ಪ್ರತಿ ರಾತ್ರಿ 8 ವರ್ಷದ ಹುಡುಗ ಎಲ್ಲೊ ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದ, ಕಾರಣ ತಿಳಿದಾಗ ತಂದೆ ಕಣ್ಣೀರು ಹಾಕಿ ಭೇಷ್ ಎಂದಿದ್ದು ಯಾಕೆ ಗೊತ್ತಾ??

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಮಕ್ಕಳು ತಮ್ಮ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಹಾಗೂ ಕೆಲವೊಂದು ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹೆತ್ತವರಿಂದ ಮರೆಮಾಡಲು ಆರಂಭಿಸುತ್ತಾರೆ. ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಅವರು ಕೆಲವು ತೊಂದರೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಿದಾಗ, ಅವರು ಆ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಪೋಷಕರೊಂದಿಗೆ ಉಲ್ಲೇಖಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ಇಲ್ಲಿ ನಡೆದಿರುವುದೇ ಬೇರೆ. ಹೌದು, ಬೆನ್ ಎಂಬಾತನ ವಿಚಾರದಲ್ಲಿ ಒಂದು ವಿಚಿತ್ರ ರೀತಿಯ ಘಟನೆ ಸಂಭವಿಸಿದೆ. ಬೆನ್ ತನ್ನ 8 ವರ್ಷದ ಮಗ ಲ್ಯೂಕ್ ಮತ್ತು ಹೆಂಡತಿಯೊಂದಿಗೆ ಒಂದು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದ. ಪ್ರತಿ ದಿನ ರಾತ್ರಿ ಊಟದ ನಂತರ ತನ್ನ ಮಗ ಮನೆಯಿಂದ ಹೊರ ಹೋಗುವುದನ್ನು ಒಂದು ದಿನ ಬೆನ್ ಗಮನಿಸುತ್ತಾನೆ. ಆದರೆ ಮಗನು ಇದರ ಬಗ್ಗೆ ಯಾರಿಗೂ ಏನನ್ನೂ ಹೇಳಿರುವುದಿಲ್ಲ.

ಹೌದು, ಬೆನ್ ಅವರ ಮಗ ಲ್ಯೂಕ್ ಕಳೆದ 11 ದಿನಗಳಿಂದ ವಿಚಿತ್ರವಾಗಿ ವರ್ತಿಸುತ್ತಿದ್ದ. ಆ ಬಾಲಕ ಪ್ರತಿದಿನ ರಾತ್ರಿ ಊಟದ ನಂತರ ಮನೆಯಿಂದ ಹೊರಗೆ ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದನು ಮತ್ತು ಇದರ ಬಗ್ಗೆ ಯಾರಿಗೂ ಹೇಳಲಿಲ್ಲ. ತಂದೆ ಅವನಿಗೆ ಈ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಕೇಳಿದಾಗ, “ನೀವು ಚಿಂತಿಸಬೇಡಿ, ಅಪ್ಪಾ, ಇದಕ್ಕೂ ನಿಮಗೂ ಯಾವುದೇ ಸಂಬಂಧವಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಹೇಳುವ ಮೂಲಕ ಉತ್ತರ ನೀಡುತ್ತಿರಲಿಲ್ಲ. ಲ್ಯೂಕ್ ತನಗೆ ಸತ್ಯವನ್ನು ಹೇಳುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವನ ತಂದೆ ಕಂಡು ಕೊಂಡನು.

