ಕರುನಾಡ ವಾಣಿ
ಇದು ನಿಮ್ಮ ಧ್ವನಿ

ಚಾಣಕ್ಯನ ಈ 4 ವಿಷಯಗಳನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ, ನೀವು ಯಾವುದೇ ಮಹಿಳೆಯ ಸ್ವರೂಪವನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ಚಾಣಕ್ಯನ ಈ 4 ವಿಷಯಗಳನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ, ನೀವು ಯಾವುದೇ ಮಹಿಳೆಯ ಸ್ವರೂಪವನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

13

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ಅರ್ಥ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ದೇವರಿಂದ ಕೂಡ ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂಬ ಮಾತಿದೆ. ಅದಕೆಲ್ಲ ಕಾರಣ ಕೇವಲ ಆಲೋಚನೆ ಮಾಡುವ ರೀತಿಯಷ್ಟೇ. ಅದು ಸಾಮಾನ್ಯ ಪುರುಷನಾಗಲಿ ಅಥವಾ ಬಹಳ ಬುದ್ಧಿವಂತ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಲಿ, ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ಮನುಷ್ಯನು ಮಹಿಳೆಯನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ತುಂಬಾ ಕಷ್ಟ. ಆಚಾರ್ಯ ಚಾಣಕ್ಯ ಸಹ ಇದನ್ನೇ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಯಾವುದೇ ಮಹಿಳೆಯನ್ನು ನೋಡಿದಾಗ, ಅವಳು ದುಃಖದಲ್ಲಿದ್ದಾಳೆಯೋ ಅಥವಾ ಸಂತೋಷದಲ್ಲಿದ್ದಾಳೆಯೋ ಎಂದು ಊಹಿಸುವುದು ತುಂಬಾ ಕಷ್ಟ ಯಾಕೆಂದರೆ ಒಬ್ಬೊಬ್ಬರದ್ದು ಒಂದೊಂದು ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವ. ಇನ್ನು ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ಪುರುಷರಿಗಿಂತ ದೈಹಿಕವಾಗಿ ದು’ರ್ಬಲರೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಬಹುದೇನೋ, ಆದರೆ ಮಹಿಳೆಯರು ಸೈದ್ಧಾಂತಿಕವಾಗಿ ಮತ್ತು ಭಾವನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ತುಂಬಾ ಪ್ರ’ಬಲರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಇದರಿಂದ ಅವರ ಸ್ವಭಾವವನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿಸುತ್ತದೆ. ಇದನ್ನು ಗಮನಿಸಿ ಚಾಣಕ್ಯರು ತಮ್ಮ ನೀತಿ ಶಾಸ್ತ್ರದಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯರ ಕೆಲವು ಅಭ್ಯಾಸಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ, ಇದರಿಂದ ಮಹಿಳೆಯರ ಸ್ವರೂಪವನ್ನು ನಾವು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

ದೇವರಲ್ಲಿ ನಂಬಿಕೆ: ಯಾವುದೇ ಮಹಿಳೆಯರು ದೇವರ ಮೇಲೆ ಅಪಾರ ನಂಬಿಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೂ, ಅವರು ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಸಮಸ್ಯೆಯಿಂದ ಹಿಂದೆ ಸರಿಯುವುದಿಲ್ಲ. ಅವನ ಮನಸ್ಸು ತುಂಬಾ ಶಾಂತ ಮತ್ತು ಕೇಂದ್ರೀಕೃತವಾಗಿದೆ. ತನ್ನ ಗುರಿಯನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು ಅವರು ಶ್ರಮಿಸುತ್ತಾರೆ. ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಜನರ ಮಾತುಗಳು ಅಥವಾ ಅವರ ಸೋಲು ಇದ್ಯಾವುದನ್ನು ಲೆಕ್ಕಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಅವರು ತನ್ನ ಜೀವನ ಮತ್ತು ಗುರಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತ್ರ ಯೋಚಿಸುತ್ತಾರೆ, ತನ್ನ ದೇವರನ್ನು ತನ್ನ ಬೆಂಬಲವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತಾರೆ. ಯಾವುದೇ ದುಃಖವನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ವಿಚಲಿತಗೊಳಿಸಲು ಅವರೀಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

ಕೆಲಸದಲ್ಲಿ ಸೋಮಾರಿಯಾಗಿರುವುದು: ನೀತಿಶಾಸ್ತ್ರದ ಪ್ರಕಾರ, ಮಹಿಳೆಯರು ಕಠಿಣ ಪರಿಶ್ರಮ ವಹಿಸುವುದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ. ಅವರ ಗುರಿಗಳ ಜೊತೆಗೆ ಮನೆಯ ಕುಟುಂಬದ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ಅವರು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ಯಾವ ಮಹಿಳೆ ಕೆಲಸದ ಕಡೆಗೆ ಸೋಮಾರಿತನವನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತಾರೆಯೋ. ಅವರು ತನ್ನ ಮನೆಯನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಅಥವಾ ತನ್ನ ಗುರಿಯನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಯಶಸ್ಸನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಅವರು ಅನೇಕ ತೊಂದರೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಅಂತಹ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಸಮಾಜದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಗೌರವ ಸಿಗುವುದಿಲ್ಲ.

ಎಲ್ಲದರ ಕಡೆಗೆ ಶಿಸ್ತು: ನೀತಿ ಶಾಸ್ತ್ರದ ಪ್ರಕಾರ, ಅವರು ಮಾಡುವ ಎಲ್ಲದಕ್ಕೂ ಶಿಸ್ತುಬದ್ಧ ಮಹಿಳೆಯರು ತಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಸಾಧಿಸುತ್ತಾರೆ. ಶಿಸ್ತಿನಲ್ಲಿರುವುದರಿಂದ, ಅವರ ಎಲ್ಲಾ ಕೆಲಸಗಳು ಸಮಯಕ್ಕೆ ಸರಿಯಾಗಿ ಪೂರ್ಣಗೊಳ್ಳುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಅವರಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಸಮಸ್ಯೆ ಇಲ್ಲ. ಈ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೂ ಎಲ್ಲೆಡೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಗೌರವ ಸಿಗಲು ಇದು ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ಈ ಮಹಿಳೆಯರು ಸಹ ತಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಕ್ರಮಬದ್ಧವಾಗಿ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.

ಇತರರ ಬಗ್ಗೆ ಅಸೂಯೆ: ಇನ್ನೊಬ್ಬ ಮಹಿಳೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಅಸೂಯೆ ಪಟ್ಟ ಮಹಿಳೆಯರು ಯಾವಾಗಲೂ ತಮಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಇತರರ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅವರು ತನ್ನ ಯಶಸ್ಸಿನ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸದೆ ಇತರ ಯಶಸ್ಸಿನ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸುತ್ತಲೇ ಇರುತ್ತಾಳೆ. ಅಂತಹ ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ನಂಬುವುದರಿಂದ ನಿಮ್ಮನ್ನು ತೊಂದರೆಗೆ ಸಿಲುಕಿಸಬಹುದು. ಈ ಮಹಿಳೆಯರು ಯಾವುದೇ ಪುರುಷನನ್ನು ತಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಲಾಭಕ್ಕಾಗಿ ಬಳಸುವ ಮೊದಲು ಒಮ್ಮೆ ಯೋಚಿಸುವುದಿಲ್ಲ.