ಕರುನಾಡ ವಾಣಿ
ಇದು ನಿಮ್ಮ ಧ್ವನಿ

ಸೋಂಪು ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ 5 ನಂಬಲಾಗದ ಪ್ರಯೋಜನಗಳಿವೆ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ಗೊತ್ತೇ??

25

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಸೋಂಪು ಒಂದು ರೀತಿಯ ಮಸಾಲಾ ಪದಾರ್ಥ, ಇದನ್ನು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಬಹುತೇಕ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಬಾಯಿ ಫ್ರೆಶ್ನರ್ ಆಗಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇನ್ನು ಈ ಸೋಂಪು ಕೇವಲ ಬಾಯಿಯ ದುರ್ವಾಸನೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುವುದಲ್ಲದೆ, ಇತರ ಅನೇಕ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಸಹ ನೀಡುತ್ತದೆ, ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಸೋಂಪುಗಳು ಔಷಧೀಯ ಗುಣಗಳಿಂದ ಕೂಡಿದೆ. ಅನೇಕ ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಆಹಾರ ಸೇವಿಸಿದ ನಂತರ ಸೋಂಪು ಮತ್ತು ಸಕ್ಕರೆ ಕ್ಯಾಂಡಿಯನ್ನು ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಯಾಕೆಂದರೆ ಊಟದ ನಂತರ ಸೋಂಪು ತಿನ್ನುವುದರಿಂದ ಆಹಾರವನ್ನು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಮತ್ತು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಜೀರ್ಣಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ.

ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೇ, ಸೋಂಪು ನೀರು ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಅನೇಕ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಸೋಂಪು ನೀರು ಹೊಟ್ಟೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಸ’ಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಸಹ ತೆಗೆದುಹಾಕುತ್ತದೆ. ಇಂದು ನಾವು, ಸೋಂಪಿನ ನೀರಿನ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಹೇಳಲಿದ್ದೇವೆ, ಹಾಗೆಯೇ ಅದನ್ನು ತಯಾರಿಸುವ ವಿಧಾನವನ್ನು ನಾವು ನಿಮಗೆ ಹೇಳುತ್ತೇವೆ.

ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ ಸೋಂಪಿನ ನೀರು ಪೋಷಕಾಂಶಗಳಿಂದ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿದೆ. ಅಜೀರ್ಣ, ಆಮ್ಲೀಯತೆ ಮತ್ತು ಹೊಟ್ಟೆಯ ಅನಿಲದ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಅದರ ನೀರಿನ ಸೇವನೆಯಿಂದ ನಿವಾರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ನೀವು ವಾಕರಿಕೆ ಮತ್ತು ವಾಂತಿ ಎಂದು ಭಾವಿಸಿದರೆ ಸೋಂಪಿನ ನೀರು ನಿಮಗೆ ಪರಿಹಾರ ನೀಡುತ್ತದೆ. ನೀವು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಸೋಂಪಿನ ನೀರನ್ನು ತಿನ್ನಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ ದಿನ ಹೊಟ್ಟೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೇ ಕೆಲವೇ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ನಿಮಗೆ ಲಾಭ ಸಿಗುತ್ತದೆ.

ಇನ್ನು ನೀವು ತೂಕ ಇಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಬಯಸಿದರೇ, ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಎದ್ದು ಖಾಲಿ ಹೊಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಸೋಂಪಿನ ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯುವ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಮಾಡಿ. ಸೋಂಪಿನ ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ದೇಹದ ಚಯಾಪಚಯ ಕ್ರಿಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ, ಇದು ಕೊಬ್ಬನ್ನು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದಕ್ಕಾಗಿ, 2 ಚಮಚ ಸೋಂಪನ್ನು ಅನ್ನು ರಾತ್ರಿಯಿಡೀ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ನೆನೆಸಿ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಫಿಲ್ಟರ್ ಮಾಡಿ ಸೇವಿಸಿ.

ಇನ್ನು ಸೋಂಪಿನ ನೀರು ದೇಹದಲ್ಲಿನ ಸಕ್ಕರೆಯ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಸಹ ನಿಯಂತ್ರಿಸುತ್ತದೆ. ಒಂದು ಅಧ್ಯಯನದ ಪ್ರಕಾರ, ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಪ್ರಮಾಣದ ಸೋಂಪಿನ ನೀರನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಸೇವಿಸಿದರೆ, ಅದು ದೇಹದಲ್ಲಿನ ಸಕ್ಕರೆಯ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ದುಬಾರಿ ಔಷಧಿಗಳು ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾದಾಗ ಕೆಲಸವನ್ನು ಈ ನೀರು ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಇನ್ನು ಸೋಂಪಿನ ನೀರನ್ನು ಮೂತ್ರವರ್ಧಕ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅದರಲ್ಲಿ ಹೇರಳವಾಗಿ ಫೈಬರ್ ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ದೇಹದ ಜೀವಾಣು ಹೊರಬರುತ್ತದೆ. ದೇಹದ ಕೊಳೆಯ ಸ್ವಚ್ಛತೆಯಿಂದ ರ’ಕ್ತ ಕೂಡ ಸ್ವಚ್ಛವಾಗುತ್ತದೆ. ಇದಕ್ಕಾಗಿ, ನೀವು ಒಂದು ಚಮಚ ಸೋಂಪನ್ನು ಅನ್ನು ಒಂದು ಲೋಟ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ರಾತ್ರಿಯಿಡೀ ನೆನೆಸಿ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಎದ್ದ ನಂತರ ಕುಡಿಯಬೇಕು. ಕೆಲವೇ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ, ನೀವು ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನು ನೋಡುತ್ತೀರಿ.

ಪ್ರತಿ ತಿಂಗಳು ಹುಡುಗಿಯರು ಮುಟ್ಟಿನ ನೋವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ. ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಹುಡುಗಿಯರು ಅಸಹನೀಯ ನೋವನ್ನು ಸಹಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ಸೋಂಪಿನ ನೀರು ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ವರದಾನವೆಂದು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಸೋಂಪಿನ ನೀರು ಹೊಟ್ಟೆ ನೋ’ವು ಮತ್ತು ಮುಟ್ಟಿನ ಸೆಳೆತದಿಂದ ಪರಿಹಾರ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಸೋಂಪಿನ ನೀರು ಮುಟ್ಟಿನ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ವಾಂತಿ ಮತ್ತು ವಾಕರಿಕೆಗಳಿಂದ ಪರಿಹಾರ ನೀಡುತ್ತದೆ.