ಸಾಮುದ್ರಿಕ ಶಾಸ್ತ್ರ: ಅದೃಷ್ಟ ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ಸೂಚಿಸುವ ಚಿಹ್ನೆಗಳು ಯಾವುವು ಗೊತ್ತೇ??

ಸಾಮುದ್ರಿಕ ಶಾಸ್ತ್ರ: ಅದೃಷ್ಟ ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ಸೂಚಿಸುವ ಚಿಹ್ನೆಗಳು ಯಾವುವು ಗೊತ್ತೇ??

ನಮಸ್ಕಾರ ಸ್ನೇಹಿತರೇ, ಭಾರತವು ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ಬಹಳ ವಿಶೇಷವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸುವ ದೇಶ, ಅವರನ್ನು ದೇವತೆಗಳೆಂದು ಪೂಜಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇನ್ನು ಪುರಾಣಗಳ ಕಾಲದಿಂದಲೂ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವ ಮಹಿಳೆಯರು ಲಕ್ಷ್ಮಿಯ ರೂಪ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮಹಿಳೆಯರು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಸಂತೋಷ ಮತ್ತು ಸಮೃದ್ಧಿಯನ್ನು ತಂದರೆ ಇಡೀ ಕುಟುಂಬವು ಆರೋಗ್ಯಕರ ಮತ್ತು ಸಂತೋಷದಿಂದ ಕೂಡಿರುತ್ತದೆ ಎಂಬ ನಂಬಿಕೆ ಇದೆ. ಇಂದು ನಾವು ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಕೆಲವು ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಸುತ್ತೇವೆ, ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಅದೃಷ್ಟ ಮಹಿಳೆಯರ ಚಿಹ್ನೆಗಳು ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿಸಿಕೊಡುತ್ತೇವೆ ಕೇಳಿ.

ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ದೇವಿಯ ರೂಪವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂಬುದು ನಿಜ, ಆದರೆ ಸಾಮುದ್ರಿಕ ಶಾಸ್ತ್ರದ ಪ್ರಕಾರ, ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಸಂತೋಷ, ಸಮೃದ್ಧಿ ಮತ್ತು ವೈಭವಕ್ಕೆ ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ಕಾರಣವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅದೃಷ್ಟವಂತ ಮಹಿಳೆಯರ ಕೆಲವು ಚಿಹ್ನೆಗಳನ್ನು ಸಾಮುದ್ರಿಕ ಶಾಸ್ತ್ರದಲ್ಲಿ ಹೇಳಲಾಗಿದೆ, ಅದು ತಮ್ಮ ಕುಟುಂಬಿಕವಾಗಿ ಸಂತೋಷವಾಗಿರಿಸುವುದಲ್ಲದೆ ಪತಿಯ ಉಜ್ವಲ ಭವಿಷ್ಯಕ್ಕೂ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ.

ಸಾಮುದ್ರಿಕ ಶಾಸ್ತ್ರದಲ್ಲಿ, ದೊಡ್ಡ ಕಣ್ಣುಗಳ ಮಹಿಳೆಯರ ಸ್ವಭಾವವು ತುಂಬಾ ಸಂತೋಷದಿಂದ ಕೂಡಿರುತ್ತದೆ, ಅವರು ಯಾವಾಗಲೂ ತಮ್ಮ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಆಹ್ಲಾದಕರ ವಾತಾವರಣವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ತನ್ನ ಕುಟುಂಬವನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸಂತೋಷದಿಂದ ಇರುವಂತೆ ನೋಡಿ ಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಇನ್ನು ಕೆಂಪು ನಾಲಿಗೆ ಹೊಂದಿರುವ ಮಹಿಳೆಯರು ಮೃದುವಾದ, ಅ’ಸಾಧಾರಣ ಕೆಂಪು ನಾಲಿಗೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಹುಡುಗಿಯರು ತಮ್ಮ ಸ್ವಭಾವದಿಂದಾಗಿ, ಅವರು ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರ ಹೃದಯವನ್ನು ಗೆಲ್ಲುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲ, ಅಂತಹ ಹುಡುಗಿಯರು ಸಹ ಕುಟುಂಬದ ಬಗ್ಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಇನ್ನು ಉದ್ದ, ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುವ ಮತ್ತು ನೇರ ತೋಳಿನ ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ಅವರ ಗಂಡಂದಿರು ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತಾರೆ. ಇದು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಅಳಿಯಂದಿರು ಸಹ ಅವರಿಗೆ ಪ್ರೀತಿ ಮತ್ತು ಗೌರವವನ್ನು ನೀಡುತ್ತಾರೆ. ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ಈ ರೀತಿಯ ಮಹಿಳೆಯರು ದಪ್ಪವಾಗಿದ್ದರೆ, ಅವರು ಆರ್ಥಿಕ ಸ’ಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಬೇಕಾಗಬಹುದು.

