ಕರುನಾಡ ವಾಣಿ
ಇದು ನಿಮ್ಮ ಧ್ವನಿ

ನವಿಲಿನ ಅಲೌಕಿಕ ಶಕ್ತಿಗಳನ್ನು ತಿಳಿದರೇ ಮನೆಗೆ ಇಂದೇ ನವಿಲು ಗರಿ ತರುತ್ತೀರಿ. ಎಷ್ಟೆಲ್ಲ ಲಾಭ ಗೊತ್ತಾ?

34

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ. ನವಿಲನ್ನು ಹಿಂದೂ ಧರ್ಮದಲ್ಲಿ ಶುಭ ಹಕ್ಕಿ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ. ನವಿಲು ಗರಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದುವುದು ತುಂಬಾ ಶುಭ ಮತ್ತು ಅದೃಷ್ಟವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲು ಇದು ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ಇದಕ್ಕೆ ಒಂದು ಕಾರಣವೆಂದರೆ ನವಿಲು ಶಿವನ ಮಗನಾದ ಕಾರ್ತಿಕೇಯನ ವಾಹನ. ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ಜನರು ಕಳೆದ ಹಲವಾರು ದಶಕಗಳಿಂದ ನವಿಲು ಗರಿ ಅನ್ನು ತಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಇಟ್ಟುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಇದನ್ನು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಇಡುವುದರಿಂದ ಸಂತೋಷ, ಶಾಂತಿ ಮತ್ತು ಸಮೃದ್ಧಿ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ.

ಶ್ರೀಕೃಷ್ಣನು ತನ್ನ ಕಿರೀಟದಲ್ಲಿ ನವಿಲು ಗರಿ ಬಳಸಿದನು. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಅನೇಕ ಋಷಿಮುನಿಗಳು ತಮ್ಮ ಆಶ್ರಮದಲ್ಲಿ ನವಿಲುಗಳನ್ನು ಸಾಕಿದ್ದರು. ಇದು ಅಲ್ಲಿನ ವಾತಾವರಣದಲ್ಲಿ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತಿತ್ತು. ಆದ ಕಾರಣ ನವಿಲು ಗರಿ ಯನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವುದರ ಅನೇಕ ಅನುಕೂಲಗಳನ್ನು ಇಂದು ನಾವು ನಿಮಗೆ ಹೇಳಲಿದ್ದೇವೆ. ಇದರೊಂದಿಗೆ, ನವಿಲು ಗರಿ‌ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಕೆಲವು ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆಯೂ ಚರ್ಚಿಸಲಾಗುವುದು.

ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಋಣಾತ್ಮಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ಈ ನವಿಲು ನಿಮಗೆ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿಯಾಗಿದೆ. ನವಿಲು ಗರಿ ಮನೆಯ ಋಣಾತ್ಮಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಅದನ್ನು ಮನೆಯೊಳಗೆ ಇಡುವುದು ಯಾವಾಗಲೂ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಒಳ್ಳೆಯ ಆಲೋಚನೆಗಳು ಇರುತ್ತವೆ. ಕೆಲಸದಲ್ಲಿ ಗಮನ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ. ಕುಟುಂಬ ಕಾ’ದಾಟಗಳು ಕಡಿಮೆ ಆಗುತ್ತವೆ. ಇದನ್ನು ಮನೆಯಲ್ಲಿಯೇ ಇಡುವುದರಿಂದ ತಂಪಾದ ಮತ್ತು ಸುಂದರವಾದ ವಾತಾವರಣವಿರುತ್ತದೆ.

ನವಿಲು ಸಂಪತ್ತಿನ ದೇವತೆಯಾದ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಮತ್ತು ಸನಾತನ ಧರ್ಮದಲ್ಲಿ ಕಲಿಕೆಯ ದೇವತೆಯಾದ ಸರಸ್ವತಿಯೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿದೆ. ನವಿಲು ಗರಿ ಅನ್ನು ಮನೆಯ ಬೀರುವಿನಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಪೂಜಾ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಇಟ್ಟರೆ ಹಣದ ಕೊರತೆಯಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಈ ನವಿಲನ್ನು ಪುಸ್ತಕದ ಮಧ್ಯದಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಅಧ್ಯಯನ ಟೇಬಲ್ ನಲ್ಲಿ ಇಡುವುದರಿಂದ ಮನಸ್ಸು ವೇಗವಾಗುತ್ತದೆ. ತಾಯಿ ಸರಸ್ವತಿಯ ಅನುಗ್ರಹವು ನಿಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಇರುತ್ತದೆ.

ಹಿಂದೂ ಧರ್ಮದಲ್ಲಿಯೂ ವಾಸ್ತುಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆ ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ಮನೆಯಲ್ಲಿ ವಾಸ್ತು ದೋಶ ಸಂಭವಿಸಿದಲ್ಲಿ, ಬಡತನ, ಗೊಂದಲ ಮತ್ತು ನ’ಕಾರಾತ್ಮಕ ಶಕ್ತಿಯು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾನ ಪಡೆಯುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ನವಿಲು ಗರಿ ಬಳಕೆ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿಯಾಗಿದೆ. ಇದು ಮನೆಯ ವಾಸ್ತು ದೋಷಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ವಾಸ್ತು ದೋಷವಿದ್ದರೆ, ನವಿಲು ಗರಿ ಇಟ್ಟುಕೊಂಡು ಅದನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲಾಗುತ್ತದೆ.

ನವಿಲು ಗರಿ ಅನ್ನು ಪೂಜಾ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಇರಿಸಿ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಪೂಜಿಸುವುದು ಮನೆಯ ಪ್ರಗತಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಕೃಷ್ಣ ಅಥವಾ ಬಾಲಗೋಪಾಲನ ಪ್ರತಿಮೆ ಇದ್ದರೆ, ಅವನ ಕಿರೀಟದಲ್ಲಿ ನವಿಲನ್ನು ಇಡಬಹುದು. ಇದು ಸಾಕಷ್ಟು ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.