ಕಮಲದ ಟೀ ಅಸಲಿ ಎನರ್ಜಿ ಬೂಸ್ಟರ್, ತಯಾರಿಸುವ ವಿಧಾನ ಮತ್ತು ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಿ

ಕಮಲದ ಟೀ ಅಸಲಿ ಎನರ್ಜಿ ಬೂಸ್ಟರ್, ತಯಾರಿಸುವ ವಿಧಾನ ಮತ್ತು ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಿ

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಯಾವುದೇ ಗಿಡಮೂಲಿಕೆ ಚಹಾವನ್ನು ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳ್ಳೆಯದು ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಜನರು ಗಿಡಮೂಲಿಕೆ ಚಹಾವನ್ನು ಕುಡಿಯಲು ಸೂಚಿಸಲಾಗಿದೆ. ಅನೇಕ ರೀತಿಯ ಗಿಡಮೂಲಿಕೆ ಚಹಾಗಳಿವೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಆಯ್ಕೆಯ ಪ್ರಕಾರ ನೀವು ಗಿಡಮೂಲಿಕೆ ಚಹಾಗಳನ್ನು ಕುಡಿಯಬಹುದು. ಅದೇ ರೀತಿ ಕಮಲದ ಹೂವು ಚಹಾವನ್ನು ಸಹ ಮಾಡಬಹುದಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಈ ಚಹಾ ಆರೋಗ್ಯಕ್ಕೆ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಆಯುರ್ವೇದದಲ್ಲಿ ಕಮಲದ ಎಲೆಗಳು, ಬೇರುಗಳು ಮತ್ತು ಬೀಜಗಳನ್ನು ಔಷಧೀಯವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ. ಅವುಗಳನ್ನು ಅನೇಕ ರೀತಿಯ ಔಷಧಿಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸಲು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆದ ಕಾರಣದಿಂದ ಕಮಲದ ಗಿಡಮೂಲಿಕೆ ಚಹಾ ಕೂಡ ಬಹಳ ಪ್ರಸಿದ್ಧವಾಗಿದೆ. ನೀವು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಕಮಲದ ಚಹಾವನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ತಯಾರಿಸಬಹುದು. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಈ ಚಹಾವನ್ನು ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಕೂಡ ಇಂದು ತಿಳಿಯೋಣ ಬನ್ನಿ.

ಕಮಲದ ಚಹಾ ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ಬಿ’.ಪಿ ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿರುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಬಿ’.ಪಿ ಇರುವವರು ಕಮಲದ ಚಹಾವನ್ನು ಕುಡಿಯಬೇಕು. ಕಮಲದ ಚಹಾ ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ಬಿ’.ಪಿ ಸ’ಮಸ್ಯೆ ಬಗೆಹರಿಯುತ್ತದೆ. ಇನ್ನು ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೇ ಕಮಲದ ಹೂವಿನಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ಅಂಶಗಳು ಒ’ತ್ತಡವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಪ್ರತಿದಿನ ಒಂದು ಕಪ್ ಕಮಲದ ಚಹಾ ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ಒ’ತ್ತಡ ಮತ್ತು ಮನಸ್ಸಿಗೆ ಶಾಂತಿ ಸಿಗುತ್ತದೆ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಕಮಲದ ಹೂವಿನ ಚಹಾವನ್ನು ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ಉತ್ತಮ ಹಾ’ರ್ಮೋನುಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತವೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಅದು ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಪಡೆಯುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಟೆನ್ಶನ್ ಕಣ್ಮರೆಯಾಗುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಖಿ’ನ್ನತೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ಜನರು ಈ ಚಹಾವನ್ನು ಕುಡಿಯಬೇಕು.

ನೋ’ವಿನಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ಜನರು ಕಮಲದ ಚಹಾ ಸೇವಿಸಬೇಕು. ಕಮಲದ ಚಹಾ ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ನೋ’ವು ನಿವಾರಣೆಯಾಗುತ್ತದೆ. ಕಮಲದೊಳಗೆ ಉತ್ಕರ್ಷಣ ನಿರೋಧಕಗಳು ಇವೆ, ಇವುಗಳನ್ನು ನೋ’ವು ನಿವಾರಕ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ದೇಹದ ಯಾವುದೇ ಭಾಗದಲ್ಲಿ ನೋವು ಇದ್ದರೆ, ಕಮಲದ ಚಹಾವನ್ನು ಕುಡಿಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ನೋ’ವು ಮಾಯವಾಗುತ್ತದೆ. ಕಮಲದ ಚಹಾ ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ಶಕ್ತಿಯ ವರ್ಧಕ ಸಿಗುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ದಣಿದಾಗ, ಒಂದು ಕಪ್ ಕಮಲದ ಚಹಾವನ್ನು ಕುಡಿಯಿರಿ. ಆಯಾಸವು ಓಡಿಹೋಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನೀವು ಚೈತನ್ಯವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವಿರಿ. ಮನೆ ಅಥವಾ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಸುಸ್ತಾಗಿರುವ ಮಹಿಳೆಯರು ಪ್ರತಿದಿನ ಕಮಲದ ಚಹಾ ಕುಡಿಯಬೇಕು.

ಇನ್ನು ಚಹಾ ತಯಾರಿಸುವುದು ಹೇಗೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಹೇಳುವುದಾದರೇ ಕಮಲದ ಚಹಾವನ್ನು ತಯಾರಿಸುವುದು ತುಂಬಾ ಸುಲಭ. ಈ ಚಹಾವನ್ನು ತಯಾರಿಸಲು, ನಿಮಗೆ ಕಮಲದ ಹೂವು, ನೀರು, ಏಲಕ್ಕಿ, ಸಕ್ಕರೆ, ಟೀ ಪುಡಿ(ಸಾಮನ್ಯವಾಗಿ ಬಳಸುವ) ಮತ್ತು ಹಾಲು ಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಕಮಲದ ಹೂವನ್ನು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಿ ಅದರ ಹೂವಿನ ದಳಗಳನ್ನು ಪುಡಿ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಿ. ಈಗ ನೀರನ್ನು ಪಾತ್ರೆಗೆ ಹಾಕಿ ಮತ್ತು ಅದರೊಳಗೆ ಕಮಲದ ಹೂವಿನ ದಳ ಮತ್ತು ಸ್ವಲ್ಪ ಸಕ್ಕರೆ ಹಾಕಿ. ನೀರು ಕುದಿಯುವಾಗ ಅದಕ್ಕೆ ಏಲಕ್ಕಿ, ಟೀ ಪುಡಿ(ಸಾಮನ್ಯವಾಗಿ ಬಳಸುವ) ಮತ್ತು ಹಾಲು ಸೇರಿಸಿ. ಚಹಾವನ್ನು 10 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಕುದಿಸಿ. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ನೀರು ಅರ್ಧದಷ್ಟು ಇದ್ದಾಗ ಗ್ಯಾಸ್ ಆಫ್ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಚಹಾವನ್ನು ಫಿಲ್ಟರ್ ಮಾಡಿ ಕುಡಿಯಿರಿ. ನಿಮಗೆ ಹಾಲಿನ ಚಹಾ ಇಷ್ಟವಾಗದಿದ್ದರೆ, ಈ ಚಹಾಕ್ಕೆ ಹಾಲು ಸೇರಿಸಬೇಡಿ. ಅಂತೆಯೇ, ಈ ಚಹಾವನ್ನು ಟೀ ಪುಡಿ ಇಲ್ಲದೆ ಕೂಡ ತಯಾರಿಸಬಹುದು.