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಪೃಥ್ವಿ ಶಾ ಮತ್ತು ಶಿಖರ್ ಧವನ್ ಅವರು ಇಡೀ ಟೂರ್ನಿಯಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಆರಂಭವನ್ನು ಒದಗಿಸಿದ್ದು, ದೆಹಲಿ ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಸಮಗ್ರವಾಗಿ ಗೆಲ್ಲಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದೆ.

ಚೆನ್ನೈ ಸೂಪರ್ ಕಿಂಗ್ಸ್- 9: ಎಂಎಸ್ ಧೋನಿಯ ಚೆನ್ನೈ ಸೂಪರ್ ಕಿಂಗ್ಸ್ ತಂಡವು ಈ ಬಾರಿಯ ಐಪಿಎಲ್ ನಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಸಂಯೋಜನೆ ಮತ್ತು ಕ್ರಮವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದೆ. ಸುರೇಶ್ ರೈನಾ ಹಿಂದಿರುಗಿದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಮೊಯೀನ್ ಅಲಿ 3 ನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ, ಹಾಗೂ ಉತ್ತಮ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಪವರ್‌ಪ್ಲೇನಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಹಾಗೂ ಇತರ ಓವರ್ ಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಕೂಡ ರನ್ ವೇಗವನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲು ಬಿಡದೆ ಉತ್ತಮ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಇನ್ನು ಧೋನಿ ತಮ್ಮ ನಾಯಕತ್ವದಿಂದ ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಗೆಲ್ಲುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಿದರೆ, ರವೀಂದ್ರ ಜಡೇಜಾ ತಮ್ಮ 3-ಡಿ ಆಟದೊಂದಿಗೆ ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಗೆಲ್ಲಿಸಿಕೊಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ(ಬೌಲಿಂಗ್- ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ – ಫೀಲ್ಡಿಂಗ್).

ಮುಂಬೈ ಇಂಡಿಯನ್ಸ್ -7: 5 ಬಾರಿಯ ಚಾಂಪಿಯನ್‌ಗಳು ಸತತ ಗೆಲುವಿನೊಂದಿಗೆ ಗೆಲುವಿನ ಹಾಡಿಗೆ ಮರಳಿದರು, ಆದರೆ ಅಷ್ಟರಲ್ಲಿ ಪಂದ್ಯ ನಿಂತು ಹೋಯಿತು. ಇನ್ನು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸಾಮೂಹಿಕ ಬೌಲಿಂಗ್ ಪ್ರದರ್ಶನದಿಂದ ಅವರು ಎರಡು ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಗೆದ್ದರು. ಇನ್ನು ಕ್ವಿಂಟನ್ ಡಿ ಕಾಕ್, ಕ್ರುನಾಲ್ ಪಾಂಡ್ಯ, ಕೀರನ್ ಪೊಲಾರ್ಡ್ ಅವರ ಬ್ಯಾಟ್‌ನಿಂದ ರನ್ಗಳು ಮತ್ತು ಹಾರ್ದಿಕ್ ಪಾಂಡ್ಯ ಅವರ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಸಿಕ್ಸರ್‌ಗಳು ಮತ್ತೆ ಶೀರ್ಷಿಕೆ ಮೆಚ್ಚಿನವುಗಳಾಗಿ ತಮ್ಮ ಸ್ಥಾನಮಾನವನ್ನು ಪುನಃಸ್ಥಾಪಿಸಿದವು. 7 ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ 4 ಜಯಗಳಿಸಿ, ರೋಹಿತ್ ಶರ್ಮಾ ತಂಡವು ಅಗ್ರ 4 ರಲ್ಲಿ ಕುಳಿತಿದೆ.

