ಮಾಲಿನ್ಯದಿಂದ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತಿರುವ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್, ಆಸ್ತಮಾ ತಡೆಯಲು ಜಸ್ಟ್ ಈ ಚಿಕ್ಕ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ ಸಾಕು !

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ, ಈ ಪರಿಸರದಲ್ಲಿ ಉಸಿರಾಡಲು ತುಂಬಾ ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿದೆ, ಅಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ, ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಗಮನ ಹರಿಸಬೇಕು, ಈ ಮಾಲಿನ್ಯದಿಂದ ನಿಮ್ಮನ್ನು ನೀವು ರಕ್ಷಿಸಿಕೊಂಡರೆ, ಆಸ್ತಮಾ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ನಂತಹ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಂದ ದೂರ ಉಳಿಯಬಹುದು. ಹೌದು ನಿಮಗೆಲ್ಲರಿಗೂ ತಿಳಿದಿರುವಂತೆ ಮಾಲಿನ್ಯದಿಂದ ಒಂದಲ್ಲ ಒಂದು ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವವರ ಸಂಖ್ಯೆ ದಿನದಿಂದ ದಿನಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿದೆ. ಗಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಮಾಲಿನ್ಯದಿಂದಾಗಿ, ಪಾರ್ಲಿಟಾಕಲ್‌ಗಳು ಆಹಾರ ಪೈಪ್ ಮೂಲಕ ದೇಹವನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸುತ್ತವೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಗಂಟಲಿನಲ್ಲಿ ನೋವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿಬಿಟ್ಟಿದೆ. ಗಂಟಲಿನ ಮೂಲಕ ಶ್ವಾಸಕೋಶವು ಹೃದಯ ಮತ್ತು ಯಕೃತ್ತನ್ನು ತಲುಪುತ್ತದೆ, ನಮ್ಮ ಮೂತ್ರಪಿಂಡಗಳ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ಈ ಮಾಲಿನ್ಯದಿಂದ ನಿಮ್ಮನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ಕಾಯಿಲೆಗಳಿಂದ ರಕ್ಷಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನೀವು ಬಯಸಿದರೆ, ಇಂದು ನಾವು ಈ ಲೇಖನದ ಮೂಲಕ ನಿಮಗೆ ಕೆಲವು ಮನೆಮದ್ದುಗಳನ್ನು ಹೇಳಲಿದ್ದೇವೆ, ಅದರ ಸಹಾಯದಿಂದ ನೀವು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಮತ್ತು ಆಸ್ತಮಾದಂತಹ ಕಾಯಿಲೆಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಬಹುದಾಗಿದೆ.

ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಮಾಲಿನ್ಯದ ಸಮಸ್ಯೆಯಿಂದ ನಿಮ್ಮನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನೀವು ಬಯಸಿದರೆ, ನೀವು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಶುಂಠಿ ಮತ್ತು ತುಳಸಿ ರಸವನ್ನು ಕುಡಿಯಬೇಕು ಏಕೆಂದರೆ ಇದರಲ್ಲಿ ಆಂಟಿ-ಆಕ್ಸಿಡೆಂಟ್ ಇರುತ್ತದೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ನಮ್ಮ ರೋಗ ನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ, ಅನೇಕರ ಜೊತೆಗೆ ಅಂತಹ ತೊಂದರೆಗಳಲ್ಲಿ ಪರಿಹಾರವೂ ಇದೆ. ಇನ್ನು ಎರಡನೆಯದಾಗಿ ನೀವು ಒಳ್ಳೆಯ ಮತ್ತು ಜೇನುತುಪ್ಪವನ್ನು ಸೇವಿಸಿದರೆ, ಇದು ನಿಮ್ಮ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಬಹಳ ಪ್ರಯೋಜನಕಾರಿ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ, ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ವಾಯುಮಾಲಿನ್ಯದಿಂದಾಗಿ, ನಮ್ಮ ರೋಗ ನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿ ದು’ರ್ಬಲಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ನೀವು ಒಳ್ಳೆಯ ಜೇನುತುಪ್ಪವನ್ನು ಸೇವಿಸಿದರೆ, ಅದು ನಿಮ್ಮ ರೋಗ ನಿರೋಧಕ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ದೇಹದ ಅನೇಕ ರೀತಿಯ ಕಾಯಿಲೆಗಳಿಂದ ರಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ.

ಇನ್ನು ಪ್ರಮುಖವಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇರಿಸಿದರೆ, ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಮಾಲಿನ್ಯದಿಂದಾಗಿ ನೀವು ರೋಗಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಬಹುದು. ವಿಟಮಿನ್ ಸಿ ಸಮೃದ್ಧವಾದ ಕಿತ್ತಳೆ ನೆಲ್ಲಿಕಾಯಿ, ನಿಂಬೆ ಮತ್ತು ಪೇರಲೆವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಆಹಾರದಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಅಲೋವೆರಾ ರಸವು ಮಾಲಿನ್ಯದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮಕ್ಕೆ ಸಹಕಾರಿಯಾಗಿದೆ. ಇನ್ನು ಕೊನೆಯದಾಗಿ ನೀವು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಿಂದ ಹಣ್ಣುಗಳು ಅಥವಾ ತರಕಾರಿಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಿದಾಗಲೆಲ್ಲಾ ಅವುಗಳನ್ನು ತೊಳೆಯದೆ ತಿನ್ನಬಾರದು, ಏಕೆಂದರೆ ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾಗಳಿವೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಹಣ್ಣುಗಳು ಮತ್ತು ತರಕಾರಿಗಳನ್ನು ಮಾಲಿನ್ಯಕ್ಕೆ ತಕ್ಕಂತೆ ತೊಳೆಯುವ ಮೂಲಕ ನೀವು ಅವುಗಳನ್ನು ಬಳಸಬೇಕು, ಇದಲ್ಲದೆ, ನಿಮ್ಮ ಸುತ್ತಲೂ ಸಸ್ಯಗಳನ್ನು ನೆಡಬೇಕು ಏಕೆಂದರೆ ಅದು ನಿಮಗೆ ತಾಜಾ ಗಾಳಿ ಮತ್ತು ಆಮ್ಲಜನಕವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಪರಿಸರವನ್ನು ಶುದ್ಧಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.