ಕಪ್ಪು-ಬಾಳೆಹಣ್ಣು ಎಂದಿಗೂ ಎಸೆಯಬೇಡಿ, ಎಷ್ಟೆಲ್ಲಾ ಲಾಭಗಳಿಗೆ ಗೊತ್ತೇ??

ಕಪ್ಪು-ಬಾಳೆಹಣ್ಣು ಎಂದಿಗೂ ಎಸೆಯಬೇಡಿ, ಎಷ್ಟೆಲ್ಲಾ ಲಾಭಗಳಿಗೆ ಗೊತ್ತೇ??

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಬಾಳೆಹಣ್ಣು ವರ್ಷಪೂರ್ತಿ ಲಭ್ಯವಿರುವ ಒಂದು ಹಣ್ಣು, ಬಾಳೆಹಣ್ಣಿನ ಆಹಾರವನ್ನು ಬಹುತೇಕ ಎಲ್ಲ ಜನರು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ. ಬಾಳೆಹಣ್ಣು ತಿನ್ನಲು ಇದು ಸಿಹಿ ಮತ್ತು ರುಚಿಕರವಾಗಿದೆ. ಬಾಳೆಹಣ್ಣು ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ತುಂಬಾ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಎಂದು ಈಗಾಗಲೇ ಸಾಬೀತಾಗಿದೆ. ಬಾಳೆಹಣ್ಣಿನಲ್ಲಿ ಅಗತ್ಯವಾದ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳಾದ ವಿಟಮಿನ್, ಫೈಬರ್, ಕ್ಯಾಲ್ಸಿಯಂ ಇತ್ಯಾದಿಗಳು ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿರುವುದರಿಂದ ಇದು ನಮ್ಮ ದೇಹದ ಅಗತ್ಯ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಅನೇಕ ಜನರು ಬಾಳೆಹಣ್ಣುಗಳ ಮೇಲೆ ಕಪ್ಪು ಚುಕ್ಕೆಗಳನ್ನು ನೋಡಿದ ತಕ್ಷಣ ಅದನ್ನು ತಿನ್ನಲು ಹಿಂಜರಿಯುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ಕಪ್ಪು ಚುಕ್ಕೆಗಳಿರುವ ಬಾಳೆಹಣ್ಣುಗಳು ಪೂರ್ಣ ಮಾಗಿದವು ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿಸುತ್ತದೆ. ಬಾಳೆಹಣ್ಣಿನ ಸಿಪ್ಪೆಯಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ಕಪ್ಪು ಚುಕ್ಕೆಗಳು ಇಂದು ಇತರ ಬಾಳೆಹಣ್ಣುಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಯಾಗಿದೆ. ಬನ್ನಿ ಹೀಗೆ ಕಪ್ಪು ಚುಕ್ಕೆಗಳಿರುವ ಬಾಳೆಹಣ್ಣುಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದರಿಂದ ಆಗುವ ಪ್ರಯೋಜನಗಳ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿಸಿಕೊಡುತ್ತೇವೆ.

ಬಾಳೆಹಣ್ಣುಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಹಣ್ಣಾದಂತೆ ಅವುಗಳಲ್ಲಿನ ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕಗಳ ಮಟ್ಟವೂ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ. ಬಾಳೆಹಣ್ಣಿನಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾರೊಟಿನಾಯ್ಡ್ ಆಂಟಿ ಆಕ್ಸಿಡೆಂಟ್ ಇರುವುದು ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ, ಇದು ಈ ಬಾಳೆಹಣ್ಣಿನಲ್ಲಿರುವ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳ ರೋಗನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಈ ರೀತಿ ಬಾಳೆ ಹಣ್ಣಿನ ಪ್ರಯೋಜನದ ಪ್ರಮಾಣವು 8 ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ನಮ್ಮ ಬಾಳೆಹಣ್ಣುಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುವುದರಿಂದ ನಮ್ಮ ದೇಹವು ಅಗತ್ಯವಾದ ಪೋಷಕಾಂಶಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತದೆ.

ಪೊಟ್ಯಾಸಿಯಮ್ ವಿಟಮಿನ್ ಎ, ವಿಟಮಿನ್ ಬಿ1, ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ ಮತ್ತು ವಿಟಮಿನ್ ಬಿ2 ಫೈಬರ್ ಕೂಡ ಈ ಬಾಳೆಹಣ್ಣಿನಲ್ಲಿ ಹೇರಳವಾಗಿ ಕಂಡುಬರುತ್ತವೆ. ಇದನ್ನು ಇತರ ಬಾಳೆಹಣ್ಣುಗಳಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೇ, ಅದು ಕಡಿಮೆ ಮಾಗಿದ ಬಾಳೆಹಣ್ಣುಗಳಿಗಿಂತ ದೇಹಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿಯಾಗಿದೆ. ದೇಹವು ಶಕ್ತಿ’ಯನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತದೆ, ಅದು ನಮ್ಮ ದೇಹವನ್ನು ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿರಿಸುತ್ತದೆ.

ಇನ್ನು ಬಾಳೆಹಣ್ಣಿನಲ್ಲಿ ಎಫ್‌ಒಎಗಳ ಪದಾರ್ಥಗಳಿವೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಹೊಟ್ಟೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಕಾ’ಯಿಲೆಗಳಿಗೆ ಪರಿಹಾರ ಸಿಗುತ್ತದೆ. ಮಾಗಿದ ಬಾಳೆಹಣ್ಣುಗಳನ್ನು ಸೇವಿಸಿದರೇ ಹೊಟ್ಟೆಯು ಅನಿಲ ಆಮ್ಲೀಯತೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುತ್ತದೆ, ಇನ್ನು ಬಾಳೆಹಣ್ಣಿನಲ್ಲಿ ಮೆಗ್ನೀಸಿಯಮ್ ಹೇರಳವಾಗಿರುವ ಕಾರಣ ಬಾಳೆಹಣ್ಣುಗಳು ಸುಲಭವಾಗಿ ಜೀರ್ಣವಾಗುತ್ತವೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ದೇಹದ ಚಯಾಪಚಯವು ಉತ್ತಮವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಬಾಳೆಹಣ್ಣಿನಲ್ಲಿರುವ ಸಕ್ಕರೆಯ ಪ್ರಮಾಣವು ಸ್ವಾಭಾವಿಕವಾಗಿ ಹಿಮೋಗ್ಲೋಬಿನ್ ಅನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ರೀತಿಯ ಬಾಳೆಹಣ್ಣಿನಲ್ಲಿ ಇಂತಹ ಅನೇಕ ಅಂಶಗಳಿವೆ, ಅವರ ನಿಯಮಿತ ಸೇವನೆಯು ಗೆಡ್ಡೆಗಳಂತಹ ರೋ’ಗಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಹೋ’ರಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.