ನಿಮ್ಮ ಮುಖವನ್ನು ಹೊಳೆಯುವಂತೆ ಮಾಡಿ, ಗ್ಲೋ ಹೆಚ್ಚಿಸಕೊಳ್ಳಲು ಉತ್ತಮ ಮನೆಮದ್ದುಗಳು.

ನಿಮ್ಮ ಮುಖವನ್ನು ಹೊಳೆಯುವಂತೆ ಮಾಡಿ, ಗ್ಲೋ ಹೆಚ್ಚಿಸಕೊಳ್ಳಲು ಉತ್ತಮ ಮನೆಮದ್ದುಗಳು.

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಇಂದಿನ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲರೂ ಹೊಳೆಯುವಂತಹ ತ್ವಚೆ ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ. ಹಲವಾರು ಬಾರಿ ಇದಕ್ಕಾಗಿ ಹೆಚ್ಚು ಹಣವನ್ನು ಖರ್ಚು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ಯಾವುದೇ ಪ್ರಯೋಜನವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಅನೇಕ ದುಬಾರಿ ಕ್ರೀಮ್‌ಗಳನ್ನು ಸಹ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಅನುಕೂಲಗಳಿಗಿಂತ ಅನಾನುಕೂಲಗಳೇ ಹೆಚ್ಚಾಗಿರುತ್ತವೆ. ಆದರೆ ಈ ಕೆಳಗಿನ ಮನೆಮದ್ದುಗಳ ಮೂಲಕ ನೀವು ಹೊಳೆಯುವಂತಾಗ ತ್ವಚೆಯನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದಾಗಿದೆ. ಮೂರು ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ನೋಡಿ ನಿಮ್ಮ ಅನುಕೂಲತೆಗೆ ತಕ್ಕಂತೆ ಬಳಸಬಹುದಾಗಿದೆ.

ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ ಕಡಲೆಹಿಟ್ಟು, ಜೇನುತುಪ್ಪ ಮತ್ತು ಅರಿಶಿನ ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಮಾಡುವ ಫೇಸ್ ಪಾಕ್: ಸ್ನೇಹಿತರೇ ಈ ಎಲ್ಲ ವಸ್ತುಗಳು ಎಲ್ಲರ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿದೆ, ಅದು ಲಭ್ಯವಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ಅದನ್ನು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಿಂದ ಬಹಳ ಕಡಿಮೆ ಬೆಲೆಗೆ ಖರೀದಿಸಬಹುದು. ಈ ಫೇಸ್ ಪ್ಯಾಕ್ ತಯಾರಿಸಲು, ಎರಡು ಚಮಚ ಕಡಲೆಹಿಟ್ಟು ಹಿಟ್ಟನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಅದಕ್ಕೆ ಒಂದು ಚಿಟಿಕೆ ಅರಿಶಿನ ಸೇರಿಸಿ, ಈಗ ಒಂದು ಚಮಚ ಜೇನುತುಪ್ಪವನ್ನು ಸೇರಿಸಿ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಮಿಶ್ರಣ ಮಾಡಿ. ಈ ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ಮುಖದ ಮೇಲೆ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಹಚ್ಚಿ. ಸುಮಾರು 20 ನಿಮಿಷಗಳ ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ಮುಖವನ್ನು ಶುದ್ಧ ನೀರಿನಿಂದ ತೊಳೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಮುಖವನ್ನು ಬೆಳಗಿಸಲು ಕಡಲೆಹಿಟ್ಟು ಮತ್ತು ಅರಿಶಿನ ಬಹಳ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ. ಅರಿಶಿನವು ಒಂದು ರೀತಿಯ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಬ್ಲೀಚ್ ಆಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಮುಖವನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಲು ಜೇನುತುಪ್ಪ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಈ ಫೇಸ್ ಪ್ಯಾಕ್ ಅನ್ನು ಅನ್ವಯಿಸುವುದರಿಂದ ಮುಖ ಮೃದುವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಈ ಫೇಸ್ ಪ್ಯಾಕ್ ಅನ್ನು ವಾರಕ್ಕೆ ಎರಡು ಬಾರಿ ಅನ್ವಯಿಸಿ, ಎರಡು ಮೂರು ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ವ್ಯತ್ಯಾಸವು ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ.

