ವಯಸ್ಸಿಗೆ ಮುಂಚೆಯೇ ಕೂದಲು ಬಿಳಿಯಾಗಿದ್ದರೇ ಕರಿಮೆಣಸು ಹೀಗೆ ಬಳಸಿ ಸಾಕು

ವಯಸ್ಸಿಗೆ ಮುಂಚೆಯೇ ಕೂದಲು ಬಿಳಿಯಾಗಿದ್ದರೇ ಕರಿಮೆಣಸು ಹೀಗೆ ಬಳಸಿ ಸಾಕು

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಚಿಕ್ಕ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಕೂದಲು ಬಿಳಿಯಾಗುವುದು ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ, ಆಧುನಿಕ ಜೀವನ ಶೈಲಿಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಒ’ತ್ತಡ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಆ’ತಂಕದಿಂದಾಗಿ, ಕೂದಲು ಬಿಳಿಯಾಗುವುದರ ಸಮಸ್ಯೆ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ, ಔಷಧಿಗಳಲ್ಲದೆ ಚಿಕ್ಕ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿಯೂ ಕೂದಲು ಬಿಳಿಯಾಗಲು ಕಾರಣದಿಂದ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ರಾಸಾಯನಿಕಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಅನೇಕ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ಅವರ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ದೂರವಾಗುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕೂದಲು ಬಿಳಿಯಾಗಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ. ಹೌದು, ಬಿಳಿ ಕೂದಲಿನ ಸಮಸ್ಯೆಯಿಂದಾಗಿ, ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ತುಂಬಾ ಚಿಂ’ತೆ ಮಾಡುತ್ತಾನೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಚಿಕ್ಕ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿಯೇ ಕೂದಲು ಬಿಳಿಯಾಗಿದ್ದರೆ, ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಮುಜುಗರವನ್ನು ಎದುರಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

ಅ’ನಾರೋಗ್ಯಕರ ಜೀವನಶೈಲಿ, ತಪ್ಪಾದ ಆಹಾರ, ಮಾಲಿನ್ಯ ಮತ್ತು ವಿವಿಧ ರೀತಿಯ ಕೂದಲ ರಕ್ಷಣೆಯ ಉತ್ಪನ್ನಗಳ ಬಳಕೆ ಹೀಗೆ ಬಿಳಿಯಾಗಲು ಕಾರಣ ಎಂದು ವೈದ್ಯರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಇದರ ಬಗ್ಗೆ ಜನರು ಆಲೋಚನೆ ಮಾಡಿ ತಮ್ಮ ಬಿಳಿ ಕೂದಲನ್ನು ಮರೆಮಾಡಲು ಬಣ್ಣ ಹಚ್ಚುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ಇದು ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲಿಗೆ ಒಳ್ಳೆಯದಲ್ಲ ಎಂಬುದು ನಿಮಗೂ ಕೂಡ ತಿಳಿದಿದೆ. ಆದರಿಂದ ಯಾವುದೇ ಸೈಡ್ ಎಫೆಕ್ಟ್ಸ್ ಇಲ್ಲದೇ, ಬಿಳಿ ಕೂದಲಿನ ಸಮಸ್ಯೆಯಿಂದ ದೂರ ಆಗುವುಗು ಹೇಗೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನಾವು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಸಿಕೊಡುತ್ತೇವೆ. ನೀವು ಕೇವಲ ನಿಮ್ಮ ಅಡುಗೆ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಸಿಗುವ ಕರಿಮೆಣಸನ್ನು ಬಳಸಿದರೆ ಬಿಳಿ ಕೂದಲಿನಿಂದ ಸಮಸ್ಯೆ ದೂರವಾಗುತ್ತದೆ ಹಾಗೂ ನಿಮಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಲಾಭ ಸಿಗುತ್ತದೆ. ಬನ್ನಿ ಕರಿ ಮೆಣಸಿನ ಲಾಭ ಹಾಗೂ ಬಿಳಿ ಕೂದಲಿನ ಸಮಸ್ಯೆಯಿಂದ ಪರಿಹಾರ ಹೇಗೆ ಪಡೆಯುವುದು ಎಂಬುದನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳೋಣ.

ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಕರಿಮೆಣಸು ಕೂದಲಿಗೆ ತುಂಬಾ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಕರಿಮೆಣಸಿನಲ್ಲಿ ಆಂಟಿ-ಆಕ್ಸಿಡೆಂಟ್‌ಗಳಿವೆ, ಇದು ಅಕಾಲಿಕ ಕೂದಲು ಬಿಳಿಯಾಗುವುದನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ.ಕರಿಮೆಣಸಿನಲ್ಲಿರುವ ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕವು ನೆತ್ತಿಯ ಸೋಂಕಿನ ವಿರುದ್ಧ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಅದು ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲು ಉದುರುವಿಕೆಯನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುತ್ತದೆ.ಯಾರಿಗಾದರೂ ಕೂದಲು ಉದುರುವಿಕೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಇದ್ದರೆ, ಕರಿಮೆಣಸನ್ನು ಬಳಸಿ ತಡೆಯಬಹುದಾಗಿದೆ. ಯಾಕೆಂದರೆ ಕರಿಮೆಣಸು ಕೂದಲು ಕಿರುಚೀಲಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲು ಸರಿಯಾಗಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತದೆ. ಕರಿಮೆಣಸಿನಲ್ಲಿ ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ ಇದ್ದು ಕೂದಲನ್ನು ಬೇರುಗಳಿಂದ ಬಲಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಕರಿಮೆಣಸಿನಲ್ಲಿ ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ ಇರುವುದರಿಂದ ತಲೆಹೊಟ್ಟು ಸಮಸ್ಯೆ ಕಾಣಿಸುವುದಿಲ್ಲ.

ಇನ್ನು ಒಂದು ವೇಳೆ ನಿಮಗೆ ಬಿಳಿ ಕೂದಲಿನ ಸಮಸ್ಯೆ ಇದ್ದರೇ, ನೀವು ಕರಿಮೆಣಸನ್ನು ಬಳಸಬೇಕು, ಇದಕ್ಕಾಗಿ ನೀವು ಒಂದು ಚಮಚ ಕರಿಮೆಣಸು ಪುಡಿ ಮತ್ತು ಎರಡು ಟೀ ಚಮಚ ಮೊಸರನ್ನು ಒಂದು ಬಟ್ಟಲಿನಲ್ಲಿ ಮಿಕ್ಸ್ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ, ಈಗ ಅದನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಬೆರೆಸಿ ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು ತಯಾರಿಸಿ. ಈ ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲಿಗೆ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಹಚ್ಚಿ 30 ರಿಂದ 40 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಈ ರೀತಿ ಒಣಗಲು ಬಿಡಿ. ನೀರಿನ ಸಹಾಯದಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲನ್ನು ಶಾಂಪೂ ಮಾಡಿ. ಹೀಗೆ ತಯಾರಿಸಿ ವಾರಕ್ಕೆ ಎರಡು ಬಾರಿ ಬಳಸಬೇಕು.ಹೀಗೆ ನೀವು ಕರಿಮೆಣಸನ್ನು ಬಳಸಿದರೆ, ಅದು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ನಿಮ್ಮ ಬಿಳಿ ಕೂದಲಿನ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಕೂದಲು ಸಹ ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿರುತ್ತದೆ.