ಇನ್ನು ಚ’ಪ್ಪಟೆ ಪಾದಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಮಹಿಳೆಯರು ತಮ್ಮ ಅತ್ತೆ-ಮಾವಂದರಿಗೂ ಅದೃಷ್ಟವಂತರು ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ. ಅವರು ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರೊಂದಿಗೆ ಒಗ್ಗೂಡುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ವಾ’ದಗಳು ಇರುವುದಿಲ್ಲ. ಇನ್ನು ಮೂಗಿನ ಮೇಲೆ ಅಥವಾ ಸುತ್ತಲೂ ಮಚ್ಚೆ ಹೊಂದಿರುವ ಹುಡುಗಿಯರು, ಅವರು ಸಂತೋಷವನ್ನು ಪಡೆಯಲಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಮಚ್ಚೆ ಗುರುತು ಸಂಪತ್ತು ಮತ್ತು ಜೀವನದ ಸಂಕೇತವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ. ಹುಡುಗಿಯರ ಹೆಬ್ಬೆರಳು ದುಂಡಾದ, ಬೆಳೆದ ಮತ್ತು ಕೆಂಪು ಬಣ್ಣದ್ದಾಗಿದ್ದರೆ, ಅವರು ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ಅದೃಷ್ಟವಂತರು. ಅಂತಹ ಮಹಿಳೆಯರು ಯಾವಾಗಲೂ ತಮ್ಮ ಗಂಡ ಮತ್ತು ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ಮೀಸಲಾಗಿರುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ.

ಇನ್ನು ದುಂಡಗಿನ ಪಾದಗಳು ಮತ್ತು ಮೃದುವಾದ ಕಣಕಾಲುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಮಹಿಳೆಯರು ಅವರೊಂದಿಗೆ ಸಂತೋಷ ಮತ್ತು ಸಮೃದ್ಧಿಯನ್ನು ತರುತ್ತಾರೆ. ಅವರ ಕುಟುಂಬ ಯಾವಾಗಲೂ ಸಂತೋಷದಿಂದ ಕೂಡಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇಲ್ಲಿ ಹಣದ ಕೊರತೆಯಿಲ್ಲ. ಇನ್ನು ಕೆಲವು ಹುಡುಗಿಯರು ತಮ್ಮ ಕಾಲುಗಳ ಕೆಳಗೆ ಕಮಲ, ಚಕ್ರ ಮತ್ತು ಶಂಖ ಚಿಪ್ಪುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ. ಇದು ಕೆಲವೇ ಹುಡುಗಿಯರಿಗೆ ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ ಇಂತವರನ್ನು ತುಂಬಾ ಅದೃಷ್ಟವಂತರು ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ವಿಶೇಷ ಸೂಚನೆ: ಇದನ್ನು ಸಾಮುದ್ರಿಕ ಶಾಸ್ತ್ರದ ಪ್ರಕಾರ ಹೇಳುತ್ತಿದ್ದು, ಇತರ ಮಹಿಳೆಯರ ಕುರಿತು ಅದೃಷ್ಟ/ದುರದೃಷ್ಟದ ಕುರಿತಾಗಲಿ ಅಥವಾ ಯಾವುದೇ ಒಬ್ಬರು ಮಹಿಳೆಯ ಕುರಿತು ಕಡಿಮೆ ಮಾತನಾಡುವ ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದಿಲ್ಲ.