ಎರಡನೆಯದಾಗಿ, ಕಡಲೆಹಿಟ್ಟು, ಅರಿಶಿನ, ನಿಂಭೆ ಮತ್ತು ಕೆನೆ ಬಳಸಿ ಮಾಡುವ ಫೇಸ್ ಪ್ಯಾಕ್. ಈ ಫೇಸ್ ಪ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಲು ಬೇಕಾದ ಎಲ್ಲವೂ ನಿಮ್ಮ ಅಡುಗೆಮನೆಯಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿದೆ. ಮೊದಲು, ಒಂದು ಚಿಟಿಕೆ ಅರಿಶಿನ, 2 ಟೀಸ್ಪೂನ್ ನಿಂಬೆ ರಸ ಮತ್ತು ಎರಡು ಟೀ ಚಮಚ ಕೆನೆಗೆ 2 ಟೀಸ್ಪೂನ್ ಕಡಲೆಹಿಟ್ಟು ಸೇರಿಸಿ. ಈಗ ಈ ಫೇಸ್ ಪ್ಯಾಕ್ ಅನ್ನು ಮುಖದ ಮೇಲೆ 20 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಬಿಡಿ. ಒಣಗಿದ ನಂತರ ಮುಖವನ್ನು ಶುದ್ಧ ನೀರಿನಿಂದ ತೊಳೆಯಿರಿ. ಒಣ ಚರ್ಮಕ್ಕಾಗಿ ಇದು ತುಂಬಾ ಉತ್ತಮವಾದ ಫೇಸ್ ಪ್ಯಾಕ್ ಆಗಿದೆ. ನಿಮ್ಮ ಮುಖದಲ್ಲಿ ತೇವಾಂಶವನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಕಡಲೆಹಿಟ್ಟು, ಅರಿಶಿನ ಮತ್ತು ನಿಂಬೆ ನಿಮ್ಮ ಮುಖವನ್ನು ಹೊಳೆಯುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮುಖವನ್ನು ಹೊಳೆಯುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ, ಇದು ನಿಮ್ಮ ಮುಖದ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಬಹುದು. ಇದನ್ನು ವಾರದಲ್ಲಿ 2-3 ಬಾರಿ ಅನ್ವಯಿಸಬಹುದು.

ಮೂರನೆಯದಾಗಿ ಕಡಲೆಹಿಟ್ಟು, ಸೌತೆಕಾಯಿ ರಸ ಮತ್ತು ಮೊಸರಿನ ಫೇಸ್ ಪ್ಯಾಕ್: ನಿಮ್ಮ ಮುಖದ ಹೊಳಪನ್ನು ನೀವು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದರೆ, ಈ ಫೇಸ್ ಪ್ಯಾಕ್ ಸಹಾಯದಿಂದ, ನಿಮ್ಮ ಮುಖದ ಹೊಳಪನ್ನು ನೀವು ಮರಳಿ ಪಡೆಯಬಹುದು. ಫೇಸ್ ಪ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಲು, ಎರಡು ಚಮಚ ಸೌತೆಕಾಯಿ ರಸವನ್ನು ಎರಡು ಚಮಚ ಕಡಲೆ ಹಿಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಬೆರೆಸಿ. ಒಂದು ಚಮಚ ಮೊಸರನ್ನು ಕಡಲೆ ಹಿಟ್ಟು ಮತ್ತು ಸೌತೆಕಾಯಿ ಮಿಶ್ರಣಕ್ಕೂ ಸೇರಿಸಬಹುದು. ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಬೆರೆಸಿದ ನಂತರ, ಅದನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಮುಖದ ಮೇಲೆ ಹಚ್ಚಿ, ಅನ್ವಯಿಸಿದ ನಂತರ ಅದನ್ನು 15 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಬಿಡಿ. 15 ನಿಮಿಷಗಳ ನಂತರ ಮುಖವನ್ನು ಶುದ್ಧ ನೀರಿನಿಂದ ತೊಳೆಯಿರಿ. ಉತ್ತಮ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ನೀವು ಇದಕ್ಕೆ ಅರಿಶಿನವನ್ನು ಕೂಡ ಸೇರಿಸಬಹುದು.