ಕೊನೆಗೆ ತಂದೆ ಬೆನ್ ಈ ವಿಷಯವನ್ನು ಸ್ವತಃ ತನಿಖೆ ಮಾಡಲು ಯೋಚಿಸಿದನು. ಒಂದು ರಾತ್ರಿ ಲ್ಯೂಕ್ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಇಲ್ಲದಿದ್ದಾಗ, ಬೆನ್ ಮಗನ ಕೋಣೆಯನ್ನು ಹುಡುಕಿದನು. ಕೋಣೆಯ ಡ್ರೆಸ್ಸಿಂಗ್ ಟೇಬಲ್, ಎಲ್ಲಾ ಡ್ರಾಯರ್ ಇತ್ಯಾದಿಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿದನು. ಆದರೆ ಅವರಿಗೆ ಏನೂ ಸಿಗಲಿಲ್ಲ. ಸ್ವಲ್ಪ ಸಮಯದ ನಂತರ, ಅವನು ಹಾಸಿಗೆಯ ಮೇಲೆ ತನ್ನ ಮಗ ಲ್ಯೂಕ್ನ ಜೀನ್ಸ್ ಅನ್ನು ನೋಡಿದನು. ಜೀನ್ಸ್‌ನ ಹಿಂದಿನ ಜೇಬಿಯಲ್ಲಿ ಬಿಳಿ ಬಣ್ಣದ ಕಾಗದವಿತ್ತು. ಆ ಕಾಗದದಲ್ಲಿ “ಲ್ಯೂಕ್ ರಾತ್ರಿ 7: 15 ಕ್ಕೆ ಲಿಂಡ್ ಬೀದಿಯ ಮೂಲೆಯಲ್ಲಿರುವ ಪ್ರಾರ್ಥನಾ ಮಂದಿರಕ್ಕೆ ಒಬ್ಬಂಟಿಯಾಗಿ ಬಾ.” ಎಂದು ಬರೆದಿತ್ತು. ಪತ್ರವನ್ನು ಓದಿದ ನಂತರ ತನ್ನ ಮಗನನ್ನು ಯಾರು ಈ ರೀತಿ ಕರೆಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಎಂದು ಯೋಚನೆಯಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಕೊಂಡನು.

ಕೊನೆಗೆ ಬೆನ್ ತನ್ನ ಮಗನನ್ನು ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಫಾಲೋ ಮಾಡಲು ಯೋಚಿಸಿದನು. ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಊಟ ಮಾಡಿದ ನಂತರ, ಲ್ಯೂಕ್ ತನ್ನ ಕೋಣೆಗೆ ಹೋಗಿ ಕಿಟಕಿಯಿಂದ ಹೊರಗೆ ಹೊಂದುವುದನ್ನು ಕಂಡನು. ಬೆನ್ ಕೂಡ ಅವನ ಹಿಂದೆ ಹಿಂಬಾಲಿಸಿದ. ಲ್ಯೂಕ್ ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದ ಹಾದಿಯು ನಿರ್ಜನ ರಸ್ತೆಯಾಗಿತ್ತು, ಯಾರು ಇರಲಿಲ್ಲ, ಇದನ್ನು ಕಂಡು ಬೆನ್‌ನ ಚಿಂತೆ ಬೆಳೆಯುತ್ತಲೇ ಇತ್ತು. ಕೊನೆಗೆ ಮಗನು ಪ್ರಾರ್ಥನಾ ಮಂದಿರದ ಒಳಗೆ ಹೋಗುವುದನ್ನು ಬೆನ್ ನೋಡಿದನು. ಮಂದಿರದಲ್ಲಿ ಅವನು ಒಳಗೆ ಮನುಷ್ಯನ ನೆರಳು ಕಂಡನು, ಈ ಮನುಷ್ಯನಿಗೆ ಲ್ಯೂಕ್ ತನ್ನ ಚೀಲದಿಂದ ಏನನ್ನೋ ತೆಗೆದುಕೊಟ್ಟನು. ಸೂಕ್ಶ್ಮವಾಗಿ ಗಮನಿಸಿದಾಗ ಅದು ಬೇರೆ ಯಾರೂ ಅಲ್ಲ, ಲ್ಯೂಕ್‌ನ ಮಾಜಿ ಶಿಕ್ಷಕ ಫ್ರಾಂಕ್. ಈತನನ್ನು ಕೆಲವು ದಿನಗಳ ಹಿಂದೆ ಶಾಲೆಯಿಂದ ಹೊರಹಾಕಲಾಗಿತ್ತು.

