ಲಕ್ಷಾಂತರ ರೂ ಖರ್ಚು ಮಾಡಿ ತಯಾರು ಮಾಡುವ ಬಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಸಿನಿಮಾ ಮುಗಿದ ಮೇಲೆ ಏನು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಗೊತ್ತಾ??

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಸಿನೆಮಾ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ನಟಿಸುವುದರ ಹೊರತಾಗಿ, ಜನರು ಮಾಡುವ ಅನೇಕ ರೀತಿಯ ಕೆಲಸಗಳಿವೆ. ಸಿನಿಮಾ ಉದ್ಯಮವು ಸಣ್ಣ ಉದ್ಯಮವಲ್ಲ, ದೊಡ್ಡ ಉದ್ಯಮವಾಗಿರುವುದರಿಂದ, ಬಹಳಷ್ಟು ಜನರು ಅದರಲ್ಲಿ ವಿವಿಧ ರೀತಿಯ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಚಲನಚಿತ್ರಗಳು ತಮ್ಮ ಸ್ಥಳಗಳು, ಸಂಭಾಷಣೆ, ನಿರ್ದೇಶನ, ಚಿತ್ರಕಥೆ ಮತ್ತು ಪ್ರದರ್ಶನಗಳಿಗೆ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದ್ದರೂ. ಇದಲ್ಲದೆ ಇದು ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಬಳಸುವ ಉಡುಗೆ ವೇಷಭೂಷಣಕ್ಕೂ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದೆ. ಚಲನಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಧರಿಸಿರುವ ಈ ಚಲನಚಿತ್ರ ತಾರೆಯರ ವೇಷಭೂಷಣಗಳನ್ನು ಸಾಕಷ್ಟು ಖರ್ಚು ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ತಯಾರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಆದರೆ ಅದನ್ನು ಕೇವಲ ಒಂದು ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಧರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಮತ್ತು ಅದರ ನಂತರ ಈ ಬಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಪುನರಾವರ್ತಿಸುವುದನ್ನು ನೋಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಹಾಗಾದರೇ, ಈ ಬಟ್ಟೆಗಳು ಏನಾಗುತ್ತದೆ ಎಂಬ ಪ್ರಶ್ನೆ ಎಲ್ಲರ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಉದ್ಭವಿಸುತ್ತದೆ. ಒಮ್ಮೆ ಧರಿಸಿದ ಮೇಲೆ ಅವುಗಳನ್ನು ಏನು ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ?? ಬನ್ನಿ ಇಂದು ತಿಳಿಯೋಣ.

ನಮ್ಮೆಲ್ಲರ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ, ಕೆಲವು ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಖ್ಯಾತನಾಮರ ಬಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ನೋಡಿದಾಗ, ನಾನು ಈ ಬಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ಬಹಳ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಇರುತಿತ್ತು ಎಂಬ ಆಲೋಚನೆ ಬಂದಿರುತ್ತದೆ. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಸಿನಿಮಾ ಮುಗಿದ ಬಳಿಕ ಈ ಬಟ್ಟೆಗಳು ಏನಾಗುತ್ತದೆ ಎಂಬ ಪ್ರಶ್ನೆಯೂ ನಮ್ಮ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಬಂದಿರಬೇಕು.

ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಈ ಬಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಕಿರಿಯ ಕಲಾವಿದರಿಗೆ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಈ ಬಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಅದೇ ಪ್ರೊಡಕ್ಷನ್ ಹೌಸ್ನ ಇತರ ಚಿತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಹೀಗೆ ಕಿರಿಯ ಕಲಾವಿದರು ಧರಿಸುವ ಬಟ್ಟೆ ದೊಡ್ಡ ಸ್ಟಾರ್ ಗಳು ಧರಿಸಬಾರದು ಎಂದು ಖಚಿತ ಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಯಾಕೆಂದರೆ ದೊಡ್ಡ ಸ್ಟಾರ್ ಗಳು ಧರಿಸಿದ್ದರೇ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರು ಅದನ್ನು ನೆನಪಿನಲಿ ಇಟ್ಟುಕೊಂಡಿರುತ್ತಾರೆ, ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ವಿಶೇಷ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸಲಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಇನ್ನು ಕೆಲವು ಸ್ಟಾರ್ ಗಳು ತಾವು ಧರಿಸಿದ ಕೆಲವೊಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಬಟ್ಟೆಯನ್ನು ಇಷ್ಟಪಟ್ಟು ಅದನ್ನು ತಮ್ಮ ಜೊತೆಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಹೋಗುತ್ತಾರೆ.

ಒಮ್ಮೊಮ್ಮೆ ದೊಡ್ಡ ಸೆಲೆಬ್ರಿಟಿಗಳ ಚಿತ್ರಕ್ಕಾಗಿ ಸ್ಟಾರ್ ಗಳಿಗಾಗಿ ಬಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಿದಾಗ ಚಿತ್ರ ಮುಗಿದ ನಂತರ ಡಿಸೈನ್ ಮಾಡಿರುವ ಕಂಪನಿಗೆ ಹಿಂತಿರುಗಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲಾ ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಚಿತ್ರ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ನಂತರ, ಬಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಡಿಸೈನರ್ ಹರಾಜು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ವಿಶೇಷವೆಂದರೆ, ರೋಬೋ ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಐಶ್ವರ್ಯಾ ರೈ ಮತ್ತು ರಜನಿಕಾಂತ್ ಧರಿಸಿದ್ದ ಬಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಆನ್‌ಲೈನ್ ಹರಾಜು ಮಾಡಿ ಎನ್‌ಜಿಒವೊಂದಕ್ಕೆ ಹಣ ಸಂಗ್ರಹಿಸಲಾಯಿತು. ಅನೇಕ ಬಾರಿ ಈ ರೀತಿ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ.

Post Author: Ravi Yadav