ಆದರೆ ಹೊಸ ಚೆಂಡಿನೊಂದಿಗೆ ವಿಕೆಟ್‌ಗಳ ಕೊರತೆಯ ಜೊತೆಗೆ, ಮೂರನೇ ಸೀಮರ್‌ನ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಬೌಲ್ ಮಾಡಲು ಹಾರ್ದಿಕ್ ಪಾಂಡ್ಯ ಸಾಕಷ್ಟು ಯೋಗ್ಯವಾಗಿಲ್ಲ. ಅದೇನೇ ಇದ್ದರೂ, ಟಿ 20 ವಿಶ್ವಕಪ್‌ಗೆ ಸಜ್ಜಾಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಹಾರ್ದಿಕ್ ಅವರ ಭುಜ ಮತ್ತು ಬೆನ್ನಿನ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ರಾಯಲ್ ಚಾಲೆಂಜರ್ಸ್ ಬೆಂಗಳೂರು -8.5: ತಮ್ಮ ಮೊದಲ 4 ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ 4 ಜಯಗಳಿಸಿ ಟೂರ್ನಿ ಆರಂಭಿಸಿದ ಆರ್ಸಿಬಿ ತಂಡದಲ್ಲಿ, ಗ್ಲೆನ್ ಮ್ಯಾಕ್ಸ್‌ವೆಲ್ ಮತ್ತು ಹರ್ಷಲ್ ಪಟೇಲ್ ಪಂದ್ಯಾಗಳನ್ನು ಅಚ್ಚರಿಗೊಳಿಸುವಂತೆ ಗೆಲ್ಲಿಸಿಕೊಟ್ಟರು. ಹರ್ಷಲ್ ಪಟೇಲ್ ರವರು ಎರಡು ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ರನ್ ಬಿಟ್ಟು ಕೊಟ್ಟರು ಕೂಡ ಇತರ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡಿದರು, ಇದರ ನಡುವೆ ಕೈಲ್ ಜಾಮಿಸನ್ ಮತ್ತು ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಸಿರಾಜ್ ರವರು ಬೌಲಿಂಗ್ ಆರ್ಸಿಬಿ ತಂಡಕ್ಕೆ ಆನೆಬಲ ತಂದು ಕೊಟ್ಟಿದೆ.

ಆದರೆ ಆರ್ಸಿಬಿ ಗೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಇರುವುದು ಸ್ಪಿನ್ನರ್ ಗಳಲ್ಲಿ, ಯಾಕೆಂದರೆ ಯುಜ್ವೇಂದ್ರ ಚಾಹಲ್ ಮತ್ತು ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್ ಸುಂದರ್ ಅವರು ಹೆಚ್ಚು ರಕ್ಷಣಾತ್ಮಕ ಸ್ಪಿನ್ನರ್ ಆಗಿದ್ದಾರೆ; ಇವರಿಬ್ಬರು ಸೇರಿ ಇದುವರೆಗೆ ಕೇವಲ 7 ವಿಕೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ಕಬಳಿಸಿವೆ. ಇನ್ನು ಎಬಿ ಡಿವಿಲಿಯರ್ಸ್ ಆಟ ತಂಡಕ್ಕೆ ದೊಡ್ಡ ಶಕ್ತಿಯಾಗಿದೆ.

ರಾಜಸ್ಥಾನ್ ರಾಯಲ್ಸ್ -7: ರಾಜಸ್ಥಾನ್ ರಾಯಲ್ಸ್ ತಂಡದ ಹೊಸ ನಾಯಕ ಸಂಜು ಸ್ಯಾಮ್ಸನ್ ಅವರ ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿ, 7 ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಮೂರು ಜಯಗಳಿಸಿ ಉತ್ತಮ ಸಾಧನೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಜೊಫ್ರೇ ಮತ್ತು ಬೆನ್ ಸ್ಟೋಕ್ಸ್ ಅವರ ಸೇವೆಗಳಿಲ್ಲದೆ ಉತ್ತಮ ಸಾಧನೆ ಮಾಡಿದೆ. ಹೊಸದಾಗಿ ನೇಮಕಗೊಂಡ ಕ್ರಿಸ್ ಮೋರಿಸ್, ಚೇತನ್ ಸಕರಿಯಾ, ಮತ್ತು ಮುಸ್ತಾಫಿಜುರ್ ರಹಮಾನ್ ಚೆಂಡಿನೊಂದಿಗೆ ಉತ್ತಮ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಜೋಸ್ ಬಟ್ಲರ್ ಎಸ್‌ಆರ್‌ಹೆಚ್ ವಿರುದ್ಧ ಭರ್ಜರಿ ಶತಕ ಗಳಿಸಿ ಫಾರ್ಮ್‌ಗೆ ಮರಳಿದ್ದಾರೆ; ಸ್ಯಾಮ್ಸನ್ ಸ್ವತಃ ಹೆಚ್ಚು ಸ್ಥಿರತೆ ಮತ್ತು ಜವಾಬ್ದಾರಿಯೊಂದಿಗೆ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಇನ್ನು ಒಂದು ವೇಳೆ ಐಪಿಎಲ್ ಟೂರ್ನಿ ಮರು ಆರಂವಾದಾಗ ಜೊಫ್ರೇ ಮತ್ತು ಸ್ಟೋಕ್ಸ್ ಇಬ್ಬರಿಗೂ ಮರಳಲು ಅವಕಾಶವಿದ್ದರೆ, ಮುಂಬೈ ಇಂಡಿಯನ್ಸ್ಗಿಂತ ಕೇವಲ 2 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳಷ್ಟು ಹಿಂದಿರುವ ಕಾರಣ ಕನಿಷ್ಠ ಪ್ಲೇಆಫ್ ತಲುಪಲು ರಾಯಲ್ಸ್ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಉತ್ತಮ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.

