ಎಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲೂ ಈ ಎರಡು ಪದಗಳನ್ನು ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಹೇಳಬೇಡಿ, ಒಳ್ಳೆಯದಲ್ಲ.

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ನಮ್ಮ ಹಿಂದೂ ಧರ್ಮದಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಬಹಳ ಉನ್ನತ ಸ್ಥಾನವಿದೆ ಮತ್ತು ಅವರಿಗೆ ದೇವಿಯ ಸ್ಥಾನಮಾನ ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ಇದು ಹಿಂದೂ ಸಮಾಜದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಗೌರವಯುತವಾಗಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಕೆಲವು ಸಂಗತಿಗಳನ್ನೂ ನೋಡಿದರೇ ಅಸಲಿಗೆ ಏನು ಈ ಸಮಾಜ ಎನ್ನುವ ಪ್ರಶ್ನೆ ಮೂಡುತ್ತದೆ. ಒಂದಲ್ಲ ಒಂದು ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಕಹಿ ಘಟನೆಗಳು ನಡೆಯುತ್ತಿವೆ, ಕಲಿಯುಗದಲ್ಲಿ ಇನ್ನು ಏನೇನು ನೋಡಬೇಕೋ ಎನ್ನುವ ಭಾವನೆ ಮೂಡುತ್ತದೆ.

ಆದರೆ ಒಂದು ನೆನೆಪಿನಲ್ಲಿ ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಬೇಕು, ಮಹಿಳೆಯನ್ನು ಅವಮಾನಿಸುವ ಜನರ ಜೀವನವು ಎಂದಿಗೂ ಸಂತೋಷದಿಂದ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ. ಇಂದಿನ ಲೇಖನದಲ್ಲಿ, ನಾವು ನಿಮಗೆ ಮರೆತು ಹೋಗದ ಮತ್ತು ಮಹಿಳೆಗೆ ಹೇಳಲೇ ಬಾರದ ಎರಡು ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹೇಳಲಿದ್ದೇವೆ, ಖಂಡಿತಾ ಇದು ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಹೇಳುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದಲ್ಲ.

ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ನೀವು ಮರೆತು ಕೂಡ ಹಾಗೂ ಅಪ್ಪಿ ತಪ್ಪಿಯೂ ಕೂಡ ಯಾವುದೇ ಮಹಿಳೆಯನ್ನು ಬಂಜೆ ಅಥವಾ ಬಂಜೆತನ ಹೊಂದಿದ್ದೀರಾ ಎಂದು ಕರೆಯಬಾರದು. ಎಲ್ಲಾ ಮಹಿಳೆಯರು ತಾಯಿಯಾಗುವುದು ಅನಿವಾರ್ಯವಲ್ಲ. ಕೆಲವು ಮಹಿಳೆಯರಲ್ಲಿ ಸ್ವಾಭಾವಿಕ ಕೊರತೆಯಿದೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಅವರು ತಾಯಿಯಾಗಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ, ಇದರಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಮಹಿಳೆಯ ತಪ್ಪಿಲ್ಲ. ಮಹಿಳೆಯನ್ನು ಬಂಜೆ ಎಂದು ಕರೆಯುವಾಗ, ಅವಳು ತುಂಬಾ ದುಃ’ಖಿತನಾಗುತ್ತಾಳೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ಶಾಪ ನೀಡಿದರೂ, ನಿಮಗೆ ಒಳ್ಳೆಯದಲ್ಲ, ಶಾಪ ನೀಡದೇ ಇದ್ದರೂ ಖಂಡಿತಾ ಅದು ನಿಮಗೆ ವಾಪಸ್ಸು ಬಂದೆ ಬರುತ್ತದೆ, ಕರ್ಮದ ಪ್ರತಿಫಲವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತೀರಿ.

ಇನ್ನು ಯಾವುದೇ ಮಹಿಳೆ ಹವ್ಯಾಸದೊಂದಿಗೆ ವೇಶ್ಯೆಯಂತೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ. ಅವರು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಸ್ವಲ್ಪ ಅಸಹಾಯಕತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಆಗ ಮಾತ್ರ ಅವಳು ಅಂತಹ ತಪ್ಪು ಹಾದಿಯಲ್ಲಿ ಸಾಗುತ್ತಾಳೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಯಾವುದೇ ಮಹಿಳೆಯನ್ನು ವೇಶ್ಯೆಯಾಗಿದ್ದರೂ ಸಹ ವೇಶ್ಯೆ ಎಂದು ಕರೆಯಬೇಡಿ. ಅಂತಹ ಮಾತನ್ನು ಕೇಳಲು ಯಾವುದೇ ಮಹಿಳೆ ಇಷ್ಟಪಡುವುದಿಲ್ಲ. ಇದು ಅವರ ಆಸೆ, ಅವರನ್ನು ಅವರ ಸ್ಥಿತಿಯ ಮೇಲೆ ಬಿಡಿ, ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ನಿಮ್ಮ ನಾಲಿಗೆಯಿಂದ ಬಂದ ಮಾತುಗಳಿಗೆ ತಕ್ಕ ಪ್ರತಿಫಲ ದೊರೆಯುತ್ತದೆ, ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಒಂದಲ್ಲ ಒಂದು ಬಾರಿ ಈ ಕರ್ಮದ ಪ್ರತಿಫಲ ಹುಡುಕೊಂಡು ಬರುತ್ತದೆ, ಆ ಕ್ಷಣ ಯಾರು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಬಚಾವ್ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ.

Post Author: Ravi Yadav