ಇವುಗಳನ್ನು ನೆನಪಿಟ್ಟು ಕೊಂಡರೇ, ಪ್ರೀತಿಯಲ್ಲಿ, ಸಂಸಾರದಲ್ಲಿ 100 ವರ್ಷವಾದ್ರೂ ಪ್ರೀತಿ ಹಾಗೆ ಉಳಿಯುತ್ತದೆ. ಯಾವ್ಯಾವು ಗೊತ್ತೇ??

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ ಪ್ರೀತಿಯ ಗೆಳತಿ ಅಥವಾ ಗಂಡ ಮತ್ತು ಹೆಂಡತಿಯ ನಡುವೆ ಹೊಸ ಸಂಬಂಧ ಪ್ರಾರಂಭವಾದಾಗ, ಆರಂಭಿಕ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲವೂ ತುಂಬಾ ಚೆನ್ನಾಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಿಸ್ಸಂದೇಹವಾಗಿ ಹೇಳಬಹುದು. ಒಬ್ಬರಿಗೊಬ್ಬರು ಸಮಯ ಕಳೆಯುವುದು, ಒಬ್ಬರಿಗೊಬ್ಬರು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಮತ್ತು ಪರಸ್ಪರ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಬಹಳ ಸುಂದರವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಸಮಯ ಕಳೆದಂತೆ, ಪರಸ್ಪರರ ಪ್ರೀತಿಯ ಭಾವನೆ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ.

ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ಯಾವುದೇ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಪ್ರೀತಿ ತುಂಬಿದ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಮತ್ತು ಮೊದಲಿನಂತೆ ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಕಷ್ಟದ ಕೆಲಸ, ಆದರೆ ಈ ಕಷ್ಟಕರವಾದ ಕೆಲಸವನ್ನು ಸಹ ಸುಲಭಗೊಳಿಸಬಹುದು. ಹೌದು, ನೀವು ಈ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಂಡರೆ, ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧಗಳಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ದೂರವಿರುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೀತಿ ಯಾವಾಗಲೂ ಉಳಿಯುತ್ತದೆ.

ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ, ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯ ಮುಂದೆ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಬೇಕು. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಅನೇಕ ಬಾರಿ ನಾವು ಹೀಗೆ ಮಾಡಲು ಯೋಚಿಸುತ್ತೇವೆ ಏಕೆಂದರೆ ಮುಂದೆ ಇರುವ ವ್ಯಕ್ತಿ ನಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿ ನಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ತಾವಾಗಿಯೇ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಎಂದು, ಆದರೆ ಅದು ಆಗುವುದಿಲ್ಲ. ಅಂದರೆ, ನಾವು ಅದನ್ನು ನೇರವಾಗಿ ಹೇಳಿದರೆ, ಮಾತನಾಡುವ ಮೂಲಕ ಕೆಲವು ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿ ಇಷ್ಟಪಡುವ ಮತ್ತು ಅವರು ಇಷ್ಟಪಡದದ್ದನ್ನು ಕೇಳಿ ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಿ, ಈ ಎಲ್ಲ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಒಂದೇ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಬರೆಯಿರಿ ಅಥವಾ ನೆನಪಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಿ. ಇದಲ್ಲದೆ, ನೀವು ಬಯಸಿದರೆ, ಕಾಲಕಾಲಕ್ಕೆ ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿ ಬದಲಾಗುತ್ತಿರುವ ಆಯ್ಕೆಯ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಕೇಳಬಹುದು, ಈ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಪರಸ್ಪರರ ನಡುವಿನ ಪ್ರೀತಿಯನ್ನು ಯಾವಾಗಲೂ ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ, ಯಾವುದೇ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಪ್ರಾಮಾಣಿಕತೆ ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ. ಆದರೂ ಕೂಡ, ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ನಾವು ನಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿ ಕೋಪಗೊಳ್ಳಬಾರದು ಎಂದು ಭಾವಿಸಿ ಕೆಲವು ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಮರೆಮಾಡುತ್ತೇವೆ. ನಂತರ ಅವರು ಬೇರೊಬ್ಬರಿಂದ ಅದೇ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಂಡಾಗ, ಅದು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಹದಗೆಡಿಸುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಸಾಧ್ಯವಾದರೆ, ಅದು ಎಷ್ಟು ದೊಡ್ಡದಾಗಲಿ ಅಥವಾ ಸಣ್ಣದಾಗಲಿ ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯೊಂದಿಗೆ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ.

ಅತ್ಯಂತ ಮುಖ್ಯವಾದ ವಿಷಯವೆಂದರೆ ನಿಮ್ಮ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯ ನಡುವೆ ಜಗಳವಾದರೂ ಪರಸ್ಪರ ಮಾತನಾಡುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಬೇಡಿ. ಏಕೆಂದರೆ ಮೌನವಾಗಿರುವುದರಿಂದ ಅನೇಕ ಬಾರಿ ತಪ್ಪು ತಿಳುವಳಿಕೆ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಇನ್ನಷ್ಟು ಹದಗೆಡಿಸುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಒಬ್ಬರಿಗೊಬ್ಬರು ಮಾತನಾಡುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಬೇಡಿ ಮತ್ತು ನಿಮಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಪರಸ್ಪರ ಮಾತನಾಡಿ.

ಇಲ್ಲಿ ಗಮನಿಸಬೇಕಾದ ವಿಷಯವೆಂದರೆ ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧವನ್ನು ಸುಂದರವಾಗಿಡಲು, ಖಂಡಿತವಾಗಿ ಪರಸ್ಪರ ಸಮಯ ಕಳೆಯಿರಿ. ನೀವು ಎಷ್ಟೇ ಕಾರ್ಯನಿರತರಾಗಿದ್ದರೂ, ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿಯೊಂದಿಗೆ ಸಮಯ ಕಳೆಯಲು ಸ್ವಲ್ಪ ವಿರಾಮ ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ. ನೀವು ಶಾಪಿಂಗ್ ಅಥವಾ ಊಟಕ್ಕೂ ಹೋಗಬಹುದು. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧದಲ್ಲಿ ಪ್ರೀತಿ ಮತ್ತು ತಿಳುವಳಿಕೆ ಎರಡನ್ನೂ ಉಳಿಸುತ್ತದೆ. ನೀವು ಈ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ವಿಶೇಷ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸಿದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಂಧಗಳಲ್ಲಿ ದೂರವು ಬರುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿ ಯಾವಾಗಲೂ ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಇರುತ್ತಾರೆ. ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಸಂಬಂಧಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಈ ಮಾಹಿತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮ್ಮ ಅಭಿಪ್ರಾಯವನ್ನು ಕಾಮೆಂಟ್ ಬಾಕ್ಸ್ ನಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸುವುದನ್ನು ಮರೆಯಬೇಡಿ.

Facebook Comments

Post Author: Ravi Yadav