ಕಾರ್ತಿಕ ಮಾಸದಲ್ಲಿ ವಿಷ್ಣುವಿನ ಅನುಗ್ರಹದಿಂದ ಸಂಪತ್ತು, ಎಲ್ಲಾ ಆಸೆಗಳನ್ನು ಹೀಡೇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಹೀಗೆ ಮಾಡಿ ಸಾಕು

ಕಾರ್ತಿಕದಲ್ಲಿ ವಿಷ್ಣುವಿನ ಅನುಗ್ರಹದಿಂದ ಸಂಪತ್ತು, ಎಲ್ಲಾ ಆಸೆಗಳನ್ನು ಹೀಡೇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಈ ಚಿಕ್ಕ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿ ಸಾಕು

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಕಾರ್ತಿಕ ಮಾಸವನ್ನು ಹಿಂದೂ ಧರ್ಮದಲ್ಲಿ ಬಹಳ ಪವಿತ್ರವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ. ಪೌರಾಣಿಕ ನಂಬಿಕೆಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಶ್ರೀ ಕೃಷ್ಣನು ಭಗವದ್ಗೀತೆಯಲ್ಲಿ ಕಾರ್ತಿಕ ತಿಂಗಳು ತನಗೆ ತುಂಬಾ ಪ್ರಿಯವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಕಾರ್ತಿಕ ತಿಂಗಳು ಅವನ ಮತ್ತೊಂದು ರೂಪ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಭಗವಾನ್ ಶ್ರೀ ಕೃಷ್ಣ ಅವರು ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ನಾನೇ ಕಾರ್ತಿಕ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಕಾರ್ತಿಕ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಉಪವಾಸ ಮತ್ತು ಧ್ಯಾನ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ದೇವರನ್ನು ಪ್ರಾರ್ಥನೆ ಮಾಡುವವರು ಮೋಕ್ಷವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ. ಬನ್ನಿ, ಈ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಯಾವ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಸಿಕೊಡುತ್ತೇವೆ, ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರ ಪ್ರಕಾರ, ಸಂಪತ್ತು-ಬೆಳವಣಿಗೆ ಮತ್ತು ಸಂತೋಷ-ಶಾಂತಿ ಗಾಗಿ ಪ್ರಾರ್ಥನೆ ಮಾಡಬಹುದಾಗಿದೆ.

ಹೌದು ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಕಾರ್ತಿಕ ತಿಂಗಳನ್ನು ಶ್ರೀಹರಿಯ ನೆಚ್ಚಿನ ತಿಂಗಳು ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ವಿಷ್ಣು ಈ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಯೋಗ ನಿದ್ರೆಯಿಂದ ಎಚ್ಚರಗೊಳ್ಳುತ್ತಾನೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ. ಭಗವಾನ್ ವಿಷ್ಣು ಭಕ್ತರಿಗೆ ಸಂತೋಷ ಮತ್ತು ಆಶೀರ್ವಾದವನ್ನು ನೀಡುತ್ತಾನೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ. ಅಲ್ಲದೆ ತಾಯಿ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ದೇವಿ ತುಂಬಾ ಚಂಚಲ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅವರು ಕಾಲಕಾಲಕ್ಕೆ ಬೇರೆ ಬೇರೆ ಸ್ಥಳಗಳಿಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡುತ್ತಾರೆ. ಈ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿಯೂ, ಸಂಪತ್ತಿನ ದೇವತೆಯಾದ ಲಕ್ಷ್ಮಿ ಭಕ್ತರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿ ಅನುಗ್ರಹದ ನೋಟವನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ತಾಯಿ ಲಕ್ಷ್ಮಿಯನ್ನು ಮೆಚ್ಚಿಸಲು ಭಕ್ತರು ಈ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ದೀಪಾವಳಿ ಮತ್ತು ಗೋಪಾಷ್ಟಮಿ ಆಚರಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಕಾರ್ತಿಕ್ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ತುಳಸಿ ಪೂಜೆಗೆ ವಿಶೇಷ ಮಹತ್ವವಿದೆ. ಅಲ್ಲದೆ. ಈ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ತುಳಸಿ ಸಸ್ಯವನ್ನು ಪೂಜಿಸುವುದರಿಂದ ನಿಮಗೆ ವಿಷ್ಣುವಿನ ಆಶೀರ್ವಾದ ಸಿಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ. ಒಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ, ಅದರಲ್ಲಿಯೂ ಮದುವೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಅಡೆತಡೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುವಲ್ಲಿ ತುಳಸಿ ಪೂಜೆಯನ್ನು ಪ್ರಮುಖವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ.

ಇನ್ನು ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯರ ಪ್ರಕಾರ ಕಾರ್ತಿಕ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ದೇಹಕ್ಕೆ ಎಣ್ಣೆ ಹಚ್ಚಿಕೊಂಡು ಸ್ನಾನ ಮಾಡುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಬೇಕು. ಕೇವಲ ಒಂದು ದಿನ ಅದು ನರಕ ಚತುರ್ದಶಿ ದಿನ ಮಾತ್ರ ನೀವು ತೈಲವನ್ನು ದೇಹಕ್ಕೆ ಹಚ್ಚಿಕೊಂಡು ಸ್ನಾನ ಮಾಡಬಹುದಾಗಿದೆ. ಇನ್ನು ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೇ, ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಕಾರ್ತೀಕ ಮಾಸದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿ ದಿನವೂ ದೀಪ ಬೆಳಗಿಸುವುದನ್ನು ಮರೆಯಬೇಡಿ. ಮನೆಯ ಬಾಗಿಲು ಸೇರಿದಂತೆ ಇತರ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ದೀಪ ಬೆಳಗಿಸಿ. ಇನ್ನು ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲಾ ಸಾದ್ಯವಾದರೇ ನದಿ, ಕೊಳ ಮತ್ತು ಇತರ ಸ್ಥಳಗಳ ಬಳಿ ದೀಪಗಳನ್ನು ಬೆಳಗಿಸಿ. ಇನ್ನು ಕಾರ್ತೀಕ ಮಾಸದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿದಿನ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ, ನದಿಯ ಪವಿತ್ರ ನೀರಿನಿಂದ ಸ್ನಾನ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ ಆದರೆ ಇಂದಿನ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಅದು ಸಾಧ್ಯವಾಗದೆ ಇರುವ ಕಾರಣ ನೀವು ಸಾಧ್ಯವಾದರೆ ಯಾವುದೇ ಪವಿತ್ರ ನದಿಯ ಸಂಗ್ರಹವಾದ ನೀರನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಸ್ನಾನದ ನೀರಿನೊಂದಿಗೆ ಬೆರೆಸಿ ಸ್ನಾನ ಮಾಡಿ ಅಥವಾ ಶುದ್ಧ ಮನಸ್ಸಿನಿಂದ ಸಾಮಾನ್ಯ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಸ್ನಾನ ಮಾಡಿ ವಿಷ್ಣುವನ್ನು ಧ್ಯಾನಿಸಿ.