99% ಜನರು ಮೊಟ್ಟೆ ತಿನ್ನುವಾಗ ತಪ್ಪುಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಹಾಗಿದ್ದರೆ ಹೇಗೆ ಸೇವಿಸಬೇಕು ಗೊತ್ತೇ??

ಈ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಮೂರು ವಿಧದ ಜನರಿದ್ದಾರೆ, ಒಬ್ಬರು ಸಸ್ಯಾಹಾರಿ, ಇನ್ನೊಬ್ಬರು ಮಾಂಸಾಹಾರಿ ಮತ್ತು ಮೊಟ್ಟೆ ತಿನ್ನುವ ಜನರು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಮೊಟ್ಟೆಯು ಮಾಂಸಾಹಾರಿ ಅಲ್ಲ ಎಂದು ವಿಜ್ಞಾನವು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸಿದೆ. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಅನೇಕ ಜನರು ಮೊಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ತಿನ್ನಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ. ಯಾಕೆಂದರೆ ಪ್ರೋಟೀನ್ ಭರಿತ ಮೊಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಲಕ್ಷಾಂತರ ಪ್ರಯೋಜನಗಳಿವೆ. ವಿಶೇಷವಾಗಿ ತಾಲೀಮು ಮಾಡುವ ಯುವಕರು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ತಮ್ಮ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಮೊಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಮೊಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ರೀತಿಯ ಜೀವಸತ್ವಗಳು ಮತ್ತು ಪೋಷಕಾಂಶಗಳು ಕಂಡುಬರುತ್ತವೆ, ಇದು ದೇಹಕ್ಕೆ ಬಹಳ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ದಿನಕ್ಕೆ ಕನಿಷ್ಠ ಒಂದು ಮೊಟ್ಟೆಯನ್ನಾದರೂ ತಿನ್ನಲು ವೈದ್ಯರು ಸೂಚಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಮೊಟ್ಟೆಯ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಹಲವು ವಿಧಗಳಿವೆ. ಕೆಲವರು ಹಸಿ ಮೊಟ್ಟೆಯನ್ನು ತಿನ್ನುತ್ತಾರೆ, ಕೆಲವರು ಅರ್ಧ ಬೇಯಿಸಿ ತಿನ್ನಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಕೆಲವರು ಭುರ್ಜಿ ಅಥವಾ ಆಮ್ಲೆಟ್ ತಿನ್ನಲು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಯಾವುದೇ ವೈವಿಧ್ಯತೆಯಿದ್ದರೂ, ಅದರ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಕಾಣಬಹುದು. ಆದರೆ ನೀವು ತಿನ್ನುವ ಮೊಟ್ಟೆಯನ್ನು ತಿನ್ನುವುದರಲ್ಲಿ ನೀವು ಅನೇಕ ತಪ್ಪುಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆಯೇ? ಹೌದು, ಈ ತಪ್ಪುಗಳಿಂದಾಗಿ ನೀವು ಭಾರಿ ನಷ್ಟವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಮೊಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ತಿನ್ನಲು ಉತ್ತಮ ಮಾರ್ಗ ಯಾವುದು ಮತ್ತು ಏಕೆ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಸುತ್ತೇವೆ ಕೇಳಿ. ಹಾಗಿದ್ದರೆ ಹೇಗೆ ಮೊಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ತಿನ್ನುವುದು.

ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ, ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಜಿಮ್‌ಗೆ ಹೋಗುವ ಅಥವಾ ಭಾರವಾದ ಜೀವನ ಕ್ರಮವನ್ನು ಮಾಡುವ ಜನರು, ಮೊಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಅರ್ಧ ಕಚ್ಚಾ ಬೇಯಿಸುತ್ತಾರೆ. ಆದರೆ ಮೊಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಬೇಯಿಸುವುದು ಸುರಕ್ಷಿತವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದರಿಂದ ಮೊಟ್ಟೆಯು ಹೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಸುಲಭವಾಗಿ ಜೀರ್ಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಸಂಶೋಧನೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಕಚ್ಚಾ ಮೊಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ 51 ಪ್ರತಿಶತ ಪ್ರೋಟೀನ್ ಇದ್ದು, ಬೇಯಿಸಿದ ಮೊಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರೋಟೀನ್ ಪ್ರಮಾಣವು ಶೇಕಡಾ 91 ರಷ್ಟಿದೆ. ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ಸರಿಯಾದ ಪ್ರೋಟೀನ್ಗಾಗಿ ಮೊಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಬೇಯಿಸಿದ ನಂತರ ಮಾತ್ರ ತಿನ್ನಿರಿ.

ಹೆಚ್ಚಿನ ತಾಪಮಾನವು ಒಳ್ಳೆಯದಲ್ಲ: ಆದಾಗ್ಯೂ, ಮೊಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಬೇಯಿಸಿ ಸರಿಯಾಗಿ ತಿನ್ನಬೇಕು. ಆದರೆ ಅನೇಕ ಬಾರಿ, ಅತಿಯಾಗಿ ಬೇಯಿಸುವುದರಿಂದ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳು ಕಣ್ಮರೆಯಾಗುತ್ತವೆ. ಅಂತಹ ಮೊಟ್ಟೆ ದೇಹಕ್ಕೆ ಹೋಗುವುದರಿಂದ ನಮಗೆ ಯಾವುದೇ ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ನೀಡುವುದಿಲ್ಲ. ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ, ಮೊಟ್ಟೆಯನ್ನು ದೀರ್ಘಕಾಲ ಬೇಯಿಸುವುದರಿಂದ ಅದರಲ್ಲಿರುವ ವಿಟಮಿನ್ ಎ 17 ರಿಂದ 20 ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಮೊಟ್ಟೆಗಳ ಮೈಕ್ರೊವೇವ್ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕುಡಿಸುವುದರಿಂದ ಅಥವಾ ಹುರಿಯುವಿಕೆಯಿಂದ ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕವನ್ನು 6-18 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಈ ರೀತಿಯ ಆರೋಗ್ಯಕರ ಮೊಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸಿ: ನೀವು ಮೊಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿ ಸೇವಿಸಲು ಬಯಸಿದರೆ, ನೀವು ಕೆಲವು ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ವಿಶೇಷ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸಬೇಕು. ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ, ನೀವು ತೂಕ ಇಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಬೇಯಿಸಿದ ಮೊಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ತಿನ್ನಬೇಕು. ಇದಲ್ಲದೆ, ನೀವು ಫ್ರೈಡ್, ಸ್ಕ್ರಾಂಬ್ಲ್ಡ್ ಅಥವಾ ಆಮ್ಲೆಟ್ ನೊಂದಿಗೆ ತರಕಾರಿಗಳ ಸಂಯೋಜನೆಯನ್ನು ಸಹ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ನೀವು ಹೆಚ್ಚಿನ ತಾಪಮಾನದಲ್ಲಿ ಮೊಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಬೇಯಿಸಿದರೆ, ಹೆಚ್ಚಿನ ತಾಪಮಾನ ಸ್ಥಿರವಾಗಿ ಉಳಿಯುವಂತೆ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಿ. ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೇ ನೀವು ಇತರ ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಮೊಟ್ಟೆ ಬಳಸಿ ತಯಾರು ಮಾಡುವಾಗ ನೀವು ಪ್ಯಾನ್‌ನಲ್ಲಿ ಸೂರ್ಯಕಾಂತಿ ಎಣ್ಣೆ ಅಥವಾ ಅವಕಾಡೊ ಎಣ್ಣೆಯನ್ನು ಸಹ ಬಳಸಬಹುದು.

Post Author: Ravi Yadav