ಕರುನಾಡ ವಾಣಿ
ಇದು ನಿಮ್ಮ ಧ್ವನಿ

ಡಬಲ್ ಲಾಭ ಪಡೆಯಲು, ಮೊಸರಿನೊಂದಿಗೆ ಈ 5 ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಬೆರೆಸಿ ಸೇವಿಸಿ !

ಡಬಲ್ ಲಾಭ ಪಡೆಯಲು, ಮೊಸರಿನೊಂದಿಗೆ ಈ 5 ಪದಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಬೆರೆಸಿ ಸೇವಿಸಿ !

8

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಆಹಾರದೊಂದಿಗೆ ಮೊಸರು ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ಎಷ್ಟೋ ಜನಕ್ಕೆ ಊಟ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಅನೇಕ ಜನರು ಪ್ರತಿದಿನ ತಮ್ಮ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಮೊಸರು ಬಳಸುತ್ತಾರೆ. ಯಾಕೆಂದರೆ ಮೊಸರು ದೇಹಕ್ಕೆ ಶಕ್ತಿ ಮತ್ತು ತಂಪನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಅಂತಹ ಅನೇಕ ಅಂಶಗಳು ಮೊಸರಿನಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತವೆ, ಇದು ದೇಹಕ್ಕೆ ಬಹಳ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ. ಮೊಸರಿನಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ, ಖನಿಜಗಳು, ಜೀವಸತ್ವಗಳು ಮತ್ತು ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ ಇರುತ್ತದೆ. ಇದು ದೇಹದ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಬಹಳ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ. ಅಂದಹಾಗೆ, ಮೊಸರನ್ನು ಸೇವಿಸುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಸೇವಿಸಿದರೇ ಮಾತ್ರ ಪ್ರಯೋಜನ ದೊರೆಯುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಕೆಲವು ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಬೆರೆಸಿ ತಿನ್ನಿದರೇ ಅದರ ಲಾಭ ದ್ವಿಗುಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಇಂತಹ ಕೆಲವು ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಇಂದು ನಾವು ನಿಮಗೆ ಹೇಳಲಿದ್ದೇವೆ.

ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ ನಿಮಗೆ ಹಸಿವಾಗದಿದ್ದರೇ, ಚಿಂತಿಸಬೇಡಿ, ಮೊಸರು ತಿನ್ನುವಾಗ ಕಪ್ಪು ಉಪ್ಪು ಮತ್ತು ಹುರಿದ ಜೀರಿಗೆ ಸೇರಿಸಿ. ಇದನ್ನು ಮಾಡುವುದರಿಂದ, ನಿಮ್ಮ ಹಸಿವು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ, ಜೊತೆಗೆ ಜೀರ್ಣಕ್ರಿಯೆಯೂ ಆಗುತ್ತದೆ. ಇನ್ನು ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೇ, ಮೊಸರು ಮತ್ತು ಜೇನುತುಪ್ಪವನ್ನು ಒಟ್ಟಿಗೆ ತಿನ್ನುವುದು ಬಹಳ ರುಚಿ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಇದು ದೇಹಕ್ಕೆ ಅನೇಕ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಪ್ರತಿಜೀ’ವಕದಂತೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಮೊಸರು ಬೆರೆಸಿದ ಜೇನುತುಪ್ಪವನ್ನು ತಿನ್ನುವುದರಿಂದ ಬಾಯಿ ಹು’ಣ್ಣು ಕೂಡ ಗುಣವಾಗುತ್ತದೆ.

ಇನ್ನು ನೀವು ದಪ್ಪಗಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ತೆಳ್ಳಗಿರಲು ಬಯಸಿದರೇ ನೀವು ಬೇರೆ ಏನನ್ನೂ ಮಾಡುವ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲ. ಮೊಸರು ತಿನ್ನುವಾಗ, ಕಪ್ಪು ಉಪ್ಪು ಮತ್ತು ಕರಿಮೆಣಸು ಪುಡಿಯನ್ನು ಬೆರೆಸಿ ಸೇವಿಸಿ. ಇದನ್ನು ಮಾಡುವುದರಿಂದ, ದೇಹವು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಕೊಬ್ಬು ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆ. ಇನ್ನು ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೇ ಒಣಗಿದ ಹಣ್ಣುಗಳು (ಡ್ರೈ ಫ್ರುಟ್ಸ್) ಮತ್ತು ಮೊಸರಿನಲ್ಲಿ ಬೆರೆಸಿದ ಸಕ್ಕರೆಯನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ದೇಹದ ದೌ’ರ್ಬಲ್ಯ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ನೀವು ತುಂಬಾ ತೆಳ್ಳಗಾಗಿದ್ದರೆ, ಅದನ್ನು ನಿರಂತರವಾಗಿ ಸೇವಿಸಿ, ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯವು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ.