ಪಂದ್ಯಕ್ಕೂ ಮುನ್ನ ರಾಷ್ಟ್ರಗೀತೆಯಲ್ಲಿ ಆಟಗಾರರ ಜೊತೆ ಮಕ್ಕಳು ಯಾಕೆ ಬರುತ್ತಾರೆ ಗೊತ್ತಾ? ಎಷ್ಟೆಲ್ಲ ಉಪಯೋಗ ಗೊತ್ತಾ?

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ ಯಾವುದೇ ಪ್ರಮುಖ ಟೂರ್ನಿಗಳಿಗೂ ಮುನ್ನ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ವಿಶ್ವಕಪ್, ಚಾಂಪಿಯನ್ಸ್ ಟ್ರೋಫಿ ಮುಂತಾದ ದೊಡ್ಡ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಗಳಲ್ಲಿ ನೀವು ನೋಡಿರಬೇಕು, ಪಂದ್ಯ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುವ ಮುನ್ನ ಎರಡೂ ತಂಡಗಳ ಆಟಗಾರರು ಪುಟ್ಟ ಮಕ್ಕಳ ಕೈ ಹಿಡಿದು ಮೈದಾನಕ್ಕೆ ಬರುತ್ತಾರೆ. ಅದರ ನಂತರ, ಎರಡೂ ತಂಡಗಳ ಆಟಗಾರರು ರಾಷ್ಟ್ರಗೀತೆ ಹಾಡುತ್ತಾರೆ. ಈ ಅಭ್ಯಾಸವು ಮೊದಲು ಫುಟ್‌ಬಾಲ್‌ನಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು. ಈಗ ಇತರ ಕ್ರೀಡೆಗಳು ಸಹ ಇದನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಂಡಿವೆ. ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಈ ಮಕ್ಕಳು ಪಂದ್ಯ ನಡೆಯುವ ಒಂದೇ ದೇಶ, ರಾಜ್ಯ ಅಥವಾ ನಗರಕ್ಕೆ ಸೇರಿದವರು. ಇದಕ್ಕೆ ಕಾರಣ ಏನು ಎಂಬುದನ್ನು ನಾವು ನೋಡುವುದಾದರೇ,

ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ ಅನಾಥರು, ದೀನದಲಿತ ಮಕ್ಕಳು, ಎನ್‌ಜಿಒ ಮಕ್ಕಳು, ಇನ್ಯಾವುದೇ ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ಮಕ್ಕಳಿಗಾಗಿ ಈ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಲಾಯಿತು, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಎನ್‌ಜಿಒಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಹಣ ಸಿಗುತ್ತದೆ. ಇದು ಅವರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಎರಡನೆಯ ವಿಷಯವೆಂದರೇ ಆ ಮಕ್ಕಳು ಅನೇಕ ವಿಷಯಗಳಿಂದ ವಂಚಿತರಾಗಿರುತ್ತಾರೆ, ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಇದು ತುಂಬಾ ಒಳ್ಳೆಯ ಅಭ್ಯಾಸವಾಗಿದೆ. ಇಂತಹ ಭವ್ಯ ಸಮಾರಂಭದಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ಮಕ್ಕಳೂ ಕೂಡ ಸಂತೋಷವಾಗಿರುತ್ತಾರೆ ಹಾಗೂ ಅವರ ಸವಾಲುಗಳು ಪ್ರಪಂಚಕ್ಕೆ ತಿಳಿಯಲಿದೆ.

ಇನ್ನು ಎರಡನೆಯದಾಗಿ ಮಕ್ಕಳ ಮನಸ್ಸು ನಿಜವೆಂದು ಮತ್ತು ಅವರ ಹೃದಯದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಅಸೂಯೆ ಇಲ್ಲ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಯುತ್ತದೆ. ಅವರು ಹೃದಯದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಕೆಟ್ಟ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಂಡಿರುವುದಿಲ್ಲ. ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ಆ ಮಕ್ಕಳು ಆಟಗಾರರೊಂದಿಗೆ ಬರಲು ಅರ್ಥವೇನೆಂದರೆ, ಆಟಗಾರರು ಸಹ ಆಟದ ಉತ್ಸಾಹವನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು, ಆಟದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಸಮಸ್ಯೆ ಇದ್ದರೆ, ಅದನ್ನು ಹೃದಯದಲ್ಲಿ ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳದೆ ಮತ್ತು ಮಕ್ಕಳಂತೆ ಅದನ್ನು ಮರೆತು ಪ್ರಾಮಾಣಿಕತೆಯಿಂದ ಆಟವಾಡಬೇಕು ಎಂಬುದು ಇದರ ಉದ್ದೇಶ.

Facebook Comments

Post Author: Ravi Yadav