ಪಂಜಾಬ್ ಕಿಂಗ್ಸ್ -6: ಇಂಜುರಿಯಿಂದ ಹೊರ ಹೋಗಿರುವ ರಾಹುಲ್ಕೆ ಮತ್ತೆ ವಾಪಾಸ್ ಬಂದಾಗ ಪಂಜಾಬ್ ಕಿಂಗ್ಸ್ ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಪ್ಲೇಆಫ್‌ಗೆ ಅವರ ಅವಕಾಶಗಳು ಸಾಕಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತವೆ. ಮೊಯಿಸಸ್ ಹೆನ್ರಿಕ್ಸ್ ಅವರನ್ನು ಮುಂಚೂಣಿಯ ಬೌಲರ್ ಆಗಿ ಹೊಂದುವ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಕೈಬಿಡುವುದು, ಮತ್ತು 7 ನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿರುವ ರಿಚರ್ಡ್ಸನ್ ಅವರನ್ನು ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಮಾಡುವಂತೆ ಮಾಡುವುದು ತಂಡವು ಸುಧಾರಿಸಿದೆ ಎಂಬುದರ ಸಂಕೇತಗಳಾಗಿವೆ. ಇನ್ನು ಹರ್ಪ್ರೀತ್ ಬ್ರಾರ್ ಮತ್ತು ರವಿ ಬಿಷ್ಣೋಯ್ ತಮ್ಮ ಬೌಲಿಂಗ್ ನಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ವೇಗಿಗಳು ಉತ್ತಮ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡುವ ಅಗತ್ಯವಿದೆ.

KKR Players

ಕೋಲ್ಕತಾ ನೈಟ್ ರೈಡರ್ಸ್ -55.5: ಒಂದು ತಂಡವು ತಮ್ಮ ಬಳಿ ಇರುವ ಬಲಾಢ್ಯ ಆಟಗಾರರು ಇದ್ದರು ಕೂಡ ಎಷ್ಟೆಲ್ಲ ತಪ್ಪುಗಳನ್ನು ಮಾಡಬಹುದೋ ಅಷ್ಟೆಲ್ಲ ತಪ್ಪುಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ತೋರುತ್ತದೆ. ಆಟವಾಡುವ ಹನ್ನೊಂದರ ಬಳಗ ಹಾಗೂ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಆರ್ಡರ್ ನಡೆದ ತಪ್ಪುಗಳು ಎದ್ದು ಕಾಣುತ್ತಿದ್ದವು. ಇದರ ಫಲಿತಾಂಶ ಏನು ಎಂದರೇ ಈ ತಂಡ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಗೆಲ್ಲುವಷ್ಟು ಉತ್ತಮ ತಂಡವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು ಕೂಡ ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ 7 ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ 2 ಗೆಲುವುಗಳನ್ನೂ ಮಾತ್ರ ಕಂಡಿದೆ.

ಸನ್‌ರೈಸರ್ಸ್ ಹೈದರಾಬಾದ್ -3: ಪ್ಲೇಆಫ್‌ನಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾನ ಪಡೆಯಲು ಇತರರಿಗೆ ಸವಾಲು ಹಾಕಲು ಸನ್‌ರೈಸರ್ಸ್ ಹೈದರಾಬಾದ್ ತಮ್ಮ ಉಳಿದ 7 ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಕನಿಷ್ಠ 6 ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಗೆದ್ದು 14 ಅಂಕಗಳನ್ನು ತಲುಪುವ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ಕೆಳ ಕ್ರಮಾಂಕದ ಭಾರತೀಯ ಬ್ಯಾಟರ್‌ಗಳನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿ ವಿಫಲತೆ ಎದ್ದು ಕಾಣುತ್ತಿದೆ. ಆದರೆ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯನ್ನು ವಿರಾಮಗೊಳಿಸುವುದರಿಂದ ಎಸ್‌ಆರ್‌ಎಚ್‌ಗೆ ಆಗುವ ಪ್ರಯೋಜನವೆಂದರೆ ಅವರು ಭುವನೇಶ್ವರ್ ಕುಮಾರ್ ಮತ್ತು ಟಿ ನಟರಾಜನ್ ಅವರ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ.

Post Author: Ravi Yadav