ರಾತ್ರಿ ಮಲಗುವ ಮುನ್ನ ಏಲಕ್ಕಿ ಜೊತೆ ಹೀಗೆ ಮಾಡಿದರೇ ಏನಾಗುತ್ತಾ ಗೊತ್ತಾ??

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಇಂದು ನಾವು ರಾತ್ರಿ ಮಲಗುವ ಮುಂಚೆ ಏಲಕ್ಕಿ ತಿಂದು ಬಿಸಿ ನೀರು ಕುಡಿದರೆ ಆಗುವ ಪ್ರಯೋಜನ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮಗೆ ಈ ಲೇಖನದಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ನಮ್ಮ dehaದಲ್ಲಿ ದೊರೆಯುವ ಸುಗಂಧ ದ್ರವ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಏಲಕ್ಕಿ ಪ್ರಧಾನವಾದುದ್ದು. ಏಲಕ್ಕಿಯನ್ನು ಉಪಯೋಗಿಸುವುದರಿಂದ ಆಗುವ ಪ್ರಯೋಜನ ತಿಳಿದರೆ ನೀವು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಆಶ್ಚರ್ಯ ಪಡುತ್ತೀರಾ.ರಾತ್ರಿ ಮಲಗುವ ಮುಂಚೆ ಏಲಕ್ಕಿ ತಿಂದು ಬಿಸಿ ನೀರು ಕುಡಿದರೆ, ನಮ್ಮ ದೇಹಕ್ಕೆ ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ಔಷಧಿಗಳ ಅಗತ್ಯ ಇರುವುದಿಲ್ಲ.

ಇನ್ನು ಈಗಿನ ಜೀವನ ಶೈಲಿಯಲ್ಲಿ ದೇಹದ ತೂಕವು ದೊಡ್ಡ ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಿದೆ.ದೇಹದ ತೂಕ ಇಳಿಸಲು ಬಯಸುವವರು ರಾತ್ರಿ ಹೊತ್ತು ಏಲಕ್ಕಿ ತಿಂದು ಬಿಸಿ ನೀರು ಕುಡಿದರೆ, ದೇಹದಲ್ಲಿರುವ ಕೊಲೆಸ್ಟ್ರಾಲ್ ಕಡಿಮೆಯಾಗಲು ಸಹಾಯಮಾಡುತ್ತದೆ.ಇನ್ನು ಬೆಳಗಿನ ಹೊತ್ತು ಏಲಕ್ಕಿ ತಿಂದು ಬಿಸಿ ನೀರು ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ದೇಹದಲ್ಲಿರುವ ಹಾನಿಕಾರಕ ಪದಾರ್ಥಗಳು ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ.ಅಲ್ಲದೆ ದೇಹದಲ್ಲಿ ರಕ್ತ ಪ್ರಸರಣೆ ಚುರುಕಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತುನಾವು ಸೇವಿಸುವ ಆಹಾರದಲ್ಲಿರುವ ಪದಾರ್ಥಗಳು ನಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಜೀರ್ಣವಾಗದೇ ಹಾಗೆಯೇ ಉಳಿಯುತ್ತದೆ.ಇದರಿಂದ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಅಸಿಡಿಟಿ, ಮಲಬದ್ಧತೆ ಇನ್ನು ಹಲವಾರು ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ.ಈ ಸಮಸ್ಯೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವವರು ನಾವು ಹೇಳುವ ಮಾರ್ಗಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿದರೆ, ದೇಹದಲ್ಲಿ ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಈ ಸಮಸ್ಯೆಯಿಂದ ದೂರವಾಗಬಹುದು.

ಇನ್ನು ರಾತ್ರಿ ಹೊತ್ತು ನಿದ್ದೆ ಬರದೆ ಇರುವವರು ಹಾಗೂ ಗೊರಕೆ ಹೊಡೆಯುವವರು ಕೆಲವು ದಿನಗಳ ಕಾಲ ರಾತ್ರಿ ಹೊತ್ತು ಏಲಕ್ಕಿ ತಿಂದು ಬಿಸಿ ನೀರು ಕುಡಿದರೆ ನಿದ್ರೆ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಬರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಗೊರಕೆ ಹೊಡೆಯುವುದು ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ. ಏಲಕ್ಕಿ ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಎಲುಬುಗಳು ಕೂಡ ಬಲವಾಗುತ್ತದೆ. ಇನ್ನು ಚರ್ಮದ ಆರೋಗ್ಯವನ್ನು ಕಾಪಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕೂದಲು ಹುದುರುವುದು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿ, ಕೂದಲು ದಟ್ಟವಾಗಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತದೆ.

Facebook Comments

Post Author: Ravi Yadav