ಜಸ್ಟ್ ಈ ನಾಲ್ಕು ಎಲೆ ಇರುವ ಸಸ್ಯ ಎಷ್ಟು ಲಕ್ಷಕ್ಕೆ ಮಾರಾಟವಾಯಿತು ವಿಶೇಷತೆ ಏನು ಗೊತ್ತೇ??

ಜಸ್ಟ್ ಈ ನಾಲ್ಕು ಎಲೆ ಇರುವ ಸಸ್ಯ ಎಷ್ಟು ಲಕ್ಷಕ್ಕೆ ಮಾರಾಟವಾಯಿತು ವಿಶೇಷತೆ ಏನು ಗೊತ್ತೇ??

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ,ನಿಮ್ಮ ಜೇಬಿನಲ್ಲಿ 4 ಲಕ್ಷ ರೂ ಇದ್ದರೆ ನೀವು ಏನು ಮಾಡುತ್ತೀರಿ? ಯಾರಾದರೂ ತಮಗಾಗಿ ಇಷ್ಟವಾಗುವ ಬೈಕ್ ಅಥವಾ ಹೆಚ್ಚು ಬೆಲೆ ಬಾಳುವ ವಸ್ತುವನ್ನು ಖರೀದಿಸುತ್ತಾರೆ, ಬಹುಶಃ ಯಾರಾದರೂ ಆಭರಣಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಬಹುದು, ಅಥವಾ ಕೆಲವರು ಈ ಹಣವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಅದ್ಭುತ ರಜಾ ಪ್ರವಾಸಕ್ಕೆ ಹೋಗಬಹುದು. 4 ಲಕ್ಷ ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ಮೊತ್ತವಾಗಿದ್ದು, ಇದರಿಂದ ಬಹಳಷ್ಟು ಮಾಡಬಹುದು. ಆದರೆ ಸ್ನೇಹಿತರೇ 4 ಲಕ್ಷ ರೂಪಾಯಿ ಕೊಟ್ಟು ಪ್ರತಿಯಾಗಿ ನಾಲ್ಕು ಎಲೆಗಳ ಗಿಡವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ’ ಎಂದು ನಾವು ನಿಮಗೆ ಹೇಳಿದರೆ, ನೀವು ಅದನ್ನು ಮಾಡುತ್ತೀರಾ? ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ, ನಿಮ್ಮಲ್ಲಿ ಅನೇಕರು ಒಪ್ಪುವುದಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ಇಂದು ನಾವು ನಿಮಗೆ 4 ಲಕ್ಷ ರೂಪಾಯಿಗೆ ಮಾರಾಟವಾದ ಒಂದು ಸಸ್ಯವನ್ನು ನಿಮಗೆ ತೋರಿಸಲಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಖರೀದಿದಾರರು ಅದನ್ನು ಬಿಡ್ಡಿಂಗ್ ಮೂಲಕ ಖರೀದಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್‌ನಲ್ಲಿ 4 ಎಲೆಗಳ ಸಸ್ಯವನ್ನು 4 ಲಕ್ಷ ರೂಪಾಯಿಗಳಿಗೆ ($ 8,150) ಮಾರಾಟ ಮಾಡುವ ಆಶ್ಚರ್ಯಕರ ಘಟನೆಯಾಗಿದೆ. ಈ ಸಸ್ಯವು ಅಪರೂಪದ ವಿಭಿನ್ನ ರಾಫಿಡೋಫೊರಾ ಟೆಟ್ರಾಸ್ಪೆರ್ಮಾ ಆಗಿದೆ. ಇದನ್ನು ಫಿಲೋಡೆಂಡ್ರಾನ್ ಮಿನಿಮಾ ಎಂದೂ ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ. ಇದರ ವಿಶೇಷವೆಂದರೆ ಅದು ನಾಲ್ಕು ಎಲೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿ ಎಲೆಯಲ್ಲಿ ಹಳದಿ ಬಣ್ಣ ಹಾಗೂ ಹಸಿರು ಬಣ್ಣ ಇರುತ್ತದೆ.

ಹಸಿರು ಹಳದಿ ಸಸ್ಯವನ್ನು ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್‌ನ ಅತಿದೊಡ್ಡ ವ್ಯಾಪಾರ ತಾಣವಾದ ಟ್ರೇಡ್ ಮಿ ನಲ್ಲಿ ಹರಾಜು ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಹರಾಜಿನಲ್ಲಿ, ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ವಿಜೇತರು ನಾಲ್ಕು ಲಕ್ಷ ರೂಪಾಯಿಗೆ ಸಸ್ಯವನ್ನು ಖರೀದಿಸಿದರು. ಈ ಸಸ್ಯದ ವಿಶೇಷತೆ ಏನು ಎಂದರೇ,

ಈ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ, ‘ಹಸಿರು ಎಲೆಗಳು ಸಸ್ಯವನ್ನು ದ್ಯುತಿಸಂಶ್ಲೇಷಣೆ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತವೇ ಎಂದು ಗಾರ್ಡನರ್ ಸಂಪಾದಕ ಜೋ ಮೆಕ್‌ಕಾರೋಲ್ ವಿವರಿಸುತ್ತಾರೆ. ಕಡಿಮೆ ಹಸಿರು ಅಥವಾ ತಿಳಿ ಹಳದಿ ಎಲೆಗಳು ಬೆಳವಣಿಗೆ ಮತ್ತು ದು’ರಸ್ತಿಗೆ ಅಗತ್ಯವಾದ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇನ್ನು ಈ ಸಸ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ಇಷ್ಟು ಹಣವನ್ನು ಖರ್ಚು ಮಾಡಿದ ಯಾವುದೇ ವ್ಯಕ್ತಿ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಸಸ್ಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಚೆನ್ನಾಗಿ ತಿಳಿದಿರುತ್ತಾನೆ. ಬಹುಶಃ ಅವರು ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ಸಸ್ಯಗಳನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸಿ ಮಾರಾಟ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಹಣ ಸಂಪಾದಿಸಲು ಯೋಜಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.