ಲ್ಯೂಕ್ ಆ ಶಿಕ್ಷಕನ ಕೈಗೆ ಏನನ್ನೋ ನೀಡಿದ. ಅದಾದ ನಂತರ ಅಲ್ಲಿಂದ ತೆರಳಿ ದಾರಿಯಲ್ಲಿ ಇನ್ನು 30 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರನ್ನು ಭೇಟಿಯಾಗಿ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಕೈ ಏನನ್ನೋ ಕೊಡುತ್ತಿದ್ದನು. ಇದನ್ನೆಲ್ಲ ನೋಡಿ ಬೆನ್‌ಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಆಶ್ಚರ್ಯವಾಯಿತು. ಸುಮಾರು 1 ಗಂಟೆಯ ನಂತರ ಲ್ಯೂಕ್ ಮನೆಗೆ ಬಂದಾಗ, ಬೆನ್ ಅವನನ್ನು ಹಿಂದಿನಿಂದ ಕರೆದು, “ನಾನು ನಿನ್ನನ್ನು ಫಾಲೋ ಮಾಡಿದ್ದೇನೆ, ಈಗ ಸತ್ಯವನ್ನು ಹೇಳು, ಏನಾಗುತ್ತಿದೆ?” ಎಂದು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದನು, ತಂದೆಯ ಧ್ವನಿಯನ್ನು ಕೇಳಿದ ಲ್ಯೂಕ್ ಅಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದನು ಮತ್ತು ಅವರಿಗೆ ಸತ್ಯವನ್ನು ಹೇಳಿದನು. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಲ್ಯೂಕ್ನ ಶಿಕ್ಷಕ ಫ್ರಾಂಕ್ ತನ್ನ ಕೆಲಸವನ್ನು ತೊರೆದ ನಂತರ ಪ್ರಾರ್ಥನಾ ಮಂದಿರದಲ್ಲಿ ಇರಬೇಕಾಗಿತ್ತು ಮತ್ತು ತಿನ್ನಲು ಕೂಡ ಹಣವಿರಲಿಲ್ಲ. ಲ್ಯೂಕ್ ಮನೆಯಿಂದ ಆಹಾರವನ್ನು ಕದ್ದು ಪ್ರತಿದಿನ ಅವರಿಗೆ ಕೊಡುತ್ತಿದ್ದನು.

ಇತರ 30 ಜನರ ಬಗ್ಗೆ ಫ್ರಾಂಕ್‌ನನ್ನು ಲ್ಯೂಕ್ ಕೇಳಿದಾಗ, ಅವರು ಬೀದಿ ಭಿಕ್ಷುಕನೆಂದು ಹೇಳಿದನು, ಅವನು ಹಸಿವಿನಿಂದ ಅಳುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ನೋಡಿದ್ದೇ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಅವರಿಗಾಗಿ ಪ್ರತಿದಿನ ಮನೆಯಿಂದ ಹಣ ತೆಗೆದು ಕೊಂಡು ಕೊಡುತ್ತಿದ್ದೆ ಪಾಪ ಅವರು ಹಸಿವಿನಿಂದ ಮಲಗಬೇಕಲ್ಲ ಎಂದು ಹೀಗೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿ ತಂದೆಯ ಬಳಿ ಕ್ಷಮೆ ಕೇಳಿದನು. ಇದನ್ನು ಕೇಳಿದ ಬೆನ್‌ನ ಕಣ್ಣುಗಳು ತುಂಬಿದವು. ಅವನು ಲ್ಯೂಕ್‌ನನ್ನು ತಬ್ಬಿಕೊಂಡು ಈಗ ನಾನು ಅವರೆಲ್ಲರಿಗೂ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದನು. ಇದಕ್ಕಾಗಿ, ಬೆನ್ ನಿಧಿಸಂಗ್ರಹವನ್ನು ನಡೆಸಿದನು ಮತ್ತು ಆ ಹಣದಿಂದ ನಿರ್ಗತಿಕರಿಗೆ ಪ್ರತಿದಿನ ಆಹಾರವನ್ನು ನೀಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದನು. ಕ್ರಮೇಣ ತಂದೆ-ಮಗ ಇಬ್ಬರೂ ಪ್ರಾರ್ಥನಾ ಮಂದಿರವನ್ನು ಖರೀದಿಸಿ ಅಲ್ಲಿ ಒಂದು ಆಶ್ರಮವನ್ನು ತೆರೆದರು, ಅದು ಪ್ರತಿದಿನ ನೂರಾರು ನಿರ್ಗತಿಕರ ಹೊಟ್ಟೆಯನ್ನು ತುಂಬಲು ಆರಂಭಿಸಿದರು.

Post Author: Ravi Yadav